~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คุณกำลัง กำ อะไร

3 posters

Go down

คุณกำลัง กำ อะไร Empty คุณกำลัง กำ อะไร

ตั้งหัวข้อ by sunday Fri Apr 09, 2010 3:34 am

ครอบ ครัวที่น่ารักอยู่ครอบครัวหนึ่ง ในครอบครัวนี้มี พ่อ แม่
และบุตรชายวัย 5 ขวบ กำลังน่ารักเลยทีเดียว
เจ้าหนูเป็นเด็กที่ซนอย่างร้ายกาจและขี้สงสัยอย่างมาก

อยู่มาวันหนึ่งเจ้าหนูก้อนึกครึ้มอกครึ้มใจอย่างไรบอกไม่ถูก

ไปคว้าเอาแจกันหยกแกะสลักต้นราชวงศ์หมิง

ซึ่งนั่นก้อหมายความว่ามันราคาแพงมาก นำมาเล่นพลิกคว่ำพลิกหงาย

สักพักก้อล้วงมือเข้าไปในแจกัน

ทันใดนั้นเจ้าหนูก้อทำตาโตเท่าไข่ห่านดูเหมือนจะดีใจที่ล้วงเข้าไปเจอ

อะไรสักอย่าง

แต่ปัญหาหาอยู่ที่ว่า เจ้าหนูจะดึงมือออกมาได้อย่างไร

เจ้าหนูเริ่มกระสับกระส่ายพยายามดึงมือออกมาแต่ ก้อไม่สำมะเร็จ
จนต้องใช้ไม้ตายคือ "ทำไม่ได้ร้องไห้ไว้ก่อน"

เสียงเอ็ดอึงเป็นผลให้พ่อและแม่ต้องวิ่งมาดู

เมื่อมาพบเข้าต่างก้อพยายามช่วยกันดึงมือของเจ้าหนูออกจากแจกันด้วยวิธี
ต่างๆ

น้ำมันก้อแล้ว น้ำสบู่ก้อแล้วทำอีท่าไหนก้อไม่ออก

จนสุดท้ายผู้เป็นพ่อต้องตัดใจทุบแจกันหยกราชวงศ์หมิงทิ้ง

เพื่อรักษามือของลูกชายเอาไว้ เมื่อมือของเจ้าหนูหลุดจากแจกันแล้วพ่อและแม่

ก้อพบว่ามือเจ้าหนูกำอะไรบางอย่างจนแน่น

ผู้เป็นแม่จึงถามลูกชายว่า "หนูกำอะไรอยู่จ้ะลูก ?"

เจ้าหนูตอบพร้อมทำสีหน้าขึงขัง

"ผมปล่อยมันไม่ได้หรอกครับ"

"แล้วมันคืออะไรจ้ะลูก?" ผู้เป็นพ่อเริ่มสงสัย

"มันเป็นสตางค์ครับ" เจ้าหนูตอบพร้อมกับค่อยๆ แบมือออกอย่างทนุถนอม

จึงปรากฏว่า ในมือของเจ้าหนูมีเพียงเหรียญสลึงอยู่สองเหรียญ

เจ้าหนูหารู้ไม่ว่าการที่เขาพยายามกำเหรียญเอาไว้

ทำให้ครอบครัวต้องสูญเสียของมีค่ากว่าเป็นพันๆ เท่า

แล้วเพื่อนๆ ล่ะ ขณะที่คุณกำลังใช้ชีวิตอยู่นี้

คุณกำลัง "กำ"อะไรไว้ในชีวิตบ้าง

เงิน? บ้าน? งาน?

รถ? ทิฐิ? ...

แล้วสิ่งที่คุณกำอยู่ทำให้คุณสูญเสียอะไรที่มีค่ามหาศาล
ไปบ้าง

เวลา.... ครอบครัว.... พ่อแม่.....

คนที่รักเรา..... สวรรค์

คุณ "กำ" อะไรอยู่ ?

เครดิต-[You must be registered and logged in to see this link.]
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

คุณกำลัง กำ อะไร Empty Re: คุณกำลัง กำ อะไร

ตั้งหัวข้อ by *~xaou~* Fri Apr 09, 2010 12:03 pm

ผมกำลัง กำ...รีบอร์น! โซลอีทเตอร์~ สารพัดการ์ตูน = =

ทำให้ผมต้องเสีย...สติที่ดีๆ !! สมองที่มีรอยขด นิสัยเรียบๆ

แต่สิ่งที่ผมได้มาคือ เว็บ CTC ตัวละครน่ารัก นิสัยซาดิสต์ และความต๊องสุดบรรยาย

เขาคิดไรซึ้งๆ ดูไอนี้คิด = =
*~xaou~*
*~xaou~*
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 986
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1981
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปลายเล็บโซเซ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : UndertaKer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : xaou [[หลอน]]

คุณกำลัง กำ อะไร Empty Re: คุณกำลัง กำ อะไร

ตั้งหัวข้อ by snshguy2 Tue Apr 13, 2010 12:31 pm

กำเพลงของมารายห์แทบทุกอัลบั้มโดยเฉพาะ อัลบั้มแรกๆ หาโหลดยากอย่างแรง

snshguy2
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 280
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 586
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทวาเรีย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 11/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : TGOM
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GUY

ขึ้นไปข้างบน