~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ!

momoko
B.O.Y BAS
oFilmMono
phutagram
KuMiKo
Devil_NeKo
noon_noon
nathee112
kamisho
Lambo-G
Akira_Kung
เนตรชนก โชติศิริ
mukurosama_love
prikcub
_YURI_
=XANXUS=
-cartoon-A
jeffy013
~~HiBird~~
cartoonclub
LeePJ
~Seek_O.G.~
jamie1234
onizo
hiployzii
bozaja06
=DARK TERO=
_deena_
parinda
Hayato^^
jane_kingkan
sunday
ne-on
admin
38 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ! Empty มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ!

ตั้งหัวข้อ by admin Thu Jun 03, 2010 10:33 pm

สืบเนื่อง จาก TRB. ครับ 555+
อยากรู้ความรู้สึกของพวกท่าน น่ะครับ ว่ามี ความรู้สึกอย่าง ไร กับบอร์ด "ซีทีซี." ครับผม

ถ้าเล่าได้ประทับใจ จะแจก CTC +10 เลยครับ! [You must be registered and logged in to see this image.]
admin
admin
admin
admin

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 61
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1175
<b>CTC</b> CTC : 816
วันเกิด วันเกิด : 19/08/1990
ที่อยู่ ที่อยู่ : ดๅวoัJคๅs
เข้าร่วม เข้าร่วม : 31/03/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : uัf]ฆ่ๅ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Rome

http://cartoonclub.nstars.org

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ! Empty Re: มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ!

ตั้งหัวข้อ by ne-on Thu Jun 03, 2010 11:42 pm

Spoiler:
ne-on
ne-on
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 238
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 480
<b>CTC</b> CTC : 73
วันเกิด วันเกิด : 08/02/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใต้ฟ้าบนดิน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : ยมฑูต
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Oo_ซ้อเน_oO

https://www.facebook.com/neonzieez

มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ! Empty Re: มาเล่าความรู้สึกต่อบอร์ด CTC กันครับ!

ตั้งหัวข้อ by sunday Fri Jun 04, 2010 12:04 am

บอร์ดCTCก็ไม่ต่างกับTRBมันมีความรู้สึกที่ไม่ต่างกัน มีทั้งเพื่อนที่ดี เพื่อนที่คอยเข้าใจกัน^^ ถึงแม้บางครั้งจะมีผิดใจกันบ้างก็เถอะ มีความรู้สึกดีๆแกกัน มีความรู้สึกโมโห+โกรธ+รมเสีย บลาๆ ที่พวกเกรียนเข้ามากวน มีความรู้สึกวังเวงเวลาที่บอร์ดเงียบเป็นป่าช้า..มีความรู้สึกละอาปนฮาเวลาที่คนในบอร์ดรั่ว บ้า ต๊อง บ๊อง ปยอ. มีความรู้สึกเครียดเมื่อเห็นคนในบอร์ดทะเลาะกัน แต่เวลาตัวเองทำไม่เคยจะรู้สึก( ฮา )^^ บอร์ดก็เหมือนเป็นครอบครัวอีกครอบครัวหนึ่ง ซึ่งเป็นครอบครัวที่ใหญ่มากๆ มากจริงๆ- - ซึ่งตอนนี้ขาดครอบครัวนี้ไม่ได้แล้ว อันนี้ก็สำหรับคนในบอร์ด ถ้าเกิดไปทำอะไรให้ใครไม่พอใจหรือเคยด่าเคยเตะใครก็ขอโทษด้วย^^
สุดท้ายๆๆ ก็อยากจะขอบคุณเฮียโรมมากๆเลยค่ะ ที่สร้างบอร์ดดีๆแบบนี้ให้พวกเราได้มาเล่นกัน เฮียเป็นคนที่เสียสละมาก ขอนับถือเลย^^
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ตั้งหัวข้อ by jane_kingkan Fri Jun 04, 2010 6:16 am

รู้สึกว่าเป็นเว็บที่ถูกใจที่สุดเท่าที่เจอมา เพราะที่นี้มีหมวดให้เลือกเยอะดี ไม่ต้องหาให้ทั่ว
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 229
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 484
<b>CTC</b> CTC : 7
วันเกิด วันเกิด : 17/03/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : นามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : jane

