~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ลักษณะร้ายๆประจำราศี

kamisho
rukia_15
wowee
parinda
noynar_gokudera
Akira
10 posters

Go down

ลักษณะร้ายๆประจำราศี Empty ลักษณะร้ายๆประจำราศี

ตั้งหัวข้อ by Akira Fri Apr 09, 2010 10:21 am

[You must be registered and logged in to see this link.]

ราศีเมษ (21 มี.ค.-20 เม.ย.) แม้จะเป็นชาวราศีที่น่าตื่นเต้น ชวนสนใจกว่าใคร แต่ก็ใจร้อน ใจเร็ว ไม่อดทน อยู่สงบๆ ไม่เป็น สะเพร่า บุ่มบ่าม เจ้าโทโส เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางโลก หัวดื้อ ตลบตะแลง ชอบบงการและเพียบพูนด้วยตัณหา

ราศี พฤษภ (21 เม.ย. -21 พ.ค.) ข้อเด่น คือเป็นคนหน้าตาดีเอามากๆ แต่ก็ดื้อหัวชนฝาทีเดียวเชียว นิยมวัตถุ ขี้อิจฉา เจ้าคิดเจ้าแค้น ชอบทำเป็นเจ้าข้าวเจ้าของตามใจตัวเอง ดันทุรัง ชอบโต้แย้งเป็นที่สุด

ราศี เมถุน (22 พ.ค.-21 มิ.ย.) ถึงจะเป็นคนที่สนุกสนานรื่นเริงเป็นสองเท่าเมื่อคบหา แต่ส่วนเสียประจำราศีนี้ก็คือ เหลาะแหละ โลเล ขี้เบื่อ กวนประสาทอยู่ไม่สุข ช่างกังวลและเครียดง่าย ชอบสอดรู้สอดเห็น ชอบยักย้ายเปลี่ยนแปลง และมักพาลหาเรื่องทะเลาะวิวาท

ราศีกรกฎ (22 มิ.ย.-23 ก.ค.) เป็นชาวราศีที่น่ารักมีน้ำใจกว่าใครอื่น ทว่าข้อเสียคือ ชอบผัดวันประกันพรุ่ง ขี้ระแวง นึกถึงแต่ตัวเอง หงุดหงิดง่าย ทำอะไรไม่เรียบร้อย อยากได้โน่นนี่ ไม่ตรงไปตรงมา ขุ่นใจเป็นประจำ หวั่นไหวง่าย ถ้าเป็นหญิงก็มักน้ำตาหยดบ่อย เพราะอารมณ์กระฉูดอยู่เสมอ

ราศีสิงห์ (24 ก.ค.-23 ส.ค.) ชาวสิงห์เกิดมาเป็นนักปกครอง จึงมักหยิ่งยโสโอหัง เชื่อมั่นตัวเองจนล้นเกิน มีความทะเยอทะยานสูง ชอบคุยโว ชอบวางมาด ขี้อิจฉา เจ้าทิฏฐิ เจ้าเล่ห์ ชอบควบคุม อวดดี ชอบก้าวก่ายแทรกแซง และครบเครื่องเรื่องตัณหาทั้ง โลภะ ราคะ โทสะ และโมหะวบ

ราศี กันย์ (24 ส.ค.-23 ก.ย.) เป็นชาวราศีที่สุดเซ็กซี่ แต่ก็สามารถครองตำแหน่งจอมจู้จี้ จุกจิก ชอบติ ชอบบ่น เจ้าทุกข์ ช่างวิตกกังวล โลเล ชอบอวดรู้ ชอบโต้แย้ง และ...อาจสำส่อน

ราศี ตุล (24 ก.ย.-23 ต.ค.) ชาวราศีนี้สุดฟู่ฟ่าก็จริง หากชอบหนีปัญหา ไม่ยอมตัดสินใจไม่ว่าเรื่องอะไร ชอบนินทา เป็นนักยักย้ายเปลี่ยนแปลง ถูกชักจูงง่าย ถูกหลอกก็ง่าย เจ้าชู้ เอาแต่ใจตัวเอง ทนการวิจารณ์ติติงไม่ได้เลย

ราศีพิจิก (24 ต.ค.-22 พ.ย.) มีลับลมคมนัย คิดมาก ขี้หงุดหงิด อารมณ์แปรปรวนง่ายและรุนแรง เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ดื้อรั้น ขี้โมโห ขี้อิจฉา ชอบเรียกร้องคนอื่น เจ้าคิดเจ้าแค้น แล้วก็เป็นอีกราศีที่บริบูรณ์ด้วยตัณหานานา

ราศี ธนู (23 พ.ย.-21 ธ.ค.) เป็นพวกมองโลกในแง่ดีอย่างหลับหูหลับตา อยู่นิ่งไม่ได้ ไม่มีไหวพริบ ชอบเป็นเผด็จการ ไม่ยอมใคร เชื่อมั่นตนเองจนล้นเกิน ชอบเรียกร้องคนอื่น ทื่อมะลื่อ ขวานผ่าซาก ชอบอยู่ตามลำพัง ไม่สนใจใคร และไม่รับผิดชอบ แต่น่าแปลกที่ใครๆ กลับมารุมตอมชาวราศีนี้กัน

