~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เพลง ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios

5 posters

Go down

เพลง  ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios Empty เพลง ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios

ตั้งหัวข้อ by prikcub Sun Apr 04, 2010 2:30 pm

[You must be registered and logged in to see this link.] เพลงปลายฝัน AF2 เพลงประกอบโฆษณา Toyota New Vios

เนื้อเพลง ปลายฝัน ว่าน AF2 เพลงประกอบโฆษณา Toyota New Vios
เพราะฉันยืนยันจะไปต่อ ฉันยังมีกำลังเพียงพอ
ถึงล้มลงไปยังคงยืนได้ใหม่
เพราะฝันของฉันคือคำตอบ ฝันของฉันกำลังจะบอก
เรื่องนั้นจะเป็นความจริงอันยิ่งใหญ่
อยู่แสนไกลเท่าไหร่ อดและทนก้าวไป
กี่หมื่นพันลี้ กี่ปีแสง
ยิ่งสูงชันเท่าไหร่ ยิ่งลุกโชนข้างใน
อยากจะมองพื้น จากบนฟ้า
ฉันรู้ตัวเองมาตลอด ฉันไม่รอให้ใครมาบอก
ฉันเชื่อในทางที่ใจพาฉันไป
ฉันเห็นปลายทางที่รออยู่ รู้ตัวดีว่าทำอะไร
ฉันพร้อมเดินทางไปตามความฝันต่อ
เก็บเรี่ยวแรงทั้งหมด กดน้ำตาทุกหยด
จะไม่ยอมแพ้ เกลียดการแพ้
จะไม่ยืนที่เก่า อย่าแค่มองแล้วเห่า
เจ็บปวดแค่ไหน อยากจะรู้
บอกกับหัวใจ พรุ่งนี้ดีกว่าวันเมื่อวาน
ฉันคนเดิมที่ร้องไห้วันนั้น
อาจจะเคยท้อ ขอเพียงอย่าหยุดฝันกัน
ล้มแล้วพัก เพื่อเดินไกลๆ
ต่อจากนี้ไป ถ้าฝันมันจะจริงขึ้นมา
แล้วคงเป็นเวลาของวันนั้น
อยู่ที่จุดหมาย นัดกันที่ปลายฝัน
ทางดีๆ สร้างให้มีวัน
ที่ฝันมีอยู่จริง…
เพราะฉันยืนยันจะไปต่อ ฉันยังมีกำลังเพียงพอ
ถึงล้มลงไปยังคงยืนได้ใหม่
เพราะฝันของฉันคือคำตอบ ฝันของฉันกำลังจะบอก
เรื่องนั้นจะเป็นความจริงอันยิ่งใหญ่
อยู่แสนไกลเท่าไหร่ อดและทนก้าวไป
กี่หมื่นพันลี้ กี่ปีแสง
ยิ่งสูงชันเท่าไหร่ ยิ่งลุกโชนข้างใน
อยากจะมองพื้น จากบนฟ้า
บอกกับหัวใจ พรุ่งนี้ดีกว่าวันเมื่อวาน
อาจจะเคยท้อ ขอเพียงอย่าหยุดฝันกัน
ต่อจากนี้ไป ถ้าฝันมันจะจริงขึ้นมา
อยู่ที่จุดหมาย นัดกันที่ปลายฝัน
วันที่ล้มคนเดียว ที่แพ้คนเดียว
ทำให้รู้ความจริงทั้งหมด
กำหนดชีวิตของตัวเอง
ออกเดินทางปลดปล่อยความเวิ้งว้างไปไกล
สู่ความฝัน

[You must be registered and logged in to see this link.]
prikcub
prikcub
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 384
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 27396
<b>CTC</b> CTC : 66
วันเกิด วันเกิด : 25/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านการ์ตูน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ผู้เฝ้ามอง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โคโรเนโร่/แพร

http://my.dek-d.com/prikcub/

ขึ้นไปข้างบน Go down

เพลง  ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios Empty Re: เพลง ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios

ตั้งหัวข้อ by sakuragi nana Sun Apr 04, 2010 4:17 pm

ฟังแล้วจ๊ะ

เพลงนี้เนื้อร้องนุ่มดีมาก

ขอบคุณนะ
sakuragi nana
sakuragi nana
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 542
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1913
<b>CTC</b> CTC : 177
วันเกิด วันเกิด : 04/12/1989
ที่อยู่ ที่อยู่ : ★ โลกใหม่ ★
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 34
อาชีพ อาชีพ : ขุด เจาะ ฟัน(ผู้ชาย)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~ Nana ~

เพลง  ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios Empty Re: เพลง ปลายฝัน ประกอบโฆษนา Toyota New Vios

ตั้งหัวข้อ by parinda Mon Apr 05, 2010 2:24 pm

ต่อจากนี้ไป ฉันจะไม่กินข้าวเย็น - -*

ขอบคุณค่ะ
parinda
parinda
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1255
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3107
<b>CTC</b> CTC : 98
วันเกิด วันเกิด : 26/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เตียงสึนะ(เฮ้ย)
อาชีพ อาชีพ : บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๊อป

http://cartoonclub.nstars.org

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Mon Apr 05, 2010 5:32 pm

*o* ขอบคุณมากเลยครับ
Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ตั้งหัวข้อ by s14597563 Wed Apr 07, 2010 2:33 pm

สวัสดีครับ
เพลงเพราะมากเลยชอบๆ
ขอบคุณนะครับ

เราเกื้อนะ
s14597563
s14597563
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 89
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 305
<b>CTC</b> CTC : 8
วันเกิด วันเกิด : 25/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ฐานทัพวองโกเล่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : เจ้าพ่อมาเฟียร์
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เกื้อ

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics