~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

گ ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~

5 posters

Go down

گ  ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~ Empty گ ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Thu May 13, 2010 6:52 pm

ปกติแล้วจะได้ยินแต่โทษของการดื่มเบียร์ แต่วันนี้เกร็ดความรู้มีประโยชน์ของการดื่มเบียร์มาฝากกัน...

ประโยชน์ด้านหัวใจ : จากการวิจัยของมหาวิทยาลัยอีโมรี พบว่าผู้หญิงและผู้ชายสูงอายุจำนวน 2,200 คนที่ดื่มเบียร์วันละ 1.5 แก้วต่อวัน มีความเสี่ยงต่อโรคหัวใจล้มเหลวลดลงถึง 50 เปอร์เซ็นต์เลยทีเดียว เพราะว่าเบียร์ช่วยสูบฉีดโลหิต ทำให้หลอดเลือดหัวใจแข็งแรง และขจัดไขมันที่เกาะอยู่ตามหลอดเลือดออกไป

ประโยชน์ด้านสมอง : นักวิทยาศาสตร์ในบอสตัน พบว่า คนที่ดื่มเบียร์ตั้งแต่ 1-6 แก้วต่อสัปดาห์ จนถึง 7-14 แก้วต่อสัปดาห์จะเกิดอาการชักได้น้อยกว่าผู้ที่ไม่ดื่มเลย เพราะว่าเบียร์ช่วยลดขนาดเม็ดเลือด และช่วยให้เลือดไม่ไปคั่งอยู่ที่สมองได้

ประโยชน์ด้านจิตใจ : การดื่มเบียร์ช่วยลดความเครียดได้ ช่วยให้ผ่อนคลาย หายกังวล แก้อาการอาย ทำให้อารมณ์ดี เป็นการป้องกันโรคซึมเศร้าไปในตัว

ประโยชน์ด้านอื่น ๆ : เบียร์มีสารอาหารสำคัญอยู่หลายตัว ไม่ว่าจะเป็นโปรตีน วิตามิน B ฟอสฟอรัส แมกนีเซียม เซเลเนียม และธาตุเหล็ก เพราะมันทำมาจากยอดอ่อนของข้าวเอาไปหมักกับยีสต์ ใครที่ดื่มเบียร์จึงไม่ขาดสารอาหารที่จำเป็น

รู้อย่างนี้แล้ว ก็หันมาดื่นเบียร์กันดีกว่า แต่ก็ต้องไม่ดื่มมากจนเกินไป เพราะประโยชน์อาจจะกลายเป็นโทษได้

ขอขอบคุณเนื้อหาข่าว คุณภาพดี โดย: หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ขึ้นไปข้างบน Go down

گ  ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~ Empty Re: گ ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~

ตั้งหัวข้อ by jaysod Thu May 13, 2010 8:30 pm

โหวว ๆ

แล้ว เหล้า ล่ะ?
jaysod
jaysod
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 397
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 473
<b>CTC</b> CTC : 4
วันเกิด วันเกิด : 15/05/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : ที่สาวน่ารักๆอยู่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจเจ

گ  ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~ Empty Re: گ ใครว่ามีแต่โทษ ดื่มเบียร์ก็มีประโยชน์ได้นะ ~

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Thu May 13, 2010 8:35 pm

เอาล่ะมีข้ออ้างบอกคนที่บ้านละ ฮ่าๆๆ

เบียร์ก็มีประโยชน์
Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Fri May 14, 2010 12:10 pm

ไม่น่าเชื่อเลยว่ามีประโยชน์ด้วยเหมือนกัน
ที่บ้านเราไม่มีใครดื่มเลยสักคนอะ
ใจจ้า
[You must be registered and logged in to see this image.]
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

ตั้งหัวข้อ by Lady G Fri May 14, 2010 12:21 pm

เห็นว่า ที่เยอรมัน เค้าเอาเบียร์มาอาบกันด้วยนะ

ผิวจะได้สวย หุหุ
Lady G
Lady G
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 611
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1605
<b>CTC</b> CTC : 94
วันเกิด วันเกิด : 21/02/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : หัวใจเจ้าชาย ~อุชิๆ~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : เจ้าหญิง(ของเจ้าชาย)55+
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : จีจังกี้

ขึ้นไปข้างบน