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Fri Jun 04, 2010 8:39 am

บอร์ด CTC ก็เหมือนกับบ้านหลังใหญ่ ที่สมาชิกในบ้านมีความรักใคร่กันในครอบครัวการ์ูตูนใหญ่ๆ แห่งนี้
และภายในบ้านหลังนี้ ยังมีความอบอุ่น ที่เต็มไปด้วย ความรัก ความเข้าใจ ไม่ว่าใครจะทำอะไรผิด CTC ก็พร้อมที่จะให้อภัยเสมอ...นี่ล่ะครับ ความรู้สึกของผมที่มีต่อ CTC ความอบอุ่นที่มอบให้กัน ความรักที่ไม่เคยจางหาย
Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ตั้งหัวข้อ by parinda Fri Jun 04, 2010 5:42 pm

เฮือก อุตส่าพิมจะเสร็จแล้ว กดผิด T^T พิมใหม่ (กรรม ลืมว่าเขียนไรไปบ้าง)
Spoiler:
parinda
parinda
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1255
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3107
<b>CTC</b> CTC : 98
วันเกิด วันเกิด : 26/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เตียงสึนะ(เฮ้ย)
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๊อป

ตั้งหัวข้อ by _deena_ Fri Jun 04, 2010 5:47 pm

สามารถรู้จักเพื่อมากยิ่งขึ้น

และไม่ต้องหาที่โหลดเพลงเพราะมีคนเอามาลงให้โหลด สบายๆ

ไม่รู้จะพูดยังงัยเพราะเป็นคนพูดไม่เก่ง

ยังงัยก็จะขออยู่คู่กับบอรฺดนี้ตลอดปาย
[You must be registered and logged in to see this image.]
_deena_
_deena_
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 129
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 490
<b>CTC</b> CTC : 2
วันเกิด วันเกิด : 21/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เว็บนี้แหละ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 26/04/2010
อาชีพ อาชีพ : หลัก : ขโมยหัวใจ เสริม: กวนประสาท
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *ดีน่า*

ตั้งหัวข้อ by =DARK TERO= Fri Jun 04, 2010 7:11 pm

[You must be registered and logged in to see this image.] บอร์ดctcนั้นเหมือนเป็นที่ ที่เป็นศูนย์รวมคนรักการ์ตูนทุกคนและเปรียบเสมือนบ้านหลังที่สองของทุกคน ทำให้ได้พบเพื่อนใหม่ๆมากมาย ค่ะ
=DARK TERO=
=DARK TERO=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 237
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 345
<b>CTC</b> CTC : 33
วันเกิด วันเกิด : 13/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทลาส์นอเช่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
อาชีพ อาชีพ : หน่วยลอบสังหาร
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : พลอย

http://bleach13.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ by bozaja06 Fri Jun 04, 2010 7:33 pm

อันที่จริงก็ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไรอะนะ (แต่เข้ามาทุกวัน แหะๆ มาตอบหัวข้อที่น่าสน)

รู้สึกว่าคุ้นเคยบอร์ดนี้มีความเป็นกันเองมากๆเลยล่ะ มุมที่ชอบก็ห้องนั่งเล่น มีกระทูู้้น่าสนเพียบเลยล่ะ ^^

ว่างๆก็ไป CG~Staff แล้วก็ โหลดเพลงทั่วไป

เล่าต่อไงดีล่ะ พูดไม่ค่อยเก่ง

งั้นขอโห้บอร์ดจงเจริญ

::เจิมคนที่ 7 อิอิ::

bozaja06
bozaja06
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 320
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 395
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 25/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ฆ่าคน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ??

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Fri Jun 04, 2010 7:36 pm

ช่วงนี้รู้สึกเงียบเหงามากอ่ะ อยากให้เข้าบอร์ดกันบ่อย ๆ T^T
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ตั้งหัวข้อ by onizo Fri Jun 04, 2010 8:20 pm

Spoiler:
onizo
onizo
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 66
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 121
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 15/11/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : นรก ขุมพิพากษา
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : ซาตาน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โซนะ zona(ta)

ตั้งหัวข้อ by jamie1234 Fri Jun 04, 2010 8:55 pm

คือว่าอยู่มาตั้งแต่บอร์ด TRB เลยค่ะ อยู่บอร์ดนั้นแล้วสนุกมากค่ะ

แล้วพอมาเปิดบอร์ดใหม่ รู้สึกกลัวนิดๆนะ แต่พออยู่ไปแล้วก็ไม่ค่อยกลัวแล้ว

บอร์ดนี้อบอุ่นมาก ม็อดใจดีกันทุกคนเลย เป็นกันเองด้วย เลยทำให้รู้สึกอบอุ่นมากๆค่ะ

เวลาทะเลาะกับเพื่อนๆ เวลาเข้ามาบอร์ดนี้แล้ว ความเครียดหายไปหมดเลยค่ะ อยู่บอร์ดนี้สนุกมากกก

ตอนอยู่บอร์ด TRB ไม่ค่อยมีเพื่อนเลยย แต่พอมาบอร์ดนี้แล้วรู้สึกว่ามีเพื่อนเยอะขึ้น มีความสุขมากๆเลยค่ะ

เวลาอยู่บอร์ดนี้รู้สึกดี อบอุ่น เป็นกันเอง และพร้อมที่จะต้อนรับเสมอ

ช่วงนี้เปิดเทอมแล้ว มีการบ้านเยอะด้วย เลยไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยเหมือนตอนปิดเทอม

ถ้าว่างเมื่อไหร่จะเข้าเยี่ยมบอร์ดนี้นะคะ ^^
jamie1234
jamie1234
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 118
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 251
<b>CTC</b> CTC : 40
วันเกิด วันเกิด : 10/02/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : ในพัดลม(?)
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : jamie

ตั้งหัวข้อ by ~Seek_O.G.~ Fri Jun 04, 2010 10:18 pm

พิมไม่ค่อยเก่งครับ วนไปวนมาบ้าง [You must be registered and logged in to see this image.]
555+
Spoiler:
~Seek_O.G.~
~Seek_O.G.~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 434
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1181
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 27/07/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : คนเทพๆเท่านั้นถึงรู้ 555+
อาชีพ อาชีพ : สายลับ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ใครๆ ก็เรียกผมว่าSeek

ตั้งหัวข้อ by LeePJ Sat Jun 05, 2010 12:04 am

โอ้ว มาบรรยายความรู้สึกเล๊ย ~
Spoiler:
LeePJ
LeePJ
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 103
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 148
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 02/08/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใต้หลังคาบ้านสึนะเช่นเคย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : มาเฟียผู้เลื่องชื่อ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PoPซัง~*

