~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

โบสถ์สแตนเลส

NR_inw
jaysod
sunday
7 posters

Go down

โบสถ์สแตนเลส Empty โบสถ์สแตนเลส

ตั้งหัวข้อ by sunday Sat May 15, 2010 10:07 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]

วัดปากลำขาแข้ง หรือที่ชาวบ้านเรียกกันว่า วัดปากลำ
ถนนกาญจนบุรี- ศรีสวัสดิ์ บ้านปากลำ ตำบลเขาโจด อ.ศรีสวัสดิ์ จ.กาญจนบุรี
โบสถ์สเเตนเลส หนึ่งเดียวในโลก วัดปากลำขาแข้ง เขื่อนศรีนครินทร์
จังหวัดกาญจนบุรี โบสถ์ที่สร้างใหม่ ที่โด่งดังที่สุดในปัจจุบัน
เห็นจะไม่มีที่ไหน สวยงาม วิจิตรพิสดารเกินกว่า
โบสถ์ประดับกระจกที่วัดร่องขุ่น โดย อ.เฉลิมชัย ไปได้ และก็โด่งดัง
จนกลบกระแส บดบังรัศมีของวัดอื่นๆไปหมด เพราะวัดอื่นๆนั้น
เขาก็สร้างโบสถ์รูปแบบดั้งเดิม เหมือนๆกันหมด จึงไม่แปลกอะไร
ที่เห็นจะมีพอเทียบได้ในตอนนี้ ก็ต้องโบสถ์ที่นี่เลยครับ
โบสถ์สเตนเลสที่วัดปากลำขาแข้ง อยู่ที่แยกทางน้ำเข้าห้วยขาแข้ง
ตอนบนสุดของเขื่อนศรีนครินทร์
เพราะมีเรื่องและรูปโพสลงในอินเตอร์เนทของฝรั่ง ว่าเป็น steel church
แห่งเดียวในโลกทีเดียว

เครดิต-jokergameth.com
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

โบสถ์สแตนเลส Empty Re: โบสถ์สแตนเลส

ตั้งหัวข้อ by jaysod Sun May 16, 2010 3:35 pm

งามแท้
jaysod
jaysod
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 397
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 473
<b>CTC</b> CTC : 4
วันเกิด วันเกิด : 15/05/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : ที่สาวน่ารักๆอยู่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจเจ

โบสถ์สแตนเลส Empty Re: โบสถ์สแตนเลส

ตั้งหัวข้อ by NR_inw Sun May 16, 2010 3:53 pm

แหล่มเลย ^^
NR_inw
NR_inw
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 647
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 905
<b>CTC</b> CTC : 64
วันเกิด วันเกิด : 12/12/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : CSI:NY
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นินจาในตำนาน&โฮคาเงะ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Danny Messer :)

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Sun May 16, 2010 3:54 pm

ว้าว ถ้าโดนแดดจัดนี่มันคงร้อนน่าดู ฮ่าๆๆ
Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Sun May 16, 2010 4:00 pm

ร้อนมั้ยนั่น - -
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

ตั้งหัวข้อ by sims2540 Sun May 16, 2010 6:26 pm

ร้อนครับร้อน นน
sims2540
sims2540
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 164
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3640
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 14/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : CG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : แฮน

ตั้งหัวข้อ by ringo Sun May 16, 2010 11:09 pm

โดนแสง คงวิ้งๆๆ
ringo
ringo
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 448
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 545
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 11/02/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใจกลางดวงอาทิตย์ - -"
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : นักเชือด เชือดก่อนชิม(ไอบ้า)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปิ้ล

ขึ้นไปข้างบน