~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้

Enma-kung
2NE1
piano-ccn
Phoego
LipsZion
B.O.Y BAS
paht
s14597563
kyoya
Sayuri-san
THeBiw
Lady G
somejoin
Squalo
osonteenzao
Luffy
mukurosama_love
KuMiKo
sawachi-yuki
aMil3A
=XANXUS=
xanxus
tsuna_yoshi
Mook Love Reborn~
mildvee
MeMie~
bigbiwza111
sakuragi nana
!~PhAnToM~!
ผู้พิทักษ์วองโกเล่
IceDraGon
cartoonclub
konnatepkam
natsukung
J€ST€R-WA-
Hayato^^
_YURI_
parinda
sunday
lllbloodlll
nishizawa misaki
~Seek_O.G.~
sims2540
admin
48 posters

:: CTC :: Clubs

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

Go down

เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้ - Page 3 Empty เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้

ตั้งหัวข้อ by admin Fri Apr 02, 2010 10:27 pm

First topic message reminder :

เงื่อนไข
1.มีความรับผิดชอบพอที่จดูแลทั้งคลับได้
2.ต้องออนไลน์บ่อยๆ เพราะต้องจัดการคลับบ่อยๆ ให้อัพเดตทันโลก และทันคลับอื่นๆ
3.ต้องมีคารมณ์เป็นต่อ เพราะต้องชักชวนผู้คนมาคลับขอตนได้ดี
4.พูดจะสุภาพ ไม่ใช่ว่าจะดีกับท่านเพียงอย่างเดียว แต่ดีกับทั้งเว็บ ^^
5.ต้องมีจิตใจดี ไม่คิดจะข่มขู่ หรือ อื่นๆ กับคลับอื่น
6.มีความสามารถในการตกแต่งรูปเช่น การทำข้อความกระพริบการตัดภาพ
7.ต้องเอื้อเฟื้อ ใจกว้าง

สำหรับผู้ที่ต้องการสมัครตั้งคลับ
1. ให้สร้างคลับโดยการอ้างตัวละครจาก เกมส์ การ์ตูน ครับ
2. สร้างโลโก้ประจำคลับส่วนตัว เพื่อจะนำไปทำเป็น ห้องฟอรั่ม สำหรับคลับ (ส่งรูปที่ต้องการมาทาง PM เดี๋ยวผมจะปรับแต่งให้)
3. สร้างบัตรประจำตัวของสมาชิกคลับ และ หัวคลับ โดยกำหนดขนาด สูง 100-150 Pix / กว้าง 400-500 Pix
4.1 หัวคลับจะได้เหรียญที่เป็นรูป มงกุฏ

4.2 ตัวอย่าง

[You must be registered and logged in to see this image.]

4.3 ซึ่งอาจจะเหมือนกันทั้งคลับ หรือ แตกต่างกันก็ได้ โดยให้มี ชื่อคลับ และ ชื่อสมาชิก (ชื่อเล่น)
4.4 นำไปใส่ที่ลายเซ็นนะครับ

5.หัวคลับต้องมีCTC 100 ขึ้นไป
6.ต้องมีรูปประจำคลับ ขนาด150x150
7.ส่งรายละเอียดทั้งหมดมาทาง PM นะครับ

อื่นๆ สอบถามได้ห้องนี้เลยนะครับ
admin
admin
admin
admin

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 61
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1175
<b>CTC</b> CTC : 816
วันเกิด วันเกิด : 19/08/1990
ที่อยู่ ที่อยู่ : ดๅวoัJคๅs
เข้าร่วม เข้าร่วม : 31/03/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : uัf]ฆ่ๅ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Rome

http://cartoonclub.nstars.org

ขึ้นไปข้างบน Go down

เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้ - Page 3 Empty Re: เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้

ตั้งหัวข้อ by Tsuna of sky Fri May 07, 2010 6:50 pm

ผมจะพยายามเก็บctcให้ได้100แล้วจะเปิดคลับโซล
Tsuna of sky
Tsuna of sky
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 81
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 287
<b>CTC</b> CTC : 13
วันเกิด วันเกิด : 01/02/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : CTC
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เซ็น

เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้ - Page 3 Empty Re: เงื่อนไขการตั้งคลับ มีดังนี้

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Sat May 08, 2010 6:42 pm

ทุกข้อทำได้นะยกเว้นข้อ 6.มีความสามารถในการตกแต่งรูปเช่น การทำข้อความกระพริบการตัดภาพ ทำได้แต่ไม่เก่งอะ

ตายแน่.........

[You must be registered and logged in to see this image.]
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

ตั้งหัวข้อ by h3ll12isky Wed May 26, 2010 8:16 pm

100คนเยอะจังเลยเนอะ แต่สู้ซะอย่างไม่ยาก อิอิ
h3ll12isky
h3ll12isky
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 25
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 84
<b>CTC</b> CTC : 4
วันเกิด วันเกิด : 18/05/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : หัวใจแจจุง
เข้าร่วม เข้าร่วม : 19/04/2010
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : นักศึกษา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อ้อ

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

ขึ้นไปข้างบน

:: CTC :: Clubs