~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พจนานุกรมหรรษา

kamisho
Mr.Team
6 posters

Go down

พจนานุกรมหรรษา Empty พจนานุกรมหรรษา

ตั้งหัวข้อ by Mr.Team Thu May 06, 2010 4:29 pm

บุหรี่ :
ใบยาสูบที่มีกระดาษพันอยู่โดยมีไฟติดอยู่อีกข้างหนึ่งและมีคนโง่อยู่อีกข้าง
หนึ่ง

หย่า : Future tense ของคำว่า " แต่งงาน"

เลกเชอร์:
ศิลปะในการถ่ายทอดข้อมูลจากกระดาษโน้ตของอาจารย์ไปยังกระดาษโน้ตของนักศึกษา
โดยที่ไม่ผ่านหัวสมองของทั้ง 2 ฝ่าย

ประชุม:
ความงุนงงของคนคนหนึ่งที่มีมากขึ้นเมื่อเหตุการณ์จบลง

ยินยอม :
ศิลปะในการแบ่งเค้กให้ทุกๆคนโดยทำให้แต่ล่ะคนคิดว่าตนเองได้เค้กชิ้นใหญ่สุด

น้ำตา
:พลังน้ำที่ผู้หญิงสามารถสยบความแข็งแกร่งของพลังงานแห่งความเป็นชายได้

พจนานุกรม
: ที่เดียวที่คำว่า Success มาก่อนคำว่า Work

ห้องประชุม :
สถานที่ซึ่งทุกๆ คนจะส่งเสียงโดยไม่มีใครฟังและไม่มีใครยอมรับอะไร

เจ้า
นาย :
ใครบางคนที่ชอบมาทำงานเช้าในวันที่คุณเข้างานสายและก็มาซะสายในวันที่คุณมา
เช้า

อาชญากร : ก็เหมือนคนเราๆ ท่านๆ นี่แหละ เพียงแต่ถูกจับได้

นักการ
ทูต : คนที่บอกให้คุณไปลงนรกได้ด้วยวิธีพูดที่ทำให้คุณอยากไปแทบจะรอไม่ไหว

หมอ
: คนที่ช่วยชีวิตคุณด้วยยาและฆ่าคุณทีหลังด้วยบิลค่ารักษา

ทนายความ
: คนที่ยื่นมือเข้าช่วยคนทำผิดกฎหมาย อย่างถูกต้องตามกฎหมาย

นัก
โฆษณา :
คนที่รู้จักเลือกพูดแต่ความจริงเกี่ยวกับสินค้าหรือบริการเฉพาะครึ่งที่ดี

นัก
ร้องวัยรุ่น : เด็กหนุ่มสาวที่มีหน้าตาเป็นอาวุธ และเครื่องแต่งเสียงกับ
sound engineer เป็นเพื่อนตาย

หมอดูลายมือ :
คนแปลกหน้าที่สามารถจับมือแฟนคุณได้ต่อหน้าต่อตาโดยไม่โดน...

ข่าว
ลือ : สิ่งที่มีประสิทธิภาพไวกว่าแสง

ประสบการณ์ :
ชื่อที่มนุษย์ตั้งให้กับความผิดพลาดที่ทำในอดีต

หาว :
จังหวะเดียวในชีวิตที่ผู้ชายที่แต่งงานแล้วบางคน มีโอกาสได้อ้าปาก

Thank:sanook.com

Mr.Team
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 4
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12
<b>CTC</b> CTC : 0
วันเกิด วันเกิด : 03/04/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : 39 m.12 soi.20
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/05/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : som

ขึ้นไปข้างบน Go down

พจนานุกรมหรรษา Empty Re: พจนานุกรมหรรษา

ตั้งหัวข้อ by kamisho Thu May 06, 2010 8:37 pm

555
kamisho
kamisho
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 748
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12432
<b>CTC</b> CTC : 104
วันเกิด วันเกิด : 09/09/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 天国
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : assassino
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : คามิ

พจนานุกรมหรรษา Empty Re: พจนานุกรมหรรษา

ตั้งหัวข้อ by NR_inw Thu May 06, 2010 8:44 pm

ยินยอม :
ศิลปะในการแบ่งเค้กให้ทุกๆคนโดยทำให้แต่ล่ะคนคิดว่าตนเองได้ เค้กชิ้นใหญ่สุด

หมอ
: คนที่ช่วยชีวิตคุณด้วยยาและฆ่าคุณทีหลังด้วยบิลค่ารักษา

เค้กใหญ่สุด ใช่ๆ ชอบหมอมากหมอชอบฆ่าผม
NR_inw
NR_inw
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 647
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 905
<b>CTC</b> CTC : 64
วันเกิด วันเกิด : 12/12/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : CSI:NY
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นินจาในตำนาน&โฮคาเงะ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Danny Messer :)

ตั้งหัวข้อ by noynar_gokudera Thu May 06, 2010 9:22 pm

5555

จิงทุกคำเลย !
noynar_gokudera
noynar_gokudera
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 445
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 655
<b>CTC</b> CTC : 20
วันเกิด วันเกิด : 06/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vogola Family
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า

http://www.noyhna300.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Thu May 06, 2010 9:29 pm

หมอดูลายมือ :
คนแปลกหน้าที่สามารถจับมือแฟนคุณได้ต่อหน้าต่อตา
โดยไม่โดน...

จริงด้วย

โตขึ้นเป็นหมอดูดีก่า หุหุ
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by paew14789 Thu May 06, 2010 10:35 pm

หย่า : Future tense ของคำว่า " แต่งงาน"

บางคู่นี่ มันใช่นะ
paew14789
paew14789
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 338
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 431
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เวนิซ ประเทศ อิตาลี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *+pa_reta_*+

ขึ้นไปข้างบน