ราศีมังกร (22 ธ.ค.-20 ม.ค.) เอาใจยาก ช่างติ ขี้ระแวง ทะเยอทะยานสูง หัวรั้น เข้มงวด ช่างวิตกกังวล มักเก็บความขุ่นเคืองไว้ในใจ ชอบไต่เต้าแสวงหาตำแหน่งหรือสถานภาพสูงๆ ไม่เคยพึงพอใจอะไรเลย็บ

ราศีกุมภ์ (21 ม.ค.-19 ก.พ.) ชาวราศีนี้แม้ดูสมบูรณ์แบบไปหมด แต่เป็นพวกไร้อารมณ์ ไม่มีไหวพริบ ชอบมีความลับ เย็นชา ไม่อ่อนไหว ดันทุรัง ไม่ชอบสุงสิงกับใคร ต่อต้านสังคม เดาใจยาก มักมีอะไรประหลาดๆ หรือ ทำอะไรพิลึกพิลั่น

ราศีมีน (20 ก.พ.-20 มี.ค.) นี่ก็เป็นอีกราศีที่ชอบหลบเลี่ยงปัญหา ชอบมีลับลมคมใน และทำตัวเป็นปริศนา ใจลอยเป็นที่หนึ่ง จะพูดจะทำอะไรก็คลุมๆ เครือๆ ไม่ชัดเจน ขี้เกียจหลุดโลก ลังเล อ่อนไหวเกินเหตุ ถูกหลอกหรือถูกชักจูงไปในทางที่ไม่ถูกไม่ควรได้ง่าย เพราะอย่างนี้หรือเปล่าไม่รู้

เพื่อนๆราศีอะรัยกันบ้างเอ่ย...เรา ราศีเมษ (21 มี.ค.-20 เม.ย.) แม้จะเป็นชาวราศีที่น่าตื่นเต้น ชวนสนใจกว่าใคร แต่ก็ใจร้อน ใจเร็ว ไม่อดทน อยู่สงบๆ ไม่เป็น สะเพร่า บุ่มบ่าม เจ้าโทโส เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางโลก หัวดื้อ ตลบตะแลง ชอบบงการและเพียบพูนด้วยตัณหา (ดูเลวจังนะ- -)

Akira
Akira
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 262
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 375
<b>CTC</b> CTC : 24
วันเกิด วันเกิด : 11/04/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : ในใจชิกาจัง~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : โจรสลัด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Tang

ขึ้นไปข้างบน Go down

ลักษณะร้ายๆประจำราศี Empty Re:ลักษณะร้ายๆประจำราศี

ตั้งหัวข้อ by noynar_gokudera Fri Apr 09, 2010 10:27 am

เรา ราศี ตุล

ถูก เกือบ หมด เลย ^^
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 445
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 655
<b>CTC</b> CTC : 20
วันเกิด วันเกิด : 06/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vogola Family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า

http://www.noyhna300.hi5.com

ลักษณะร้ายๆประจำราศี Empty Re: ลักษณะร้ายๆประจำราศี

ตั้งหัวข้อ by parinda Fri Apr 09, 2010 10:38 am

ราศี ธนู (23 พ.ย.-21 ธ.ค.) เป็นพวกมองโลกในแง่ดีอย่างหลับหูหลับตา
อยู่นิ่งไม่ได้ ไม่มีไหวพริบ ชอบเป็นเผด็จการ ไม่ยอมใคร
เชื่อมั่นตนเองจนล้นเกิน ชอบเรียกร้องคนอื่น ทื่อมะลื่อ ขวานผ่าซาก
ชอบอยู่ตามลำพัง ไม่สนใจใคร และไม่รับผิดชอบ แต่น่าแปลกที่ใครๆ
กลับมารุมตอมชาวราศีนี้กัน

ไอ้แดงๆอ่ะไม่จริงเลย ที่เหลือ ตรงโครต
parinda
parinda
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1255
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3107
<b>CTC</b> CTC : 98
วันเกิด วันเกิด : 26/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : เตียงสึนะ(เฮ้ย)
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๊อป

http://cartoonclub.nstars.org

ลักษณะร้ายๆประจำราศี Empty Re: ลักษณะร้ายๆประจำราศี

ตั้งหัวข้อ by wowee Fri Apr 09, 2010 2:53 pm

ราศีมีน (20 ก.พ.-20 มี.ค.) นี่ก็เป็นอีกราศีที่ชอบหลบเลี่ยงปัญหา ชอบมีลับลมคมใน และทำตัวเป็นปริศนา ใจลอยเป็นที่หนึ่ง จะพูดจะทำอะไรก็คลุมๆ เครือๆ ไม่ชัดเจน ขี้เกียจหลุดโลก ลังเล อ่อนไหวเกินเหตุ ถูกหลอกหรือถูกชักจูงไปในทางที่ไม่ถูกไม่ควรได้ง่าย เพราะอย่างนี้หรือเปล่าไม่รู้

ตรงสีแดงนี้จริงแฮะ
wowee
wowee
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 830
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1444
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 10/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : สักที่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อัญ

ตั้งหัวข้อ by rukia_15 Fri Apr 09, 2010 3:06 pm

ก็ถูกอ่านะคะ="=แต่ว่า(ข้าน้อยเกิด15พ.ย.อ่ะงิ้)

[You must be registered and logged in to see this image.]
ขอบคุณทุกท่านกด+CTCให้นะคะ^^
[You must be registered and logged in to see this image.]
[You must be registered and logged in to see this link.]
rukia_15
rukia_15
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 541
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 937
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 15/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : คฤหาสน์หลังใหญ่ๆ=w=
เข้าร่วม เข้าร่วม : 09/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : นู๋ฟิล์ม

ตั้งหัวข้อ by kamisho Fri Apr 09, 2010 3:49 pm

ของเราทำไมมันแรงอย่างนี้

ราศี กันย์ (24 ส.ค.-23 ก.ย.) เป็นชาวราศีที่สุดเซ็กซี่ แต่ก็สามารถครองตำแหน่งจอมจู้จี้ จุกจิก ชอบติ ชอบบ่น เจ้าทุกข์ ช่างวิตกกังวล โลเล ชอบอวดรู้ ชอบโต้แย้ง และ...อาจสำส่อน

ไม่ตรงอ่ะ
kamisho
kamisho
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 748
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12432
<b>CTC</b> CTC : 104
วันเกิด วันเกิด : 09/09/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 天国
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : assassino
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : คามิ

ตั้งหัวข้อ by SUpeR~GReeN Fri Apr 09, 2010 7:56 pm

ราศีกุมภ์ (21 ม.ค.-19 ก.พ.) ชาวราศีนี้แม้ดูสมบูรณ์แบบไปหมด แต่เป็นพวกไร้อารมณ์ ไม่มีไหวพริบ ชอบมีความลับ เย็นชา ไม่อ่อนไหว ดันทุรัง ไม่ชอบสุงสิงกับใคร ต่อต้านสังคม เดาใจยาก มักมีอะไรประหลาดๆ หรือ ทำอะไรพิลึกพิลั่น

เอ่อ...

อยากบอกว่าเป็นความจิง
SUpeR~GReeN
SUpeR~GReeN
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 120
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 224
<b>CTC</b> CTC : 16
วันเกิด วันเกิด : 17/02/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : namimori city
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน namimori
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Whan

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Fri Apr 09, 2010 9:19 pm

ราศี เมถุน (22 พ.ค.-21 มิ.ย.)
ถึงจะเป็นคนที่สนุกสนานรื่นเริงเป็นสองเท่าเมื่อคบหา
แต่ส่วนเสียประจำราศีนี้ก็คือ เหลาะแหละ โลเล ขี้เบื่อ กวนประสาทอยู่ไม่สุข
ช่างกังวลและเครียดง่าย ชอบสอดรู้สอดเห็น ชอบยักย้ายเปลี่ยนแปลง
และมักพาลหาเรื่องทะเลาะวิวาท

ตรงแป๊ะ ใช่เลย55+
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by ringo Fri Apr 09, 2010 11:23 pm

ตรงไม่มากแฮะ
ringo
ringo
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 448
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 545
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 11/02/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใจกลางดวงอาทิตย์ - -"
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเชือด เชือดก่อนชิม(ไอบ้า)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปิ้ล

ตั้งหัวข้อ by konnatepkam Sat Apr 10, 2010 2:16 am

ราศี พฤษภ (21 เม.ย. -21 พ.ค.) ข้อเด่น คือเป็นคนหน้าตาดีเอามากๆ(ตรงไหนฟ่ะ หน้าตาดีเนี่ย) แต่ก็ดื้อหัวชนฝาทีเดียวเชียว นิยมวัตถุ ขี้อิจฉา เจ้าคิดเจ้าแค้น (ตรงนี้ใช่เลย ขี้อิจฉานี้โอ๊ะ แม่น ผู้หญิงอ่ะน่ะมีบ้าง)
ชอบทำเป็นเจ้าข้าวเจ้าของตามใจตัวเอง ([You must be registered and logged in to see this image.] ถ้าทำข้อนี้ ตรูไม่มานั่งเสียดายหน้าละห้อย เพราะพี่แม่มเอาแปรงฟันไปใช้หรอกครับ ต้องซื้อใหม่เฉยเลย) ดันทุรัง ชอบโต้แย้งเป็นที่สุด (ตรูนี้ไม่ผิดนี้คร้าบบ แต่ก็ไม่ได้งี่เง่าขนาดที่ไม่ฟังเหตุผล ไม่มีเหตุผล ตรูไม่เชื่อ คติพจน์ผมครับ)
konnatepkam
konnatepkam
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 368
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1068
<b>CTC</b> CTC : 377
วันเกิด วันเกิด : 03/05/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : i tell u later
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : i tell u later
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~kampoo~

ขึ้นไปข้างบน