~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม

AUGUZT
phutagram
mildvee
akanejan
bozaja06
NR_inw
bassleo
IceDraGon
๛Bas The Kingdom๛
=XANXUS=
osonteenzao
pickes002
@Hibari@
sawachi-yuki
mukurosama_love
!~PhAnToM~!
ผู้พิทักษ์วองโกเล่
Hayato^^
bookba500
konnatepkam
dream_tsuna
giftae
cartoonclub
J€ST€R-WA-
parinda
sunday
30 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม - Page 2 Empty วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม

ตั้งหัวข้อ by sunday Fri Apr 02, 2010 11:08 pm

First topic message reminder :

ปัญหาที่คุณกำลังจะเจอต่อไปนี้

ให้
หาทางแก้ที่ง่ายที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้
ตอนท้ายสุดจะมีคำเฉลยให้
และ
มีการจัดระดับไอคิวให้เสร็จ (ถ้าคุณเชื่อนะ)
ปัญหาทั้ง 10 ข้อนี้
มีทางแก้ทั้งนั้น
คุณอาจหาวิธีต่าง ๆ นานามาแก้
แต่คำเฉลยมีเพียง
วิธีที่สั้นที่สุดเท่านั้น

เอาล่ะ..พร้อมละนะ

คำถาม

1.
คุณขับรถสิบล้อมาจะขับลอดใต้สะพานลอย ปรากฎว่าหลังคารถของคุณ
สูงกว่าบั้นท้ายสะพานลอยราวนิ้วเศษๆ จะทำไงดี

2.
คุณเพิ่งซื้อเป๊ปซี่ลิตรมาขวดนึง
คุณเปิดรินดื่มไปแก้วนึงแล้วเพิ่งนึกได้ว่า
ถ้าทิ้งไว้สองสามวันเป๊ปซี่ในขวดก็คงหายซ่า จะทำไงดี

3.
คุณลืมทิ้งเเฮมเบอร์เกอร์ครึ่งก้อนไว้ในรถยนต์ พอกลับมาเห็นมดเต็มรถเลย
คุณจะทำไงดี

4. คุณไปเที่ยวภูกระดึง เหนื่อยมาทั้งวัน
กลับมาที่กระท่อมกำลังจะหลับสบายๆ หลังคาดันรั่ว น้ำฝนหยด
แหมะๆลงบนกลางเตียงที่คุณนอนพอดี ทำยังไงดี

5.
คุณกำลังขับรถไปเที่ยวน้ำมันใกล้จะหมดแล้ว โชคดีที่เอาน้ำมันสำรองมาด้วย
แต่ดันลืมเอาที่เปิดกรวยมา ที่เอามาด้วยก็มีแต่เหล็กงัดยาง, ยางอาไหล่,
กระดาษกับขวด เหล้าเปล่า ทำไงดีจึงจะไปต่อได้

6.
สมมุติว่าคุณเป็นพนักงานดับเพลิง แล้ววันหนึ่งขับรถไปกินข้าวเย็น
ล็อครถไว้เสร็จ พอกลับมาปรากฏ ว่ารูกุญแจมีน้ำเเข็งอุดรูอยู่
อีกด้านนึงของเมืองกำลังเกิดไฟไหม้ จะต้องรีบไปดับไฟ จะทำยังไง จะจุด
ไม้ขีดไฟเพื่อละลายน้ำแข็งก็ไม่ได้เพราะลมพัดแรงจัด

7. คุณไปตกปลา
เท้าข้างนึงตกไปในหล่มโคลน จึงถอดรองเท้าออกมาล้าง สายน้ำในลำธารเชี่ยวกราก
จนพัดเอารองเท้าจมหายไป คุณจะหารองเท้าให้เจอได้อย่างไร

8.
สมมุติว่าคุณเป็นนักกอล์ฟ เผอิญตอนที่ตีลูกขึ้นกรีน
ลูกกอล์ฟดันวิ่งเข้าไปในถุงกระดาษที่วางทิ้งไว้แถวนั้นพอดี
คุณจะพัดลูกให้ลงหลุมได้อย่างไร เพราะมีกฏว่าถ้าย้ายถุงกระดาษ
หรือเอามือล้วงลูกกอล์ฟออกมาต้องเสียไปสองสโตร๊คฟรีๆ

9.
มีเค้กอยู่ก้อนนึง , นิด กับ หน่อย
ทะเลาะกันเพราะแต่ละคนก็ต้องการขนมชิ้นที่ใหญ่ที่สุด
หากคุณเป็นคุณแม่จะแบ่งครึ่งขนมเค้กก้อนนี้ได้ยังไง

10.
คุณไปซื้อเบ็ดตกปลา ขนาดยาว 5 ฟุต พอจะถือขึ้นรถเมล์ปรากฏว่า
รถเมล์ดันมีกฏว่าห้ามนำ สิ่งของหรือห่อของที่ยาวเกิน 4 ฟุตขึ้นรถ
คุณจะนำเบ็ดตกปลาขึ้นรถเมล์โดยไม่หักหรืองอคันเบ็ดอย่างไร

Spoiler:

ได้เท่าไหร่กันบ้างๆ

ขอบคุณเว็ปเย็นตาโฟจ้า
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม - Page 2 Empty Re: วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Tue Jun 15, 2010 10:14 pm

3ข้อ T^T
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม - Page 2 Empty Re: วัด IQ ด้วยคำถาม 10 คำถาม

ตั้งหัวข้อ by HiMiZustory Wed Jun 16, 2010 2:03 pm

คะแนน

...คุณเป็นคนฉลาดคนนึง
เพราะอย่างน้อยสุดคุณก็ใฝ่ใจหาความรู้
หาสิ่งท้าทาย
คุณมีคนที่รักคุณมากที่สุด...ทุกครั้งที่คุณเห็นกระจก

ไม่ได้เรย

แค่เหมือนเคยทำระนะ อันนี้
HiMiZustory
HiMiZustory
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 430
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 487
<b>CTC</b> CTC : 9
วันเกิด วันเกิด : 14/07/1990
ที่อยู่ ที่อยู่ : LAMPANG
เข้าร่วม เข้าร่วม : 13/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : KILLER
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : MiwWiE

ตั้งหัวข้อ by prikcub Wed Jun 16, 2010 5:11 pm

2-4
คะแนน

...คุณอาจเป็นตัวแทนประเทศไทย
ขึ้นไปกับยานดิสคัฟเวอรี่เที่ยวหน้า
prikcub
prikcub
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 384
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 27396
<b>CTC</b> CTC : 66
วันเกิด วันเกิด : 25/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านการ์ตูน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ผู้เฝ้ามอง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โคโรเนโร่/แพร

http://my.dek-d.com/prikcub/

ตั้งหัวข้อ by DNGZ Wed Jun 16, 2010 8:26 pm

เราได้0คะแนน

เยอะมากกก= =
DNGZ
DNGZ
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 322
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 580
<b>CTC</b> CTC : 28
วันเกิด วันเกิด : 22/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : สมาชิกDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NAN

ตั้งหัวข้อ by noynar_gokudera Thu Jun 17, 2010 6:53 pm

ผิดทุกข้อเลยอะ T^T
noynar_gokudera
noynar_gokudera
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 445
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 655
<b>CTC</b> CTC : 20
วันเกิด วันเกิด : 06/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vogola Family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า

http://www.noyhna300.hi5.com

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics