~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ

IceDraGon
Lady G
paht
hiployzii
_YURI_
~Seek_O.G.~
parinda
!~PhAnToM~!
sirikhanda
i love goku&yama
sunday
15 posters

Go down

ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ Empty ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ

ตั้งหัวข้อ by sunday Fri Apr 09, 2010 8:40 pm

ม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ

เดลิเมล์ – นิก วูจิสิก เกิดมาในสภาพไม่มีทั้งแขนและขา
แต่เขาไม่ปล่อยให้ความพิกลพิการหยุดยั้งตัวเอง ชายหนุ่มวัย 26 ปีผู้กล้าหาญ
เล่นทั้งฟุตบอล กอล์ฟ ว่ายน้ำ เซิร์ฟ

นิกมีเท้าเล็กๆ ที่สะโพกซ้าย ที่ช่วยให้เขาทรงตัวและเตะฟุตบอลได้

เท้าข้างเดียวนี้ยังใช้พิมพ์ เขียนหนังสือและหยิบจับสิ่งต่างๆ

“ผมเรียกมันว่าขาไก่” นิกพูดติดตลก “และคงแย่ถ้าไม่มีมัน”

[You must be registered and logged in to see this image.]

ชายหนุ่มที่เกิดในเมลเบิร์น ออสเตรเลีย แต่ปัจจุบันอาศัยอยู่ในลอสแองเจลีส
สหรัฐฯ ยังเล่าว่า “ผมลอยตัวในน้ำได้เพราะร่างกาย 80% คือปอด
และผมใช้ขาไก่เป็นใบพัดเรือ”

ด้วยความศรัทธาในนิกายอีแวนเจลิก
นิกเลือกที่จะครองความบริสุทธิ์ไว้จนถึงวันแต่งงาน
แม้ที่ผ่านมาเขาคบหาผู้หญิงมาแล้วหลายคนก็ตาม

“เขาถ่อมตัวมาก แต่มีผู้หญิงชวนเขาแต่งงานมาตลอดนะ” สตีฟ แอปเพล
เพื่อนที่ทำงานประชาสัมพันธ์เล่า

นิกไม่ได้เล่นกีฬาทางน้ำได้เท่านั้น เขายังตีกอล์ฟโดยหนีบไม้กอล์ฟไว้ใต้คาง
และเป็นแฟนลูกหนังเมืองสิงโตคำรามตัวยง

[You must be registered and logged in to see this image.]

ย้อนกลับไปตอนที่นิกคลอดออกมา
พ่อของเขาช็อกถึงขนาดวิ่งออกจากห้องพยาบาลไปอาเจียน
ส่วนแม่ก็ตระหนกเสียขวัญจนไม่กล้าอุ้มลูกชายจนกระทั่ งผ่านไปสี่เดือน

ความพิการของนิกเกิดขึ้นโดยไม่มีคำอธิบายทางการแพทย์ ใดๆ อาการที่นานๆ
จะพบสักครั้งนี้มีชื่อเรียกว่า Phocomelia หรือโรคแขนขาลีบผิดปกติ
ครอบครัววูจิสิกใช้เวลาหลายปีเฝ้าถามไถ่ผู้เชี่ยวชาญ
ว่าเพราะเหตุใดเรื่องโหดร้ายนี้จึงเกิดกับนิก

“แม่ผมเป็นพยาบาล ท่านทำทุกอย่างถูกต้องระหว่างตั้งท้อง
แต่แม่ยังไม่วายโทษตัวเอง

“เป็นเรื่องยากที่พ่อแม่จะทำใจได้ แต่นับจากที่ผมเกิดมา
ท่านทั้งสองพยายามอย่างดีที่สุดเพื่อให้ผมสามารถพึ่ง พิงตัวเองได้

“พ่ออุ้มผมลงน้ำตั้งแต่ 18 เดือน และคะยั้นคะยอให้ผมหัดว่ายน้ำ
โตขึ้นมาผมยังได้เล่นสเก็ตบอร์ดและฟุตบอล ผมรักพรีเมียร์ลีกของอังกฤษ”

พ่อของนิกเป็นโปรแกรมเมอร์และนักบัญชี
เขาสอนให้ลูกชายตัวน้อยหัดพิมพ์ตั้งแต่อายุ 6 ขวบ
ส่วนแม่ทำอุปกรณ์พลาสติกพิเศษเพื่อใช้เป็นตัวยึดปากก าและดินสอกับนิ้ว

แม้เสี่ยงที่จะถูกล้อและรังแก
แต่พ่อแม่ยืนยันให้นิกเข้าเรียนในโรงเรียนปกติ

“นั่นอาจเป็นการตัดสินใจที่ดีที่สุดที่พวกท่านทำเพื่ อผม มันยากมากๆ
แต่ก็ทำให้ผมช่วยเหลือตัวเองได้” นิกที่ถูกเพื่อนล้อและแกล้ง
มีรถเข็นไฟฟ้าและทีมผู้ดูแลคอยให้ความช่วยเหลือ เล่าและว่า

“ตอนแปดขวบผมรู้สึกแย่มากๆ ผมร้องไห้กับแม่และบอกว่าอยากฆ่าตัวตาย
รู้สึกอ้างว้างและขมขื่น
ผมเกลียดพระเจ้าที่ทำให้ผมเป็นแบบนี้และกลัวว่าจะเกิ
ดอะไรขึ้นถ้าไม่มีพ่อแม่คอยดูแล

ผมแปรงฟันได้โดยใช้แปรงสีฟันที่ติดอยู่กับผนัง
และใช้อุปกรณ์ปั๊มครีมอาบน้ำและแชมพูอาบน้ำสระผม
แต่ยังมีอีกหลายอย่างเหลือเกินที่ผมทำไม่ได้”
นิกที่จบปริญญาตรีสาขาการวางแผนการเงินและอสังหาริมท รัพย์
ย้อนเรื่องราวชีวิตในวัยเด็ก

เมื่ออายุสิบขวบ นิกพยายามฆ่าตัวตายในอ่างอาบน้ำ แต่ไม่สำเร็จ

“ผมรู้สึกว่าตัวเองไม่มีเป้าหมายชีวิต เมื่อขาดเป้าหมายและความเข้มแข็ง
ก็ยากที่จะอดทนมีชีวิตอยู่ต่อไป”

แต่ด้วยความช่วยเหลือของพ่อแม่ เพื่อน และศาสนา
นิกสามารถฝ่าฟันอุปสรรคทั้งหลายทั้งปวงและกลายสัญลัก
ษณ์ของชัยชนะเหนือเคราะห์กรรมที่เกิดขึ้นสำหรับคนทั่ วโลก

ปัจจุบัน นิกเป็นผู้บรรยายเพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้ผู้อื่น
เขาเดินทางมาแล้วกว่า 20 ประเทศ
และบอกเล่าเรื่องราวเพื่อสร้างความหวังและกำลังใจให้ ผู้คน 110,000 คน

“ตอนอายุ 13 ปี ผมได้อ่านบทความในหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่งเกี่ยวกับชาย
พิการที่สามารถประสบความสำเร็จในหลายๆ อย่างและช่วยเหลือผู้อื่น

“ตอนนั้นผมตระหนักว่าพระเจ้าสร้างให้เราเป็นแบบนี้เพ
ื่อให้เรามอบความหวังให้แก่ผู้อื่น บทความชิ้นนั้นเป็นแรงบันดาลใจให้ผม
ทำให้ผมตัดสินใจว่าจะใช้ชีวิตของตัวเองให้กำลังใจเพื
่อให้ผู้อื่นมีความกล้าเหมือนที่บทความชิ้นนั้นทำให้ ผมรู้สึกแบบนี้

“และผมกลับรู้สึกขอบคุณในสิ่งที่ตัวเองมี
และเลิกโกรธเกรี้ยวกับสิ่งที่ไม่มี

ผมมองตัวเองในกระจกและบอกว่า ‘นายรู้ว่าโลกทำถูกแล้ว รู้ว่านายไม่มีแขนขา
แต่นั่นจะไม่สามารถปิดกั้นดวงตาของนายจากความสวยงามเ ด็ดขาด’
และผมอยากมุ่งมั่นกับสิ่งดีๆ ที่มีอยู่”

ปี 1990 นิกได้รับรางวัลพลเมืองรุ่นเยาว์ดีเด่นประจำปีของออส
เตรเลียจากความกล้าหาญและมุ่งมั่น

“เวลามีเด็กเจอผมและถามว่า ‘เกิดอะไรขึ้น?’ ผมจะกระซิบตอบพวกเขาว่า
‘เพราะบุหรี่’” นิกหัวเราะกับคำตอบของตัวเอง

“ครั้งหนึ่งผมนั่งอยู่ในรถที่กำลังติดไฟแดง
มีเด็กผู้หญิงคนหนึ่งยืนอยู่บนฟุตบาธและพยายามมองผม
เธอเห็นแค่หัวผมโผล่ออกมาจากหน้าต่าง ผมจึงตัดสินใจหมุนตัว 360
องศาบนเบาะรถเพื่อแกล้งเธอ

“ได้ผล..เด็กคนนั้นหน้าตาตื่นและวิ่งจี๋หายไปเลย”

นิกเริ่มออกท่องโลก ปี 2008 เขาไปฮาวายและได้พบกับครูสอนกระดานโต้คลื่น
เบธานี แฮมิลตัน ที่เคยถูกฉลามกัดแขนตอนอายุ 12 ขวบ