ตั้งหัวข้อ by cartoonclub Sat Jun 05, 2010 3:08 pm

ถ้าจะให้เล่าถึงความประทับใจทั้งหมดทั้งมวลของบอร์ดนี้ ผมขอบอกเลยว่า...ผมบอกไม่ได้ ไม่ใช่ว่าผมทำมาด เก๊ก เกรียน หรือว่าอะไรแต่อย่างใด แต่เพราะความรู้สึกที่มีกับบอร์ดนี้นั่นมันมากเกินกับคำว่าจะ บรรยายได้แล้ว ตอนแรกนั่นตอนที่ผมได้รู้จักกับTRB ตอนนั่นผมไม่ได้รู้จักด้วยตนเอง แต่มีเพื่อนของผมบอกว่าบอร์ดTRBเนี่ย สุดยอดเลยนะ สาระเกี่ยวกับรีบอร์นก็เพียบเลย ลองมาเล่นดู แต่ผมก็ไม่ได้สนใจ ตอบปฏิเสธไปในทันควัน เพราะผมคิดว่า บอร์ดรีบอร์น...มันก็มีทั่วไทย ทำไมเราต้องบอร์ดนี้ด้วย ผมก็เลยไม่สนใจ แต่ในเวลาต่อมา ผมได้มีโอกาศย่างก้าวเข้ามาใน TRB ตอนแรกผมก็คิดในใจว่า...ไม่เห็นจะมีดีอะไรเลย แต่พออยู่ไปซักพัก ความผูกพันของคนในบอร์ดที่มีให้ผม ความรู้ที่เหมือนจะธรรมดา แต่กลับมีคุณค่าอย่างไม่น่าเชื่อ ทำให้ผม คนที่ไม่คิดจะปักหลักอยู่ที่ใหน กลับต้องหันรำกลับ มาอยู่ที่นี้อย่างสุดใจ ผมรักบอร์ดนี้ซะแล้วผมรักบอร์ดนี้เหมือนเพื่อนเหมือนพี่คนหนึ่งไปแล้วผมจึงต้องการจะ ปราบคนที่มีจุดประสงค์ไม่ดีต่อบอร์ดTRB แต่ในตอนนั่นผมไม่ใช่คนใหญ่โตอะไรเลย ผมเป็นแค่สมาชิกธรรมดา ในตอนนั่นผมจึงทำอะไรไม่ได้มากนัก และซักพักหนึ่งไม่นานนักพี่โรมก็บอกว่าจะปิดTRBตอนนั่นก็แทบช็อคเหมือนกันเพราะผมคิดว่าผมยังไม่ได้ปราบคนที่นิสัยไม่ดีเลยนะ แต่พี่โรมบอกว่า กำลังจะสร้างบอร์ดใหม่ คือ CTC ตอนนั่นเองผมก็ดีใจมาก ผมคิดว่าบอร์ดใหม่นี้แหละผมจะได้กลับมาปกป้องอีกครั้งหนึ่งให้ได้ และในตอนนั่นเองพี่โรมก็บอกว่า มีการรับสมัคMODผมจึงคิดว่า ถ้าผมไปสมัครดู ผมอาจจะมีโอกาศได้ปราบคนนิสัยไม่ดีให้มากขึ้นก็ได้ ผมจึงไปสมัครเป็นMOD เพราะจุดประสงค์คือผมจะปกป้องCTCให้ได้ และผมก็ได้เป็น ในตอนนั่นผมดีใจมากจนแทบจะนอนไม่หลับ ในที่สุดผมก็ได้เป็นMODซักที..... บางคนบอกว่าเป็นMODมันดียังไงไม่เห็นหน้าดีใจเลย งานก็หนักเงินก็ไม่ได้.... จริงครับที่ว่าเป็นMODงานก็หนัก เงินก็ไม่ได้.... "แต่ทำไมหละครับ ก็ผมรักบอร์ดนี้นี่น่า"
cartoonclub
cartoonclub
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 312
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 790
<b>CTC</b> CTC : 30
วันเกิด วันเกิด : 28/12/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : วองโกเล่แฟมิลี่บนcartoonclub.nstar.org
อาชีพ อาชีพ : ผู้บัญชาการหน่วยกองกำลังประชากรที่ดีcartoonclub
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ไซโค

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Sat Jun 05, 2010 9:19 pm

ตอนที่ย้ายบอร์ดมาใหม่ๆรู้สึกแปลกๆ เหมือนคนที่เพิ่งย้ายโรงเรียนใหม่
ถึงแม้ว่าจะมีเพื่อนๆจากโรงเรียนเก่ามาด้วย แต่ก็ดูไม่คุ้นเคย ..
มันก็แค่ช่วงแรกเนอะ เสียดายเพื่อนเก่าที่หายๆไป
แต่ก็ทำให้เราได้รู้จักเพื่อนใหม่มากขึ้น จากบอร์ดรีบอร์นอย่างเดียว
ตอนนี้ก็กลายมาเป็นบอร์ดการ์ตูน เหมือนทำให้เราได้เปิดโลกกว้างขึ้นค่ะ
(ดูเว่อร์ไปมั้ย -0-) ..ความรู้สึกที่มีต่อ CTC งั้นหรอคะ
มันไม่รู้จะอธิบายออกมายังไงอ่ะ รัก TRB ยังไง ก็รัก CTC อย่างนั้น
ยิ่งอยู่นานก็ยิ่งรักมาก ไม่อยากจะให้ย้ายอีกรอบเลย กลัวเพื่อนหาย -0-
ถึงจะไม่ได้เป็นม๊อด แต่ก็รักบอร์ด เกลียดเกรียน(เกี่ยว?)
เราก็เป็นแค่สมาชิกคนนึง อาจจะไม่ได้สำคัญอะไรมากมาย
แต่อยากให้รู้นะคะ ว่ารักบอร์ดยิ่งชีพค่ะ ^^

ข้อความดูวกวน โปรดอย่าได้แคร์ค่ะ ช่วงนี้กำลังเพ้อ ~
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by jeffy013 Sun Jun 06, 2010 1:12 am

ความรู้สึกของผม.......ไม่บอกดีกว่าถ้าบอกมันจะยาวไป 100 กว่าหน้า ๕๕๕๕

jeffy013
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 8
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 46
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : .
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/05/2010
อาชีพ อาชีพ : .
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : .

ตั้งหัวข้อ by sunday Sun Jun 06, 2010 1:21 am

jeffy013 พิมพ์ว่า:ความรู้สึกของผม.......ไม่บอกดีกว่าถ้าบอกมันจะยาวไป 100 กว่าหน้า ๕๕๕๕

100หน้าก็พิมพ์มา- - [You must be registered and logged in to see this image.]
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ตั้งหัวข้อ by -cartoon-A Sun Jun 06, 2010 1:24 am

ความรู้สึก หรอ. . . เอิ่ม .. ยากนะ ที่จะออกมาเป็นคำพูด กับ ข้อความอ่ะ

ไม่รู้สิ ทุกคนคิดเหมือนผมรึเปล่าว่า

“รักบอร์ดไม่จำเป็นต้องอธิบายยาวมากมาย” เพียงแต่ให้รู้ว่าทุกคนอยู่อย่าง มีความสุข ถึงจะ มีทะเลาะกันบ้าง แต่ก็มีความสุขกันไม่ใช่เหรอ?

เพราะ ได้คุย ได้รู้จัก ได้ทะเลาะ นี่มั้ง ความรู้สึก ต่อบอร์ด - -''

เพราะฉะนั้น ผมเชื่อว่า ทุกคนมีความรู้สึกที่ว่า รักบอร์ดล่ะฮะ ^^~
-cartoon-A
-cartoon-A
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 354
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 780
<b>CTC</b> CTC : 26
วันเกิด วันเกิด : 18/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เว็บ นี่ ^ ^
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเเสดงมือใหม่:)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GRACE

ตั้งหัวข้อ by =XANXUS= Sun Jun 06, 2010 1:28 pm

ความรู้สึก....ก็บอกไม่ถูกนะครับ

แต่ว่าผมว่าบอร์ดทั้ง TRB. และ CTC. ก็เหมือนครอบครัว

มีทั้งพี่ ทั้งน้อง รวมทั้งป้า ลุง หรือแม้กระทั่งบางคนตั้งเป็นครอบครัว

เช่น DNG หรือรวมทั้งครอบครัวของผม DPL

ทุกคนต่างมีความรักใคร่กัน แถมยังมีม๊าจี พี่โรมที่คอยดูแลสมาชิกในบอร์ดทุกคน

เจฟที่สร้างความปั่นป่วนให้บอร์ด หรือตัวเกรียนบอร์ด แถมยังมีคิส แล้วก็ปู่กิต

ทุกคนทั้งหมดล้วนเป็นครอบครัวเดียวกันครับ

ผมเองก็อธิบายอะไรไม่ค่อยเก่งหรอกนะ แต่ว่าผมรู้สึกเหมือนว่า...

ทุกคนเป็นเพื่อนของผม เป็นที่รักของกันและกัน

และถึงแม้มันอาจไม่ใช่เหมือนครอบครัวที่ผมเคยวาดฝันเอาไว้

แต่ผมก็รักบอร์ดนี้มากครับผม ทั้ง TRB. และ CTC.

พูดง่ายก็คือทุกคน เป็นหนึ่งในสมาชิกของครอบครัวของผม..
=XANXUS=
=XANXUS=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 243
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 5611
<b>CTC</b> CTC : 149
วันเกิด วันเกิด : 10/10/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : Varia Quality/Italy
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : มือขวาหน่วยวาเรีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๋าเถื่อน

ตั้งหัวข้อ by _YURI_ Sun Jun 06, 2010 2:33 pm

=XANXUS= พิมพ์ว่า:ความรู้สึก....ก็บอกไม่ถูกนะครับ

แต่ว่าผมว่าบอร์ดทั้ง TRB. และ CTC. ก็เหมือนครอบครัว

มีทั้งพี่ ทั้งน้อง รวมทั้งป้า ลุง หรือแม้กระทั่งบางคนตั้งเป็นครอบครัว

เช่น DNG หรือรวมทั้งครอบครัวของผม DPL

ทุกคนต่างมีความรักใคร่กัน แถมยังมีม๊าจี พี่โรมที่คอยดูแลสมาชิกในบอร์ดทุกคน

เจฟที่สร้างความปั่นป่วนให้บอร์ด หรือตัวเกรียนบอร์ด แถมยังมีคิส แล้วก็ปู่กิต

ทุกคนทั้งหมดล้วนเป็นครอบครัวเดียวกันครับ

ผมเองก็อธิบายอะไรไม่ค่อยเก่งหรอกนะ แต่ว่าผมรู้สึกเหมือนว่า...

ทุกคนเป็นเพื่อนของผม เป็นที่รักของกันและกัน

และถึงแม้มันอาจไม่ใช่เหมือนครอบครัวที่ผมเคยวาดฝันเอาไว้

แต่ผมก็รักบอร์ดนี้มากครับผม ทั้ง TRB. และ CTC.

พูดง่ายก็คือทุกคน เป็นหนึ่งในสมาชิกของครอบครัวของผม..

ครอบครัวข้าถูกลืม U_____________U

ความรู็สึกเหรอ =..= คงเหมือนเป็นครอบครัว เหมือนกับว่าเรากลายเป็น พ่ แม่ พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ยาย ปู่ ตา ย่า กันไปแล้วอ่ะ = =

นี่ล่ะ แฟมิลี่ของพวกเรา ^____________________^

This is my Family!!!!!!!!~
_YURI_
_YURI_
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 304
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 754
วันเกิด วันเกิด : 12/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Paris
อาชีพ อาชีพ : นักเต้น
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Urenus เคราะห์น้อย - -*

ตั้งหัวข้อ by prikcub Sun Jun 06, 2010 3:09 pm

อืม ก่อนจะมา CTC เล่าถึง TRB ก่อนละกันค่ะ ช่วงก่อนบอร์ดปิดยังไม่รุ้เลยว่าจะปิด ช่วงนั้นไม่ได้เปิดเมลล์เลย ตอนนั้นติด TRB มากๆเลยแบบว่าเจอได้ไม่กี่วันก็ตั้งเป็นหน้าเเรกเลยค่ะ พอรู้ว่าบอร์ดปิดมันหวิวๆเลย อ่ะแต่ก็คิดว่าบอร์ดใหม่จะเหมือนบอร์ดเดิมมั้ย วันที่บอร์ด TRB ปิดก่อนย้ายมา CTC ตอนนั้นยังเปิดอ่านกระทู้ อยู่ในห้องนั่งเล่นอยู่เลย จำไม่ผิดเวลาน่าจะ เที่ยงคืนตีหนึ่งมั้งอยู่ๆบอร์ดก็ปิด ตอนนั้นเอ๋อเลย O_o งงสุดๆจนมัน
เหลือเเค่กล่องแชทนั่งดูว่าเค้าแชทอะไรกัน ก็เลยรู้ว่าบอร์ดปิด พอปิดเลยมาสมัครบอร์ดใหม่เลย จากงงๆอยู่ บอร์ดนี้ก็ดีค่ะ ชอบตอนแรกๆก็โล่งๆ แป๊ปๆก็เต็มไปหมดเลย ปัจจุบันสิงอยู่ ณ CTC ไม่ยอมไปไหนไล่ก็ไม่ไปค่ะ เพราะชอบและรักบอร์ดนี้มากๆเลย [You must be registered and logged in to see this image.] ช่วงเปิดเทอมนี่ บอร์ดเงียบๆ เข้าวันจันทร์ถึงศุกร์ทุกวัน ส่วนเสาร์อาทิตย์ไม่ค่อยเข้าเข้าไม่บ่อยเท่าไหร่ ซะงั้น เหอเหอ อยากบอกว่ารักบอร์ดนี้สุดๆเลย ขอบคุณพี่โรมนะคะที่สร้างบอร์ดขึ้นให้หนูมีที่สิงสถิตไม่ต้องไปเร่ร่อน อิอิ ^^
I love CTC and will be loyal forever by Corona Nero thirteen [You must be registered and logged in to see this image.]
prikcub
prikcub
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 384
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 27396
<b>CTC</b> CTC : 66
วันเกิด วันเกิด : 25/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านการ์ตูน
อาชีพ อาชีพ : ผู้เฝ้ามอง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โคโรเนโร่/แพร

http://my.dek-d.com/prikcub/

ตั้งหัวข้อ by =XANXUS= Sun Jun 06, 2010 3:13 pm

_YURI_ พิมพ์ว่า:

ครอบครัวข้าถูกลืม U_____________U

ความรู็สึกเหรอ =..= คงเหมือนเป็นครอบครัว เหมือนกับว่าเรากลายเป็น พ่ แม่ พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ยาย ปู่ ตา ย่า กันไปแล้วอ่ะ = =

นี่ล่ะ แฟมิลี่ของพวกเรา ^____________________^

This is my Family!!!!!!!!~

แล้วครอบครัวเจ้าชื่อง่าไรอ่ะ - -
=XANXUS=
=XANXUS=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 243
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 5611
วันเกิด วันเกิด : 10/10/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : Varia Quality/Italy
อาชีพ อาชีพ : มือขวาหน่วยวาเรีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๋าเถื่อน

ตั้งหัวข้อ by mukurosama_love Sun Jun 06, 2010 5:44 pm

อืม....ยากนะค่ะเนี่ยที่ต้องมาเล่าหะๆ

ก็รักบอร์ดมากกกกกก รักมากจริงๆ ตอนบอร์ดTRB ปิดตกใจมากกกกกก

เพราะเพิ่งเล่นไม่กี่เดือนเองอ่ะค่ะ หลายวันเครียดมากๆ รอบอร์ดใหม่เกิด

เช็คเมลชม.ละครั้ง(เวอร์ไป=[]='') ก็รักบอร์ดน่ะค่ะ ทั้งบอร์ดใหม่บอร์ดเก่า

สมาชิกใหม่ สมาชิกเก่าตั้งแค่รู้จักTRB ครั้งแรกคนที่รู้จักคนแรกและดังที่สุดคือ

เจ๊นานะค่ะ เจ๊นานะเป็นคนแรกที่รู้จักได้เพราะได้ยินว่าเจ๊แกชอบอาเบะ

เลยรู้จักกัน(รึเปล่า?) ก็ยังมีพี่แบม ปู่กิต พี่พลอย ป๋าแซน พี่ไซโค เจ๊กิ๊ฟ

พี่วิน พี่ก้าม พี่นุ๊กกี้ พี่มุก พี่เบีย พี่ป๊อป พี่ยูกิ(รักมากค่า~) พี่ซันเดย์

พี่โบว์ เจ๊ยู พี่ซีค พี่กัส(ที่ร้ากกกกก)

และ... ครอบครัวของเค้าค่า หม่ามี้ปริ๊น~!!! พี่เซย์ พี่หลอน พี่เอ๋ ลูเคียจัง

และคนที่สำคัญที่สุด................

พี่โรมและพี่จีของเราค่ะ ถ้าไม่มีพวกพี่ก็จะไม่มีTRB และ CTC น่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่า~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 963
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1847
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 09/06/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : vongola family
อาชีพ อาชีพ : นักอ่านโด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : minnie ถ้าเรียก min จะดีมาก

http://cartoonclub.nstars.org/forum.htm

ตั้งหัวข้อ by เนตรชนก โชติศิริ Sun Jun 06, 2010 6:06 pm

จะบอกอย่างไงดีเนี้ย พิมพ์ไปก็ไม่หมด

เนตรชนก โชติศิริ
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 7
<b>CTC</b> CTC : 0
วันเกิด วันเกิด : 18/04/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : คลองสาม
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/06/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ดรีม

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics