~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย

noynar_gokudera
-cartoon-A
Akira_Kung
ringo
SoulTrAVeL
aMil3A
Lady G
Stayfany
mukurosama_love
dark-arcobaleno
~~HiBird~~
mew
bookba500
!~PhAnToM~!
konnatepkam
parinda
KuMiKo
giftae
sims2540
cartoonclub
Hayato^^
_YURI_
sunday
27 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย - Page 2 Empty 5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย

ตั้งหัวข้อ by sunday Sat Apr 03, 2010 12:53 am

First topic message reminder :

การใช้แปรงสีฟันร่วมกันสิ่ง
ที่คุณคิด
: ใช้แปรงสีฟันด้ามเดียวกับแฟน ดูโรแมนติกดีจัง
สิ่งที่ถูกต้อง :
แบคทีเรียในช่องปากนั้นสะสมอยู่มากมายในแปรงสีฟัน หากใช้ร่วมกัน อาจทำให้
อาจทำให้ติดโรคภายในช่องปาก หรือโรคติดเชื้อจากแผลในช่องปากด้วย
หากวันใดเพื่อนหรือแฟนไม่มีแปรงสีฟันจริงๆ ให้เขาใช้น้ำยาบ้วนปากแทน
เพราะน้ำยาบ้วนปากจะช่วยยับยั้งการก่อตัวของเชื้อแบคทีเรีย
และทำให้ลมหายใจหอมสดชื่นอีกด้วย

ใช้เครื่องเป่ามือในห้องน้ำสาธารณะ
สิ่ง
ที่คุณคิด
: หลังเข้าห้องน้ำแล้วควรล้างมือทุกครั้ง
แล้วตบท้ายด้วยการเป่ามือให้แห้ง เพื่อฆ่าเชื้อโรคให้หมดไป
สิ่งที่ถูกต้อง : ขอร้องเลยว่า
อย่าทำให้มือแห้งด้วยเครื่องเป่ามือตามที่สาธารณะทั่วไป
เพราะท่อส่งอากาศที่ถูกเป่าออกมานั้น
เต็มไปด้วยจุลินทรีย์ที่กำลังแพร่ขยายพันธุ์อยู่ ผลที่ได้คือ
มือของคุณจะปราศจากแบคทีเรีย
แต่จะอุดมไปด้วยเชื้อโรคมากกว่าตอนก่อนล้างมือเสียอีก
ดังนั้นควรซับมือด้วยกระดาษชำระ หรือผ้าเช็ดมือแบบใช้ครั้งเดียวเท่านั้น

การนั่งบนชักโครกสาธารณะ
สิ่ง
ที่คุณคิด
: ดูแล้วฝารองนั่งก็สะอาดดี
นั่งไปเลยก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอก
สิ่ง
ที่ถูกต้อง
: เวลาสาวๆนั่งปัสสาวะหรือถ่ายทุกข์แบบหนัก
ไม่ว่าจะน้ำปัสสาวะ หรือของเสียอื่นๆ
ก็อาจจะมีบางส่วนที่กระเด็นมาสะสมกันอยู่ที่บริเวณโถรองนั่งของชักโครก
จนเป็นแหล่งเพาะเชื้อโรคขนาดมหึมา ฉะนั้นก่อนเข้าห้องน้ำสาธารณะทุกครั้ง
เช็ดให้สะอาดด้วยกระดาษชำระชุบน้ำ
แล้วตามด้วยกระดาษชำระที่แห้งวางทับบนโถรองนั่ง ก่อนปลดทุกข์ทุกครั้ง
รับรองว่าวิธีการนี้ได้ผลแน่นอน

การกลั้นจาม
สิ่งที่คุณคิด
: ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยก็แค่กลั้นจามเท่านั้น ก็การจามดังๆ ดูไม่มีมารยาท
แถมยังอาจถูกมองว่าทำตัวสกปรกอีกด้วย
สิ่ง
ที่ถูกต้อง
:
คุณรู้ไหมว่าอัตราความเร็วในการจามแต่ละครั้งนั้นสูงถึง 160
กิโลเมตรต่อชั่วโมงทีเดียว
ดังนั้นการยื้อหรือกลั้นไม่ให้จามนั้นจะก่อให้เกิดแรงอัดอากาศภายใน
อาจส่งผลทำให้เยื่อแก้วหูแตกหรือเป็นรูได้

กินยาแก้ปวดทุกครั้งที่ปวดศีรษะ
สิ่ง
ที่คุณคิด
: ก็ปวดหัวนี่นา ถ้าไม่กินยาแก้ปวด
แล้วจะหายปวดหัวได้อย่างไร
สิ่ง
ที่ถูกต้อง
: การรับประทานยาแก้ปวดหัวบ่อยๆ
และเป็นเวลานานจะมีผลทำให้ตัวยาสะสมและอาจกัดจนเป็นแผลในช่องท้อง
หรือมีผลให้ตับทำงานหนักจนเกิดผลเสียกับตับได้ หนทางแก้ไขก็คือ
เมื่อมีอาการปวดศีรษะ ให้พยายามดื่มน้ำอย่างน้อยวันละ 8 แก้ว
หรือถ้าปวดศีรษะเนื่องจากนั่งอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์นานๆ
ก็ให้พักสายตาชั่วโมงละ 5 นาที
ช่วงทานข้าวกลางวันก็ออกไปเดินเล่นเสียหน่อยเพื่อเป็นการพักผ่อนสายตาไปใน
ตัว

ยังไงก็ระวังกันด้วยนะคะ*0*

ขอขอบคุณเว็ปเย็นตาโฟจ้า
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย - Page 2 Empty Re: 5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย

ตั้งหัวข้อ by rukia_15 Mon Apr 12, 2010 4:07 pm

T[]Tเรากลั้นจามอ่ะค่ะมานจะเปงไรไหมนิ้

[You must be registered and logged in to see this image.]
rukia_15
rukia_15
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 541
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 937
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 15/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : คฤหาสน์หลังใหญ่ๆ=w=
เข้าร่วม เข้าร่วม : 09/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : นู๋ฟิล์ม

5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย - Page 2 Empty Re: 5 เรื่องธรรมดาที่แอบร้าย

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Mon Apr 12, 2010 5:03 pm

แว๊กกก
=[]=
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน