~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำเรื่อง Maid sama

5 posters

Go down

แนะนำเรื่อง Maid sama Empty แนะนำเรื่อง Maid sama

ตั้งหัวข้อ by l3lack•l3utler•Maylene Wed May 05, 2010 9:05 pm

Kaichou Wa Maid-Sama!

**คำเตือน
อนิเมะนี้ ไม่มีเซอวิสติดเรท ใครหวังดูเซอวิส ลายทางละก็ ฝันไปเหอะ**

[You must be registered and logged in to see this image.]

ชื่อ ใน ไทย : สาวเมดผจญหนุ่ีมสุดป่วน

ผลงานของ
:Hiro Fujiwara

อนิเมะโดย : J.C. Staff

เริ่มฉายตอนแรก :
1/4/53

จำนวนตอนทั้งหมด : ยังไม่มีข้อมูล

แต่่เนื่องจาก
เนื้อหา ในสองตอนแรก ความยาวเท่ากับในมังหงะสองตอนเช่นกัน

จึงคาดว่า จบทั้งซีรีย์ จะมี มากกว่า 50 ตอน

เพราะปัจจุบัน
ฉบับมังหงะยัง เขียนไม่จบแหละ มีจำนวนตอน ถึง 47 ตอนแล้ว(ปล.รวม บทพิเศษ)

ฉบับ
Manga : LC. บงกช คอมมิค ปัจจุบัน ถึง เล่มที่ 5

ข้อมูล
:Kaichou wa Maid-sama! เป็นหนังสือการ์ตูนจากสำนักพิมพ์ฮาคุเซ็นฉะ
ที่
ลงในนิตยสารการ์ตูนผู้หญิงขายดีอย่าง LaLa ในญี่ปุ่น

เนื้อเรื่องย่อ

ในโรงเรียนชายล้วน "เซย์กะ" ที่เพิ่ง
ผันตัวเองมาเป็นโรงเรียน สหศึกษา

มิซากิ อายุซาวะ
ประธานสภานักเรียนได้เปิดฉากต่อสู่กับเหล่านักเรียนชายที่

"เหม็นโฉ่และสกปรก"
ทุกๆวันเพื่อปกป้องเหล่านักเรียนหญิงที่มีอยู่น้อยนิด(20 เปอร์เซ็น)

ในโรงเรียนนี้ และภายนอกโรงเรียน
มิซากิยังได้ทำงานที่ร้านเมดคาเฟ่เพื่อจุนเจือค่าใช้จ่ายภายในบ้าน
(รวมทั้งอาหารเหลือๆด้วย)
หลังจากที่พ่อเธอละทิ้งครอบครัวไป --
เขาจึงเป็นแรงผลักดันให้มิซากิไม่ถูกโรคกับพวกผู้ชาย
แต่ยังไงก็ตาม
ทาคุมิ อุซึอิ เด็กหนุ่มหน้าตาหล่อบาดใจ (ทีหักอกสาวๆมานับไม่ถ้วน)

กลับมารู้ความลับเรื่องงานพิเศษของเธอเข้าโดยบังเอิญ
มิซากิคิดว่าทั้งโรงเรียนคงจะรู้เรื่องความลับนี้เข้าในเช้าวันรุ่งขึ้นแน่ๆ
แต่อุซึอิกลับเก็บเรื่องนี้ไว้เป็นความลับกับทุกคนในโรงเรียน

ทำให้มิซากิจังนึกสงสัยในเลศนัยของหมอนี่ซะแล้วสิ

แนะนำตัวละคร

[You must be registered and logged in to see this image.]

Misaki Ayuzawa (มิซาคิ อายุซาว่า,มิซาจัง) พากย์โดย Ayumi Fujimura

ประธาน
สาว สุดแกร่ง ยึดมันในคุณธรรม สุดๆ มี โมเอะ เฟคเตอร์ ประจำตัว คือ ใสซื่อ
และ"ซึนเดเระ" ระดับพองาม
ด้วยความที่ พ่อหนีหายไปเมื่อหลายปีก่อน
ทำให้ ต้อง หารายได้ ช่วยเหลือครอบครัว ลับๆ ด้วยการ เป็นเมด ในร้าน เมด
ลาเต้
(สาเหตุที่ได้ทำงานที่นี่หาอ่านได้ในฉบับมังหงะของบงกช)
เธอได้พยาม ปิดบัง ที่ ตัวเองทำงานพิเศษ เป็นเมด กับเพื่อนๆที่โรงเรียน
แต่
เจ้าอุซึอิ ดันมารู้ความลับเข้านะซี่!!

Takumi Usui (ทาคุมิ อุซึอิ,สต็อคเกอร์) พากย์โดย Nobuhiko Okamoto

หนุ่ม
สุดเนื้อหอม ในโรงเรียนเซย์กะ เก่ง ทุกด้านทั้งบุ๋น และบู้ แถมยังพก
ความกวนแบบหน้าตายมาเกินพิกัด
*มนุษย์ดาวฟีโรโมน โรคจิต
สต็อคเกอร์ จอมลวนลาม ที่บังอาจมารู้ความลับของชั้นเข้า
แถมช่วงนี้ยังมาเป็นลูกค้า ขาประจำ
ที่เมดลาเต้อีก มันหน้าหมั่นไส้นัก

ซ้าย Sakura Hanazono พากย์โดย Kana Hanazawa

เพื่อน
คนสนิทของมิซาจัง อิมเมจประจำตัว ของหล่อนคือ "องค์หญิง" เห็นแบบนี้
แต่เจ้าตัว น่ะ ป็อปในหมูนักเรียนชายไม่เบา
*ถ้าใครบังอาจมาแตะต้อง ซากุระ ละก็ แม่จะฆ่าให้หมดเลยล่ะ!!

ขวา
Shizuko Kaga พากย์โดย Yu Kobayashi

เพื่อน สาวแว่น
มาดขรึมสุดเยือกเย็น แม้จะดู เป็นคนใจดีเงียบๆ แต่ถ้าแม่ วึนขึ้นมาละก็
มิซาจัง ยังถอยนะจะบอกให้
* เห็นเงียบๆแบบนี้
เวลาโกรธขึ้นมาละน่ากลัวสุดๆเลยหล่ะ

Shōichirō Yukimura พากย์โดย Kazuyoshi Shiibashi
รองประธานนักเรียนสุด
เจี๋ยม ที่ มาแรงกับมุข "แทรป" ด้วยหน้าตาที่น่ารัก แถมบุคลิค ที่ ไม่ค่อย
เข้มแข็งสักเท่าไหร่
ยูคิมูระ เลย รับบท โดนแกล้งอยู่ประจำ
แต่ขอร้องเหอะ ตอน ตานี่โดนจับแต่งหญิง มัน จะโมเอะ ไปถึงไหนฟร่ะ
ถึงจะอ่อนแอ แต่ก็ เป็นคนมีความพยามดีนะ
ถ้าเข้มแข็งสมชายอีกสักนิดคงจะดีมากเลยล่ะ พยามเข้านะ

Ikuto Sarashina พากย์โดย Takuma Terashima
Ryūnosuke Kurosaki
พากย์โดย Yoshimasa Hosoya
Naoya Shirakawa พากย์โดย Mitsuhiro Ichiki

สาม
เกลอจอมบ๊อง
เปิดตัว ในตอนแรก เหมือนจะเป็น ตัวประกอบแนวร้าย
ประมานว่าใช้รอบเดียวแล้วทิ้ง ไม่มีการ รีไซเคิล
แต่บทบาทในช่วงหลัง
พวกเค้าเนี่ยแหละ จะเป็นตัวสร้างความสนุกสนานให้กับคุณอย่างคาดไม่ถึง
ก็แค่ พวกบ้า ไร้สาระแค่นั้นแหละ น่าจะโดน ตัดบทไปซะมากกว่านะ