“เธอเจ๋งมาก เธอสอนให้ผมเล่นเซิร์ฟ ตอนแรกผมก็กลัวอยู่เหมือนกัน
แต่พอทำได้กลับรู้สึกยอดมาก ว่าไปแล้วผมโต้คลื่นเก่งพอดูเลย”

ไม่นานนิกเรียนรู้วิธีหมุนตัว 360 องศาบนบอร์ด
ที่ทำให้เขาได้ขึ้นปกนิตยสารเซิร์ฟเฟอร์ภายใน 48 ชั่วโมง

“ไม่เคยมีใครทำได้มาก่อน เป็นเพราะจุดศูนย์ถ่วงผมต่ำ ผมจึงทรงตัวได้ดี”

เขาย้ายไปอยู่ลอสแองเจลีสเมื่อสองปีที่แล้ว และวางแผนท่องโลกต่อ
ปีนี้เขาจะไปอเมริกาใต้และตะวันออกกลาง

“ผมบอกให้คนอื่นล้มแล้วลุกและรักตัวเอง
ถ้าผมสามารถให้กำลังใจใครได้แม้เพียงคนเดียว
ผมถือว่าชีวิตผมคุ้มค่าแล้วที่ได้เกิดมา”

"No arms, No legs, No worries"

An amazing story of faith in adversity. If Nick's story doesn't convince
us about God's love & His power & what faith can do, then
nothing else will.

เรื่องเล่าอันน่าอัศจรรย์ใจเกี่ยวกับความเชื่อในภาวะ อันยากลำบาก
ถ้าเรื่องของนิคไม่ทำให้เราเชื่อเรื่องความรักของพระ
เจ้าและพลังของพระองค์ รวมถึงสิ่งที่ความเชื่อนั้นทำให้เกิดขึ้นได้
ก็คงไม่มีเรื่องไหนที่จะทำให้เราเชื่อได้อีกแล้ว

My name is Nick Vujicic and I give God the Glory for how He has used my
testimony to touch thousands of hearts around the world!

ผมชื่อ นิค วูจิซิค และผมขอมอบสิ่งดีต่าง ๆ
ให้เป็นของพระเจ้าสำหรับโอกาสการเป็นพยานของผมที่จับ
ต้องหัวใจของคนนับแสนทั่วโลก!

was born without limbs and doctors have no medical explanation for this
birth "defect". As you can imagine, I was faced with many challenges
and obstacles.

ผมเกิดมาโดยที่ไม่มี แขนขาและหมอก็หาคำอธิบายทางการแพทย์ไม่ได้สำหรับ
"ข้อบกพร่อง" จากการกำเนิดนี้
อย่างที่คุณน่าจะจินตนาการได้ว่าผมต้องเจอกับความท้า ทายและอุปสรรคมากมาย

"Consider it pure joy, my Brothers, whenever you face trials of many
kinds."

"คิดซะว่ามันเป็นความรู้สึกเป็นสุขอันบริสุทธิ์เถิดพ ี่น้อง
เมื่อไหร่ก็ตามที่เราต้องเจอกับการทดลองในหลายรูปแบบ "

แถมๆๆ

เครดิต-jokergameth.com,youtube.com

แก้ไขล่าสุดโดย sunday เมื่อ Sun Apr 11, 2010 11:07 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ Empty Re: ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ

ตั้งหัวข้อ by i love goku&yama Fri Apr 09, 2010 8:43 pm

=[ ]=

สุคยอดเลยอ่ะมี๊

ซึ้งจังรุยคร่าาาาาาาาาา

TT^TT~
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 66
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 93
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 03/11/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : มิลฟีโอเล่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : มือขวามิลฟีโอเล่
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : mamori

ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ Empty Re: ไม่มีมือเท้าให้งอแต่ไม่ขอพึ่งใคร พิการแค่ตัว หัวใจแสนประเสริฐ

ตั้งหัวข้อ by i love goku&yama Fri Apr 09, 2010 8:49 pm

มี๊แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

seek_O.G

สามีข้าาาาาาาาาาาาาา

ไม่เขียนหนูบ้างอ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

TT^TT~
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 66
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 93
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 03/11/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : มิลฟีโอเล่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : มือขวามิลฟีโอเล่
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : mamori

ตั้งหัวข้อ by sirikhanda Fri Apr 09, 2010 9:03 pm

เค้าเก่งจิง ๆ
นับถือเรย ^^

ยิ่งตอนดูคลิปนะ .. ซึ้งมาก TT;

+1 เรย
sirikhanda
sirikhanda
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 57
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 268
<b>CTC</b> CTC : 16
วันเกิด วันเกิด : 26/03/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : โรงเรียนนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : แอ้

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Fri Apr 09, 2010 9:15 pm

อ่า เจ๊อิ๊กอย่าปั้มกระทู้

อ่า คนอย่างนี้น่ายกย่องมากๆเก่ง
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by parinda Fri Apr 09, 2010 9:19 pm

จำได้ล่ะ แม่เคยเอามาให้ดู บอกให้ทำตาม =[]=

สุดยอดมากๆ
parinda
parinda
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1255
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3107
<b>CTC</b> CTC : 98
วันเกิด วันเกิด : 26/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เตียงสึนะ(เฮ้ย)
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๊อป

http://cartoonclub.nstars.org

ตั้งหัวข้อ by ~Seek_O.G.~ Sat Apr 10, 2010 4:18 pm

นี่หละ คนจริง

ถึงจะพิการ แต่ หัวใจสุดยอด

+1ใครับ^^
~Seek_O.G.~
~Seek_O.G.~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 434
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1181
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 27/07/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : คนเทพๆเท่านั้นถึงรู้ 555+
อาชีพ อาชีพ : สายลับ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ใครๆ ก็เรียกผมว่าSeek

ตั้งหัวข้อ by _YURI_ Sat Apr 10, 2010 4:23 pm

เอาไป ธT^T สุดย้อดดดด
_YURI_
_YURI_
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 304
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 754
<b>CTC</b> CTC : 149
วันเกิด วันเกิด : 12/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Paris
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : นักเต้น
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Urenus เคราะห์น้อย - -*

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Sat Apr 10, 2010 4:57 pm

ใครที่กำลังท้อต้องดูเป็นตัวอย่าง
จะได้รู้ว่าคนที่ลำบากกว่าเรายังมีอีกเยอะ T___T
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ตั้งหัวข้อ by paht Sat Apr 10, 2010 11:42 pm

สู้ชีวิตสุดยอดดดดด~ ดราม่าสุดๆ T^T
paht
paht
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 766
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2232
<b>CTC</b> CTC : 46
วันเกิด วันเกิด : 12/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : ฐานใหญ่ Vongola
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปลี่ยนชื่อแล้ววว 555

ตั้งหัวข้อ by Lady G Sun Apr 11, 2010 12:14 am

สุดยอดพี่ซัน ซึ้งมากๆๆเลยTT^TT
Lady G
Lady G
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 611
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1605
<b>CTC</b> CTC : 94
วันเกิด วันเกิด : 21/02/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : หัวใจเจ้าชาย ~อุชิๆ~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
อาชีพ อาชีพ : เจ้าหญิง(ของเจ้าชาย)55+
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : จีจังกี้

ตั้งหัวข้อ by IceDraGon Sun Apr 11, 2010 10:38 am

โห เก่งมากเลยอะ ตีกอล์ฟขนาดเรามีสองมือยังตีไม่ได้เลย สุดยอดจริงๆ +1
IceDraGon
IceDraGon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 440
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 609
<b>CTC</b> CTC : 25
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทวาเรีย
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : คน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : บิ๊ง

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Sun Apr 11, 2010 9:53 pm

ขอคารวะเลย พี่แกสู้ชีวิตมาก

:')
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

ตั้งหัวข้อ by -cartoon-A Sun Apr 11, 2010 10:28 pm

...

มันเป็นสิ่งที่ มหัศจรรย์ ที่เกิดขึ้นกับมนุษย์ที่มีใจที่เเข็งเเกร่ง ..
-cartoon-A
-cartoon-A
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 354
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 780
<b>CTC</b> CTC : 26
วันเกิด วันเกิด : 18/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เว็บ นี่ ^ ^
อาชีพ อาชีพ : นักเเสดงมือใหม่:)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GRACE

ตั้งหัวข้อ by noynar_gokudera Mon Apr 12, 2010 10:20 am

อ้า !

เยี่ยมยอดมาก ๆ เลย

น่าสงสาร

ต่อไปนี้เราจะทำตัวเองให้มีประโยชน์

นึกถึงคนที่เค้าไม่มีแขนขา

^^
noynar_gokudera
noynar_gokudera
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 445
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 655
<b>CTC</b> CTC : 20
วันเกิด วันเกิด : 06/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vogola Family
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า

http://www.noyhna300.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by *~xaou~* Mon Apr 12, 2010 12:11 pm

จำไม่ได้ว่าเคยเห็นเค้ามาออกรายการอะไรอะ

เคยดูแล้ว ผมชอบมากๆ เลย

เป็นคนที่น่านับถือสุดๆ อืมๆ นึกสิว้อย ว่าเคยเห็นตอนไหน T^T

อายอะ ขนาดเรามีมือมีเท้ายังแบบว่า สู้ไม่ได้ = =
*~xaou~*
*~xaou~*
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 986
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1981
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปลายเล็บโซเซ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
อาชีพ อาชีพ : UndertaKer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : xaou [[หลอน]]

ขึ้นไปข้างบน