~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

+++ คำพูดดีๆให้เอาไปคิดกัน +++

2 posters

Go down

+++  คำพูดดีๆให้เอาไปคิดกัน  +++ Empty +++ คำพูดดีๆให้เอาไปคิดกัน +++

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Wed May 19, 2010 3:05 pm

บางสิ่งที่ไม่อยากรู้
และไม่ควรรู้ก็อาจจะได้รู้ซักวัน เตรียมใจซะตั้งแต่วันนี้ก็คงจะดี

จะมีฝันไว้ทำไม
ถ้าใจไม่วิ่งตาม

ถ้าเราเหยียบย้ำความฝันของตัวเอง
คนนั้นแหละคือคนโง่

ไม่ต้องเครียดเกินกว่าที่เราจะรับไหว

อันตรายที่สุดของชีวิต
คือการคาดหวัง

อดีตไม่สำคัญ
ปัจจุบันทำให้ดีที่สุด

อุปสรรค
คือเหตุแห่ง ชัยชนะ

บนโลกนี้มีแต่น้ำตา
ขึ้นอยู่กับว่าจะมากหรือน้อย

ไม่มีใครได้สิ่งใดมาโดยไม่ต้องสูญเสียบ้างสิ่ง

ฝันไกลๆ
ต้องไปให้ถึง

ไม่มีมิตรที่ถาวรและศัตรูที่แท้จริง

หากคิดว่าเราโง่
คนคนนั้นก็คงทำอะไรไม่มีวันสำเร็จ

คนที่ไม่พยายาม
ไม่มีคุณค่าพอจะทำอะไรให้สำเร็จได้หรอก

นอตเล็กๆตัวเดียวก็ทำให้ยานโคลัมเบียระเบิดได้

ถามตัวเองวันคำ
ว่าตัวเองเป็นยังไง

จงแยกความจริงออกจากความฝัน
และทำวันนี้ให้ดีที่สุด

อดีตที่เจ็บปวดคือบทเรียนครั้งสำคัญ
จงเอามาใช้กับปัจจุบัน แต่อย่าวาดความฝันไว้บนอนาคต

คนที่เห็นคุณค่าของสิ่งต่างๆรอบตัวอย่างถ่องแท้
[size=21]คงไม่จำเป็นจะต้องเป็นคนที่ต้องต่อสู้ดิ้นรนนะ

คนที่พูดคำว่าไม่มีปัญญาจะทำอะไรทั้งนั้น

จงตอกผังของความสำเร็จไว้บนหน้าผาก

แล้วค่อยๆวาดทับเติมเส้นและลงสีวันละนิดให้ภาพนั้นสมบูรณ์ในที่สุด

คำว่า โง่ ไม่ได้หมายถึงความล้มเหลว

ถ้าก้างปลาติดคอคุณจะเลิกกินปลามั้ย

จงคิดในสิ่งที่ใหญ่และใส่ใจในสิ่งที่เล็ก

จะหาเพื่อนแท้ซักคนนั้นต้องใช้เวลาเป็นสิบปี

ถ้าไม่รู้จักคำว่าแพ้ที่แท้จริงเขาก็คงไม่รู้จักคำว่าชนะที่แท้จริงเหมือนกัน

ขอบคุณ [You must be registered and logged in to see this link.]

แก้ไขล่าสุดโดย noon_noon เมื่อ Wed May 19, 2010 3:44 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

ขึ้นไปข้างบน Go down

+++  คำพูดดีๆให้เอาไปคิดกัน  +++ Empty Re: +++ คำพูดดีๆให้เอาไปคิดกัน +++

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Wed May 19, 2010 3:16 pm

อดีต
ไม่สำคัญ
ปัจจุบันทำให้ดีที่สุด

รู้จักแต่อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันชั้นรักเธอ=A=55 5(นอกเรื่องหนัก=w=)

!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน