~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Tokyo Magnitude 8.0 NoPass

2 posters

Go down

Tokyo Magnitude 8.0 NoPass Empty Tokyo Magnitude 8.0 NoPass

ตั้งหัวข้อ by LipsZion Sat Apr 17, 2010 6:18 am

[You must be registered and logged in to see this image.]

นับว่าเป็นเรื่อง
แปลกที่เห็น Animation เรื่องแนวนี้ออกมา
ถึงแม้ว่าจะเคยได้ยินคำกล่าวอ้างว่า
Manga (หนังสือการ์ตูนของญี่ปุ่น)
สามารถเขียนเกี่ยวกับเรื่องอะไรก็ได้ แต่หากเป็น Animation
กลับแตกต่าง
กันออกไป เหตุเพราะการลงทุนสร้างสักเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นเงิน เวลา
หรือแรงงาน
ก็ต้องใช้จำนวนมาก และส่วนใหญ่จะมากกว่ากว่า Manga ดังนั้น
เรื่องแต่ละเรื่อง ย่อมต้องคิดว่า
มีมีจำนวนคนดูอยู่จำหนึ่ง
ถึงแม้ว่าจะยังมีการสร้างหนังแปลกๆ (ส่วนใหญ่จากผู้สร้างที่มีชื่อเสียง)
แต่
ก็จำนวนน้อยมาก และเรื่องนี้ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งในจำนวนน้อยๆ นั้น
หนังของสตูดิโอที่ชื่อเสียงค่อนข้างดี Bones ผลงานการสร้างให้
ค่อน
ข้างจะพิถีพิถันกว่าเรื่องที่สร้างเพื่อฉายทางทีวี
จึงค่อนข้างจะเป็นแรงดึงดูให้สนใจเรื่องราวที่
ไม่ค่อยจะเป็นที่น่าสนใจ
เพราะเรื่องนี้เป็นเรื่องราวของเด็กพี่น้องสองคนที่ประสบเหตุภัยพิบัติ
ขณะ
เที่ยวชมนิทรรศการหุ่นยนต์ แผ่นดินไหวครั้งใหญ่ที่ความแรงถึง 8.0 ริเตอร์
โชคดีที่ทั้งสอง
ไม่เป็นไร แต่โตเกียวพังพินาศ
ไม่สามารถทราบข่าวคราวว่าพ่อแม่เป็นอย่างไร ได้พากันเดิน
ทางกลับบ้าน
โดยได้รับความช่วยเหลือจากมาริทึ่ก็ต้องการกลับบ้านตัวเอง
เพราะก็เป็นห่วงลูก
เหมือนกัน

เนื้อเรื่อง มิไร เด็กสาว ม.ต้น
ผู้ที่ออกจะค่อนข้างเห็นแก่ตัวเล็กน้อย ไม่ค่อยพอใจอะไรรอบข้าง ไม่ว่าจะ
เป็น
พ่อแม่ ที่ไม่ค่อยจะมีเวลาให้แก่ลูกๆ (และทั้งสองเองด้วย)
รวมทั้งยูกิน้องชายที่มักจะเป็น
ภาระ
จนกระทั่งต้องพาน้องชายไปดูงานหุ่นยนต์แทนพ่อแม่ที่ไม่มีเวลา
จึงทำให้ประสพเหตุแผ่น
ดินไหว เธอมีนิสัยชอบจนบันทึกต่างๆ
ไว้ในโทรศัพท์มือถือ ซึ่งดูเหมือนแทนกลุ่มคนรุ่นใหม่ๆ
เธอก็ไม่รู้ว่า
ตัวเองต้องการอะไร เมื่อพ่อแม่ไม่มีเวลาชี้นำ ปรึกษาหารือ
ก็ยิ่งซ้ำเติมความรู้สึกที่
ต่อต้านสิ่งรอบข้างทั้งหลาย
แน่นอนนิสัยแบบนี้ (รวมทั้งหน้าตาที่ดูไม่เป็นที่ชื่นชอบของชาวโอตากุ)
จึง
ดูไม่น่าจะเป็นที่ดึงดูดเท่าไหร่
แต่แบบนี้มันดูค่อนข้างจะสมจริงขึ้นมาในความรู้สึกกันคนใน
ยุดนี้
ที่ต่างคนต่างไม่มีเวลาจะสนใจใคร แม้กระทั่งคนในครอบครัวตัวเอง

ตัว
หนังได้รับแรงบันดาลใจจากผลการวิจัย ที่เสนอว่าภายใน 30 ปี
โตเกียวจะมีโอกาสเจอกับภัย
จากแผ่นดินไหว 70%
(ไม่รู้ว่าเขาเอาเหตุจากไหน) ตัวหนังพยายามไม่ให้เห็นภาพชัดเจนของ
คน
ที่บาดเจ็บสาหัส หรือล้มตาย ซึ่งทำให้หนังอยู่ในโทนที่ไม่ค่อยรุนแรง
(ช่วยให้ดูนุ่มนวลขึ้น
หน่อย) ที่เห็นก็จะเป็นศพที่อยู่ในห่อ
ดังนั้นเด็กๆ ก็ยังคนดูได้

ขณะที่ มิไร ต้องเดินทางกลับบ้าน
และต้องพบเจอกับเหตุการณ์ต่างๆ มากมาย แน่นอนว่าเธอไม่
สามารถเปลี่ยน
แปลงตัวเองภายในชั่วข้ามคืน แต่สิ่งที่สำคัญกว่านั้นคือ
ผู้ชมจะสามารถเติบโตได้
จากเหตุการณ์ที่เธอเจอได้หรือไม่
ถ้าเราตกอยู่ในเหตุการณ์แบบนี้ เราจะทำตัวเช่นไร ถ้าหาก
เราดูหนังเรือง
หนึ่งๆ เพื่อความบันเทิงเริงรมย์เท่านั้น ก็ข้ามเรื่องนี้ไปเถอะ
เพราะหนังเรื่อง
เสนอสิ่งที่เราอาจจะพบเจอในวันข้างหน้า
รวมทั้งการเปลี่ยนแปลงทัศนะคติกับสิ่งรอบข้างของตัว
เอง
คุณหลงลืมอะไรกับความสัมพันธ์กับคนใกล้ชิดเราไปหรือเปล่า
ต้องรอให้เกิดเหตุการณ์
คับขันขึ้นหรือเปล่าถึงจะทวบทวนสิ่งเหล่านี้

[You must be registered and logged in to see this image.]

[You must be registered and logged in to see this link.]
LipsZion
LipsZion
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 578
<b>CTC</b> CTC : 140
วันเกิด วันเกิด : 01/11/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : สมุทรปราการ ด่านสำโรง
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : เรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โดม

http://domzazed.hi5.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Tokyo Magnitude 8.0 NoPass Empty Re: Tokyo Magnitude 8.0 NoPass

ตั้งหัวข้อ by bozaja06 Fri Apr 23, 2010 1:15 pm

น่าสนุกดีนี่ ขอบใจนะ

หลังจากดูไปตอนนึง ชอบนะ
bozaja06
bozaja06
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 320
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 395
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 25/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ฆ่าคน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ??

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics