~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???*

mukurosama_love
nun.xz
6 posters

Go down

ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???* Empty ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???*

ตั้งหัวข้อ by nun.xz Sat May 15, 2010 9:35 am

แม่คับ...ผมเป็นเกย์
“แม่”คือคนที่สนิทกับผมมากที่สุดชีวิต ผมรักพ่อละแม่มากเท่าๆกัน แต่ยังไงผมก็สนิทกับคุณแม่มากกว่า เวลามีเรื่องอะไรจะ

ไม่ปิดบังให้แม่ผมรู้เลย บอกแม่ตลอด สบายใจมาก ปัญหาอะไรมาเราไม่ต้องกลัว จะแก้เองหรือแก้เองไม่ได้ก็บอกแม่

ว้ก่อน เราไม่เคยมีความลับใดๆต่อกันเลย เว้นเสียเพียงเรื่องเดียวเท่านั้น เรื่องใหญ่เสียด้วย เรื่องผมเป็นเกย์นั้นเอง ผม

อยากจะบอกมามากเลย แต่ไม่รู้จะบอกยังไง มันกลัวไปหมด บางครั้งผมเห็นคุณแม่นอนหลับอยู่ ผมน่ะอยากจะเดินเข้าไป

กระซิบข้างๆหูคุณแม่ว่า....แม่จ๋า...ลูกแม่คนนี้เป็นเกย์นะ...แม่รู้หรือเปล่า? แม่รับได้มั้ยครับ? ถึงลูกจะเกิดมาเป็นเกย์แต่แม่ก็

ยังคงรักลูกเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ? แม่จ๋า......แต่ผมไม่กล้าบอก แม้ในยามแม่หลับผมก็ไม่กล้า ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ผมรู้ดีว่าที่

บ้านรักผมมากมายขนาดไหน แต่ไม่เคยเข้าใจผมเลย ผมยังคงมีอีกโลกหนึ่งซึ่งพวกเขาไม่เคยเห็น ไม่เคยรับรู้มันมีตัวตนอยู่

เด็กคนหนึ่งติดยาไม่กล้าบอกที่บ้านว่าติดยา กลัวความผิด กลัวโดนทำทา เด็กอีกคนเป็นเกย์ ก็ไม่กล้าบอกที่บ้านว่าเป็นเกย์

ทั้งที่เด็กคนนั้นไม่ไม่ได้เลือกที่จะเกิดมาเป็นอย่างนี้เลย มันเป็นสิ่งที่ติดตัวผมมาตั้งแต่เกิด มันเจ็บปวดมากนะครับที่ถูกคน

ในครอบครัว คนที่เคยรัก และสนิทชิดสายเลือดปฎิเสธ ไม่เข้าใจและรังเกียจ เพราว่าผมเป็นในสิ่งไม่ได้เลือก ไม่ได้ตั้งใจ

และไม่ต้องการเลย หลังจากที่กล้าๆกลัวๆ และพักความตั้งใจที่จะบอกทางบ้านระยะหนึ่งพอเข้ามหาวิทยาลัยได้ ผมเริ่มเผ้า

รอและถามตัวเองอีกครั้งว่า...มันถึงเวลาแล้วหรือยังมันใกล้เข้ามาแล้วใช่มั้ย? จะช้าหรือเร็ว ผมก็บอกให้ใครสักคนครอบครัว

รับรู้ เผื่อว่าวันหน้าวันหลัง หากผมถูกจับที่บ้านจับแต่งงาน จะได้มีใครซักคนในบ้านช่วยคัดค้านช่วยป้องกันไม่ให้เกิดโศก

นาฏกรรมชีวิตสมรสและจะได้ไม่มีใครต้องเสียใจไปตลอดชีวิต ระหว่างที่ตัดสินใจอยู่นั้นมันทั้งเครียดและกดดันมาก เพราะ

คนที่ผมแคร์ครอบครัวมาก ใครจะว่ายังไงผมเคยไปใส่ใจ แต่ที่บ้านนี้ไม่ได้ ไม่อยากให้ครอบครัวต้องมันนั่งกลัดกลุ้มเพราะ

เราบางวันเครียดมากจนถึงกับเบลอ คิดอะไรไม่ออก เพื่อนพูดอะไรมาฟังไม่รู้เรื่อง จนหลายคนอดเป็นห่วงไม่ได้ มีอยู่วัน

หนึ่งผมคิดถึงโรงเรียนเก่าสมัยประถมขึ้นมา ก็เลยโดดเรียนช่วงบ่ายแล้วหลบไปเยี่ยมโรงเรียนเก่า ผมได้เจอครูท่านหนึ่ง ซึ่ง

เคยสอนผมมาตั้งแต่เด็กๆ คุณครูท่านนี้ชื่อครูจินดา ท่านเป็นคนดุมาก จำได้ว่าสมัยเรียนอยู่จะไม่กล้ามองหน้าครูจินดาเลย

กลัวเวลาที่ครูครูมาสั่งงานหรือมาพูดอะไรกับเรา เราจะหงอตัวลีบด้วยความยำเกรง แต่พอเราเรียนจบไปนานแล้ว โตแล้ว

กลับมาเจอท่านอีก ความกลัวมันหายๆไปบ้าง ความรู้สึกที่ยังคงเหลืออยู่คือความรักเคารพที่ไม่เสื่อมคลาย ผมเข้าไป

ทักทายครูจินดาด้วยความคิดถึง ผมนั่งพูดคุยกับคุณครูนานมาก แอบดีใจด้วยที่กล้าพูดคุยกับคุณครู ทั้งๆที่ตอนเป็นเด็กกลัว

แทบตาย ครูจินดาแท้จริงแล้วเป็นคนอ่อนโยน และใจดีมีเมตตา ท่านเคยช่วยเหลือเด็กมีปัญหาหลายคนให้หลุดพ้นจากบ่วง

นรกมานักต่อนัก ช่วยให้เด็กเลิกยาได้ ช่วยเด็กที่มีปัญหาชิงสุกก่อนห่าม ครูจะเป็นที่เข้าใจเด็กๆได้ดี แม้ภายนอกครูจะเป็น

คนเย็นชาแข็งกร้าว แต่ภายในนั้นครูคือแม่พระ ผมยังคงยกย่องครูเยี่ยงนี้เสมอมา ในวันนั้นผมมองไม่เห็นใครอีกแล้ว ผมจึง

ตัดสินใจเปิดใจให้ครูจินดา นำแสงสว่างเข้ามา ผมบอกครูไปอย่างไม่อายว่า ผมเป็นเกย์ครับครู ผมมีปัญหามากมาย ผมต้อง

ต่อสู้ กับตัวเองทั้งอคติที่สังคมยัดเยียดให้คนประเภทผมมาโดยตลอด ท่ามกลางผู้คนมากมายบนโลกใบนี้ ผมต้องการเพียง

คนหนึ่งเท่านั้นที่รักเราและเข้าใจเราอย่างที่เราเป็นจริงๆ หนึ่งคนสำคัญคนนั้นคือคุณแม่ผู้ที่ให้กำเนิดเลี้ยงดูเรามานั่นเอง ดูสี

หน้าครูเห็นอกเห็นใจผมมาก ผมเห็นแล้วซึ้งจนน้ำตาคลอเบ้า คุณครูไม่ได้เย็นชาอย่างทีใครๆคิดเลย คุณครูยังคงเฝ้าและ

เป็นห่วงให้กำลังใจผมมาจนถึงเดี๋ยวนี้ คำปลอบประโลมใจและคำแนะนำของคุณครูในวันนั้น มันทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นอย่างมาก

มาย แล้วผมก็ตัดสินใจ แต่อะไรก็ใช่ว่าจะราบรื่น คุณแม่ของผมมีโรคประจำตัวที่เรื้อรังมานานแล้วครับ คุณแม่เป็นโรคหัวใจ

และความดันโรหิตสูง ต้องทานยาคอวบคุมตลอดชีวิต คุณหมอท่านที่ดูแลคุณแม่อยู่ก็บอกบ่อยๆว่า อย่าให้คุณแม่ซึ่งค่อน

ข้างมีอายุแล้วได้รับความกระทบกระเทือนใจ มันจะไม่ดีต่อภาวะโรคหัวใจของท่าน ผมระลึกและจดจำคำของคุณหมอตั้งแต่

แต่เด็กๆ ผมไม่เคยทำตัวเหลวไหลเลย ตั้งใจเรียน เป็นเด็กดี ถึงจะเอาแต่ใจตามประสาลูกหลงคนสุดท้องบ้าง แต่ก็ไม่เคย

ทำให้แม่ต้องเสียใจเลย ครอบครัวผมเป็นครอบครัวคนจีน คนจีนไม่ปรารถนาอย่างยิ่งที่จะมีลูกหลานที่ไม่สามารถสืบทายาท

ได้ ถ้าผมบอกท่านว่าผมเป็นเกย์ แน่นอนว่าความกระทบปกระเทือนใจ ก้อนใหญ่คงจะถาโถมจิตใจท่านอย่างไม่ปราณี ผม

กลัวเหลือเกินว่าถ้าบอกท่านไปแล้ว ท่านจะเป็นอะไรมั้ย? แต่อีกใจหนึ่งก็คิดว่าเออ เราเกิดเป็นลูกของแม่นะ จะดีจะชั่วก็ลูก

ท่าน (แต่เราแต่ผมเชื่อสุดหัวใจว่าเกย์ไม่ใช่เรื่องชั่ว เพราะผมไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน เป็นเกย์สามารถเป็นคนดีได้เหมือน

คนธรรมดาทั่วไป) ผมไม่อยากมีเรื่องอะไรปิดบังท่าน อยากบอกแม่ได้ทุกเรื่อง เพราะเราเป็นคู่แม่ลูกที่สนิทกันมาก ๆ

อกอย่างนั้น กลัวว่าหากเก็บงำเอาไว้แบบนี้ แล้วไปบอกท่านตอนที่อายุมากกว่านี้นี้ไปมากๆ แล้ว ถึงเวลานั้น สภาพร่าง

กายและจิตใจของท่าน อาจจะไม่สามารถทนต่ออะไรได้อยู่แล้ว แล้วมันจะมีประโยชน์อะไร ผมจึงตัดสินใจที่จะบอกแม่ซะที

เชื่ออยู่อย่างหนึ่งว่า ผมเกิดมาเป็นลูกท่าน ท่านเลี้ยงผมมาจนโต ท่านรู้เห็นเห็นทุกอย่าง ที่เป็นเรา ถ้าท่านจะได้รู้ในส่วนที่

ดำมืดที่สุดที่เหลือสุดท้ายที่ท่านยังไมเคยรู้ ท่านน่าจะยอมรับได้บ้าง แต่อาจจะต้องเวลาสักหน่อย ค่ำคืนหนึ่งในช่วงปิด

เทอมฤดูร้อนหลังจากเรียนจบปี 1 ไปแล้ว ผมอาบน้ำชำระร่างกายให้สะอาด ทำสมาธิตั้งมั่นจิตใจให้บริสุทธิ์ ขอพรจากพระ

ให้สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อไปนี้ หากจะร้ายแรงก็ขอให้มันไม่เกิดหรือย่างน้อยที่สุดขอให้มันเบาบางลง ผมเดินลงบันไดมาชั้นล่าง

นั่งคุกเข่ากอดขาแม่ที่กำลังนั่งดูทีวีอยู่เพลินๆ แม่คงงงว่าๆ ว่าผมจะมาอ้อนขออะไร ใช่แล้วแม่ แต่คราวนี้ผมไม่ได้มาตื้อขอ

เงินใช้ หรือขอไปเที่ยวไหน ผมมาอ้อนวอนขอความเข้าอกเข้าใจ และยอมรับในสิ่งที่ผมเป็นเท่านั้นเอง แม่มองตาผมแวบ

หนึ่ง เหมือนแม่จะอ่านอะไรที่ออกมาจากสายตาผมอย่างแรงกล้า แม่ปิดทีวี แล้วถามผมว่า มีอะไรก็ขอให้บอกแม่มาเถอะ

แม่จะไม่ว่าอะไรทั้งนั้นใจเย็นๆแล้วค่อยๆเล่ามานะลูก ผมปากคอสั่นไปหมด ในที่สุด วินาทีที่ผมเฝ้ารอคอยมาตลอดชีวิตก็มา

ถึง สินาทีที่น่ากลัว วินาที ที่ไม่รู้เลยว่า หลังจากนี้ จะเกิดอะไรขึ้นบ้าง แม่จะตกใจเป็นอะไรมั้ย ถ้าเป็นอย่างนั้นผมจะทำ

อะไรดี หรือถ้าแม่ไม่รักไม่อาทรผมแล้วอย่างเดิมแล้วจะอยู่อย่างไร เด็กโง่อย่างผมคิดได้เท่านั้นเองในตอนนั้น ผมสูดลม

หายใจเข้าลึกๆ ให้ตายสิวะ คำพูดแต่ละพยางค์จะหลุดออกจากปากได้ ทำไมมันยากเย็นได้ขนาดนี้ แต่เอาวะ ตัดสินใจดี

แล้ว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แล้วผมก็กลั้นใจบอกแม่ไป “เออแม่ผมไม่ใช่เด็กผู้ชายอย่างที่แม่คิดและเข้าใจมาโดยตลอดนะ

แม่ แต่ผมเป็นเกย์” พอพูดจบผมก็โผเข้ากอดแม่และปล่อยโฮออกมาอย่างฟูมฟายและสะอึกสะอื้นจนหอบตัวโยน ผมร้อง

ให้อยู่นานมาก ร่างกายของแม่ไม่ขยับไหวติงเลย แม่นิ่งมาก จนสักพักแม่เอามือขึ้นมากอดผมตอบ แม่เอามือหนึ่งขึ้นมาลูบ

หัวผมอย่างอ่อนโยน น้ำตาแม่ไหลพรากอาบแก้มสีหน้าของแม่นิ่งและเรียบเฉย แม่กำลังร้องไห้แต่ไม่ได้ฟูมฟายอย่างผม

