~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

گ การที่เราจะรักใครสักคน

(_Miku_)
~~HiBird~~
6 posters

Go down

گ  การที่เราจะรักใครสักคน Empty گ การที่เราจะรักใครสักคน

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Tue May 04, 2010 1:31 pm

การที่เราจะรักใครสักคน

การที่เรารักใครสักคน... ไม่จำเป็นต้องหาเหตุผลว่า ทำไมเราจึงรักเขา
แต่ให้รู้ว่า... ทุกวันนี้เรารัก และต้องรักให้ดีที่สุดก็พอ

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องสนว่ามีอุปสรรคมากมายเท่าใด
แต่ควรจะนึกขอบคุณโชคชะตา ที่สร้างให้มีอุปสรรค...
เพื่อให้เราได้ร่วมฟันฝ่าไปด้วยกัน

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องเสียเวลาคิด ว่าเค้าทำอะไรเพื่อเราบ้าง
แต่ควรถามตัวเองว่า... วันนี้เราทำอะไรเพื่อคนที่เรารักหรือยัง

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องไประแวงว่าเค้าจะมีคนอื่นนอกเหนือจากเรา
แต่ควรระวังใจของเราเอง... ที่จะไปรับคนอื่น เข้ามาแทนที่เค้า

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ต้องไปขุดคุ้ยเรื่องราวในอดีตของเขา ว่าเขาเคยมีใครยังไง แต่ให้คิดไว้ว่าทุกวันนี้มีเขาและเราอยู่ด้วยกัน... อดีต..ถึงอย่างไรก็คืออดีต

การที่เรารักใครสักคน... เมื่อทะเลาะกัน คำว่า "แพ้" หรือ "ชนะ" ไม่สำคัญ
สิ่งที่สำคัญคือ เราจะประคองความรัก ไปด้วยกันได้อย่างไร

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ควรพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเขา

แต่ควรพยายามปรับตัวเองให้เข้ากับเขาจะดีกว่า

การที่เราจะรักใครสักคน...ไม่ควรหูเบา

เพราะอาจทำลายความสัมพันธ์ระหว่างเรากับคนที่เรารักได้

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ใช่การสัมผัสกันด้วยกาย

แต่เป็นการสัมผัสกันด้วยหัวใจต่างหาก

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่จำเป็นต้องบอกรักกันทุกวัน เพราะการที่เราคอยห่วงใยกันอยู่เสมอๆ ก็สามารถทดแทนคำว่ารักได้ดี แม้สักล้านคำ

การที่เรารักใครสักคน... ไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งของนอกกายใดๆ
เพราะความรักไม่สามารถซื้อ หรือแลกมาได้ด้วยทรัพย์สินเงินทอง

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องคอยนับว่า เค้ามีข้อเสียมากมายแค่ไหน
เพราะความรักจะช่วยทำให้เรารู้จักอภัย... และมองข้ามข้อบกพร่องนั้นไปได้

การที่เราจะรักใครสักคน.... ไม่จำเป็นต้องตัวติดกันตลอดเวลา

แค่เรามีเขาอยู่ในใจทุกนาทีก็พอ

การที่เราจะรักใครสักคน... เมื่อเห็นเขาเสียใจ ไม่ต้องรอจนเขาเสียน้ำตาแล้วค่อยเข้าไปปลอบใจ แต่ควรรีบเข้าไปแบ่งเบาความทุกข์ของเขาเสียตั้งแต่เมื่อเราเห็นเขาเงียบๆซึมๆไป เพราะหากเราปล่อยเขาไว้จนสายเกิน ผลสุดท้ายแล้วคนที่จะเสียใจที่สุดเมื่อรู้ตัวก็คือตัวเราเอง

การที่เราจะรักใครสักคน... อย่ารอที่จะบอกรัก

ให้รีบบอกคนที่เรารักซะ ก่อนที่จะไม่มีเขาคนนั้นให้บอกอีกต่อไป

การที่เรารักใครสักคน... อาจทำให้เราตาบอด

จนมองไม่เห็นความจริงบางอย่าง แต่ก็ทำให้เราได้เข้าใจว่า...
ความสุขจากการได้รักใครสักคนนั้น... ยิ่งใหญ่แค่ไหน

การที่เราจะรักใครสักคน... จงเชื่อมั่นในตัวเขาให้มากๆ

การที่เราจะรักใครสักคน... ง่ายยิ่งกว่าการพยายามลบเขาออกไปจากหัวใจ

... ความรัก สอนให้เราได้เรียนรู้หลายๆสิ่ง
ความรักเป็นบทเรียนดีๆ ที่ไม่อาจเข้าใจได้ถ่องแท้...ถ้าไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง ความรัก ทำให้เราเป็นผู้ใหญ่ขึ้น ทำให้เราเข้าใจอะไรๆมากขึ้น
ความรัก ทำให้เราเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์แบบ
นี่คือสิ่งที่เราได้เรียนรู้.... จากการที่เราได้ “รัก” ใครสักคน ...
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ขึ้นไปข้างบน Go down

گ  การที่เราจะรักใครสักคน Empty Re: گ การที่เราจะรักใครสักคน

ตั้งหัวข้อ by (_Miku_) Tue May 04, 2010 1:36 pm

ใช่เลยโย

ความรักไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

แต่มีแค่เวลาบ่มรักก็พอ
(_Miku_)
(_Miku_)
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 267
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 412
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 01/02/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านใครสักคน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/04/2010
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : Host
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : มิคุ

گ  การที่เราจะรักใครสักคน Empty Re: گ การที่เราจะรักใครสักคน

ตั้งหัวข้อ by paew14789 Tue May 04, 2010 1:39 pm

ความรักเข้าใจยากจัง..
paew14789
paew14789
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 338
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 431
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เวนิซ ประเทศ อิตาลี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *+pa_reta_*+

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Thu May 06, 2010 10:20 pm

การที่เราจะรักใครสักคน... ง่ายยิ่งกว่าการพยายามลบเขาออกไปจากหัวใจ

โดนใจ สุดๆเลย [You must be registered and logged in to see this image.]
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Thu May 06, 2010 10:28 pm

นั่นสิ ถ้าเราจะชอบใครสักคน ผิดด้วยหรอ

ชอบคนที่ไม่รู้จักแม้แต่ชื่อของเรา ก็เจ็บใช่ย่อย เหอๆ
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by aMil3A Thu May 06, 2010 10:33 pm

อ่า...ไม่เคย
aMil3A
aMil3A
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 498
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 18790
<b>CTC</b> CTC : 195
วันเกิด วันเกิด : 29/11/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : Death City
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : ไม่ทำมาหากินรวยแล้ว
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจ๊ปริ๊นซ์*prince

ขึ้นไปข้างบน