~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบตก .. ใครผิด?

DNGZ
Cuator-Ace
nun.xz
rukia_15
bozaja06
DanGerBomBer
pop
B.O.Y BAS
paht
IceDraGon
snshguy2
*~xaou~*
noynar_gokudera
mukurosama_love
THeBiw
Devil_NeKo
bookba500
NR_inw
somejoin
konnatepkam
Byakuran
!~PhAnToM~!
Hayato^^
parinda
-cartoon-A
AUGUZT
30 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

สอบตก .. ใครผิด? - Page 2 Empty สอบตก .. ใครผิด?

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Mon Apr 05, 2010 7:34 pm

First topic message reminder :

ไม่ใช่ความผิดของเราเลยนะที่สอบตก ,เพราะที่จริงแล้วในหนึ่งปีมีแค่ 365 วันเท่านั้นเอง
(ใครจะไปอ่านหนังสือทันจริงมั๊ย).....!!!!

มาดูเหตุผลที่ทำให้ไม่มีเวลาอ่านหนังสือกันเถอะ...(^0^)

1) ใน 1 ปีมี 52 สัปดาห์ แสดงว่ามีวันอาทิตย์ 52 วัน วันอาทิตย์เป็นวันแห่งการพักผ่อนนะ ไม่ควรเรียนหนังสือ เหลือวันอีก 313 วัน

2) วันหยุดตอนปิดเทอมประมาณ 50 วัน ปิดเทอมก็ต้องเที่ยว แถมอากาศยังร้อนเกินไปที่จะเรียนหนังสือด้วย เหลือวันอีก 263 วัน

3) เพื่อสุขภาพที่ดี คนเราควรนอนอย่างน้อย 8 ชั่วโมงต่อวัน นั่นคือเราจะนอนประมาณ 130 วันต่อปี เหลือวันอีก 141 วัน

4) เพื่อสุขภาพที่ดีอีกเช่นกัน คนเราควรหาเวลาเล่นกีฬาอย่างน้อย 1ชั่วโมงต่อวัน นั่นคือประมาณ 15 วันต่อปี หลือวันอีก 126วัน

5) คนเราจำเป็นต้องได้รับสารอาหารที่ครบถ้วน และควรใช้เวลาในการค่อยๆ เพื่อให้ระบบย่อยอาหารทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ นั่นคือเราควรให้เวลากับการกินประมาณ 2 ชั่วโมงต่อวัน คือ30วันต่อปี เหลือวันอีก 96 วัน

6) คนเราเป็นสัตว์สังคมต้องมีการสื่อสารกับผู้อื่น ดังนั้น เราควรให้เวลาในการพูดคุยกับผู้อื่นอย่างน้อยวันละ 1ชั่วโมง คิดเป็น 15 วันต่อปี เหลือวันอีก 81วัน

7) วันสอบทั้งปิดเทอม ทั้งไฟนอลอีกเกือบ 35 วัน คุณจะเอาเวลาสอบไปเรียนหนังสือเหรอ เหลือวันอีก 46 วัน วันหยุดตามเทศกาล และวันหยุดนักขัตฤกษ์ต่างๆ อีกกว่า 40วัน ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าวันหยุด) เหลือวันอีก 6 วัน

9) แล้วต้องเผื่อว่าเราไม่สบายขึ้นมาอีก จะได้มีเวลารักษาตัวประมาณสัก 3 วัน เหลือวันอีก 3 วัน

10) คนเราจะอยู่แต่กับบทเรียนก็ไม่ได้ ต้องหาความสนุกใส่ตัวบ้าง เช่นไปดูหนังฟังเพลงอย่างน้อยรวมๆ แล้วก็ประมาณ 2 วันต่อปี เหลือวันอีก 1วัน

11) อีกวันหนึ่งก็คือวันเกิดคุณไง!!! คุณจะเรียนหนังสือตอนวันเกิดคุณเหรอ... ไม่มีทาง

แล้วอย่างเงี้ย...!!
ถ้าสอบตก ใครผิดคะ ?

555555

CREDIT : yenta4 : )
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบตก .. ใครผิด? - Page 2 Empty Re: สอบตก .. ใครผิด?

ตั้งหัวข้อ by DNGZ Sat May 01, 2010 6:12 pm

ใช่ๆๆๆ แก๊สโซฮอลผิด
DNGZ
DNGZ
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 322
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 580
<b>CTC</b> CTC : 28
วันเกิด วันเกิด : 22/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : สมาชิกDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NAN

สอบตก .. ใครผิด? - Page 2 Empty Re: สอบตก .. ใครผิด?

ตั้งหัวข้อ by ToMl3oY Sat May 01, 2010 7:23 pm

NR_inw พิมพ์ว่า:สอบตก ใครผิด?

สอบตกดีเซลผิด (แก๊สโซฮอลเยอะแล้ว ^^)

งั้นผมขอเป็นเบนซินล่ะกัน 55. [You must be registered and logged in to see this image.]
ToMl3oY
ToMl3oY
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 117
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 339
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 28/05/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านเอเจ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 30/04/2010
อาชีพ อาชีพ : กิ๊กลับๆของสาวผู้มีเจ้าของ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : แอร์(กี่)

http://lukshafong.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Sun May 09, 2010 11:54 am

ใครก็ได้ ที่ไม่ใช่เรา อิอิ
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ตั้งหัวข้อ by paew14789 Sun May 09, 2010 2:19 pm

ใครละผิด ?
paew14789
paew14789
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 338
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 431
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เวนิซ ประเทศ อิตาลี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *+pa_reta_*+

ตั้งหัวข้อ by —=•[i'm]~๏“ F ü $ € ”๏~ Sun May 09, 2010 4:01 pm

แก๊ซโชฮอล !!
—=•[i'm]~๏“ F ü $ € ”๏~
—=•[i'm]~๏“ F ü $ € ”๏~
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 47
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 62
<b>CTC</b> CTC : 2
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ลืม !~ ^^
เข้าร่วม เข้าร่วม : 09/05/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : มๅlฟี€
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : —=•[i'm]~๏“ F ü $ € ”๏~

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน