~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ผู้ชนะและผู้แพ้...

3 posters

Go down

ผู้ชนะและผู้แพ้... Empty ผู้ชนะและผู้แพ้...

ตั้งหัวข้อ by Aphroditez Thu May 06, 2010 3:07 pm

ผู้ชนะเป็นส่วนหนึ่งของการแก้
The winner is always a part of the answer.
แต่ผู้แพ้เป็นเงื่อนหนึ่งของปัญหา
The loser is always a part of the problem.
ผู้ชนะเสนอสิ่งใหม่ให้ทุกครา
The winner always has a program.
แต่ผู้แพ้สรรหา.."คำแก้ตัว"
The loser always has an excuse.
ผู้ชนะมักบอก "ขอฉันช่วย"
The winner says let me do it for you.
ผู้แพ้ไม่เอาด้วยเรื่องปวดหัว
The loser says that's not my job.
ผู้ชนะเห็นทางออก...แม้มืดมัว
The winner sees an answer for problems.
ผู้แพ้เฝ้าแต่กลัว...เจอทางตัน
The loser sees a problem in every answer.
ผู้ชนะรอโอกาสทอง...แม้ต้องยุ่ง
The winner sees a green near every sandtrap.
ผู้แพ้มุ่งเห็นแต่ร้าย ที่หมายนั่น
The loser sees 2 or 3 sandtraps near every green.
ผู้ชนะว่าทำได้...ต้องฝ่าฟัน
The winner says it may be difficult, but it's possible.
ผู้แพ้บอกเลิกฝัน...มันยากไป
The loser says it may be possible, but it's too difficult
Aphroditez
Aphroditez
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 77
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 176
<b>CTC</b> CTC : 8
วันเกิด วันเกิด : 13/01/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : วิมานชั้นฟ้า
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : ลูกเทวดา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Ma'meowz

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผู้ชนะและผู้แพ้... Empty Re: ผู้ชนะและผู้แพ้...

ตั้งหัวข้อ by kamisho Thu May 06, 2010 4:18 pm

- -
kamisho
kamisho
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 748
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12432
<b>CTC</b> CTC : 104
วันเกิด วันเกิด : 09/09/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 天国
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : assassino
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : คามิ

ผู้ชนะและผู้แพ้... Empty Re: ผู้ชนะและผู้แพ้...

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Thu May 06, 2010 4:36 pm

โอ้ ขอบใจจ้ะ อ่านแล้วเหมือนได้กำลังใจแฮะ
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ขึ้นไปข้างบน