Suzuna

น้องสาวของ มิซาจัง สาวน้อย นักชิงรางวัล ปรับตัว
เข้ากับสภาพ ความลำบาก ของครอบครัวได้ดี
จึงมีงานอดิเรก
ส่งไปรณีย์บัตรชิงของ อิมเมจ คือ อีสาวหน้าตาย ชอบแกล้ง พี่สาวตัวเอง
*By
มิซาจัง* ได้ของรางวลับ่อยๆมันก็ดีละนะ แต่ชั้นล่ะห่วงอนาคตหล่อนจริงๆ

คุณแม่ ของมิซาจัง

บทบาท ยังมีน้อยมาก ทั้งในมังหงะ และอนิเมะ
แต่ดูเหมือน จะ ทำงานหลักพยาบาล และงานเสริมอีกหลายๆอย่าง

ซ้าย Zatsuki
ผู้จัดการร้านเมดลาเต้ ชอบเล่นเกมจีบสาวและเกมเรทมาก
ชื่นชอบใน ชุดเมดคอสเพลย ถูกใจมิซาจังอย่างแรง จนพยามล่อลวง
เข้ามาทำงาน
ในเมดลาเต้ด้วยกันด้วยข้อเสนอ สุดอลังการ (สาเหตุ หาอ่านได้ในฉบับมังหงะ)

ขวา
Honoko
พนักงาน สาวเมด ในร้านเมดลาเต้
ที่ได้มีบทตั้งแต่ตอนแรกของอนิเมะเลย เป็น พวก มาเนีย ชอบแอ๊บแบ๊ว ชื่นชอบ
ชุดน่ารักๆ
แต่ ระวังให้ดี Dark Honoko ไร้ความปราณี กับพวก
ขาดความน่ารักสุดๆ

l3lack•l3utler•Maylene
l3lack•l3utler•Maylene
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 61
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 200
<b>CTC</b> CTC : 9
วันเกิด วันเกิด : 03/05/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : Neo Verona [ネオ・ヴェローナ]
เข้าร่วม เข้าร่วม : 22/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : แม่บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Hina [桂 ヒナギク]

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำเรื่อง Maid sama Empty Re: แนะนำเรื่อง Maid sama

ตั้งหัวข้อ by ~Seek_O.G.~ Wed May 05, 2010 9:32 pm

ว้าว
น่าดูแฮะ

มีซับไทยให้ดูซักตอนไหมน้า [You must be registered and logged in to see this image.]
~Seek_O.G.~
~Seek_O.G.~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 434
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1181
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 27/07/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : คนเทพๆเท่านั้นถึงรู้ 555+
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : สายลับ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ใครๆ ก็เรียกผมว่าSeek

แนะนำเรื่อง Maid sama Empty Re: แนะนำเรื่อง Maid sama

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Wed May 05, 2010 10:16 pm

หล่อ อ้ะ

เดี๋ยวว่างจะไปหาดูนะคะ

รอเคลียBlack Butlerก่อนยังดูไม่จตบเยยTT^TT
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by (_Miku_) Thu May 06, 2010 11:59 am

อยากดูอ่ะ

น่าหนุก
(_Miku_)
(_Miku_)
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 267
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 412
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 01/02/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านใครสักคน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/04/2010
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : Host
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : มิคุ

ตั้งหัวข้อ by mukurosama_love Thu May 06, 2010 12:06 pm

โอ๊ะ การ์ตูนตาหวาน อืมๆๆๆๆๆ น่าดูเหมือนกันน่ะ
mukurosama_love
mukurosama_love
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 963
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1847
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 09/06/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : vongola family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : นักอ่านโด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : minnie ถ้าเรียก min จะดีมาก

http://cartoonclub.nstars.org/forum.htm

ขึ้นไปข้างบน