ผมคงทำให้แม่ผิดหวังผมมากเลยสินะครับ แม่ถึงได้ร้องให้ออกมาอย่างนี้ ผมเสียใจครับแม่ ผมเสียใจ ผมเสียใจจริงๆ ผม

เฝ้าบอกแม่วนไปวนมาอย่างนี้กี่รอบกี่ครั้งไม่อาจจะจำได้ แต่แม่ยังคงใจเย็นมาก แม่ถามด้วยน้ำเสียงแผ่วเบาว่า ผมเป็นมา

นานแค่ไหนแล้ว ใครหน้าไหนมาทำให้ลูกแม่เป็นอย่างนี้ ผมเล่าความเป็นไปของผมว่าผมเป็นมาตั้งแต่ผมจำความได้แล้ว

ล่าว่าไปพบไปเจออะไรมาเรื่อยๆ จนไม่มีเรื่องจะเล่าแล้ว คงเป็นเพราะความทุกข์ทรมานแสนสาหัสในใจที่ได้ถูกปลดปล่อย

มาในคืนนี้ ผมรู้สึกโล่งและหายใจทั่วท้องขึ้นอย่างที่ผมไม่เคยรู้สึกมาก่อนในชีวิต แต่กับแม่ แม่กลับร้องให้หนักขึ้น แม่บอก

ผมว่าไม่เป็นไรนะ ไม่เป็นไร แม่จะปกป้องและช่วยเหลือผมทุกอย่างเท่าที่สองมือของแม่จะสามารถทำได้ แม่มองผมด้วย

สายตาสงสารจับใจ ผมมองแม่ด้วยความรู้สึกปวดร้าวคละเคล้าคละเคล้ากับความรู้สึกเบาหวิวล่องลอย เราสองแม่ลูกกอดกัน

กลมท่ามกลางครอบน้ำตาและความเงียบงันภายในใจ แล้วคืนนั้นเราต่างไม่พูดอะไรออกมาอีกเลย

T^T << ซึ้งค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย nun.xz เมื่อ Sun May 16, 2010 8:22 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nun.xz
nun.xz
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 431
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 566
<b>CTC</b> CTC : 71
วันเกิด วันเกิด : 10/02/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : โรงเรียนชิบุเซ็น
เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/04/2010
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : fghfgh
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : - Nun -

http://soul-eater.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???* Empty Re: ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???*

ตั้งหัวข้อ by mukurosama_love Sat May 15, 2010 12:36 pm

ยาวเกิน ตาลาย
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 963
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1847
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 09/06/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : vongola family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : นักอ่านโด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : minnie ถ้าเรียก min จะดีมาก

http://cartoonclub.nstars.org/forum.htm

ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???* Empty Re: ถ้า...เป็นคุณจะบอกกับแม่ยังไง ???*

ตั้งหัวข้อ by *~xaou~* Sat May 15, 2010 1:43 pm

ทนอ่านมาได้ =[]=

ผมยังไม่กล้าบอกพ่อแม่เลยว่าเป็นทอม

วิธีที่แก้ไขได้ก็คือ เลิกซะ = =
*~xaou~*
*~xaou~*
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 986
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1981
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปลายเล็บโซเซ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : UndertaKer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : xaou [[หลอน]]

ตั้งหัวข้อ by ne-on Sat May 15, 2010 1:47 pm

ก็บอกกับแม่ไปตรงๆนั่นแหล่ะ - -'

ถึงเราจะเป็นกะเทย เป็นเกย์ เป้นอะไรก็ตามแต่แต่เราก็ยังเป็นลูกแม่อยู่ดี

มันตัดกันไม่ขาดหรอก ^^

(วันนี้มาแปลกมาแบบซึ้งๆ 5555+)
ne-on
ne-on
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 238
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 480
<b>CTC</b> CTC : 73
วันเกิด วันเกิด : 08/02/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใต้ฟ้าบนดิน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : ยมฑูต
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Oo_ซ้อเน_oO

https://www.facebook.com/neonzieez

ตั้งหัวข้อ by NR_inw Sat May 15, 2010 10:41 pm

มึนมาก@-@ กว่าจะอ่านจบผมหายาดมเลย โอย

ซึ้งอย่างรุนแรง
NR_inw
NR_inw
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 647
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 905
<b>CTC</b> CTC : 64
วันเกิด วันเกิด : 12/12/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : CSI:NY
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นินจาในตำนาน&โฮคาเงะ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Danny Messer :)

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Sun May 16, 2010 10:25 am

อ่านไม่ไว มาอ่านท้ายๆเอา

แต่ก็รู้เรื่องนะ

ซึ้งดี
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ขึ้นไปข้างบน