~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!)

NR_inw
Lady G
Hayato^^
AUGUZT
l3lack•l3utler•Maylene
dark-arcobaleno
prikcub
ringo
~~HiBird~~
parinda
DanGerBomBer
aMil3A
IceDraGon
*~xaou~*
=XANXUS=
19 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!) - Page 2 Empty ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!)

ตั้งหัวข้อ by =XANXUS= Thu Apr 29, 2010 9:53 am

First topic message reminder :

เนื่องจากผมเรียนภาษาอิตาลีมาแต่ตกตลอด(ไม่ใช่ล่ะ)

ก็อาจรู้บางคำครับ เลยอยากเอามาเผยแพร่ให้ชาว CTC ทุกคน

พี่น้องที่เคารพครับ(เริ่มเป็นแกนนำแหละ - -)ถ้าอยากรู้คำศัพท์ไหน ก็โพสถามได้เลยครับ!~

Ps.ทำคล้ายเจ๊ปริ๊นนะ แต่ว่า..เจ๊ผมจะยกฟรานให้โอเคมั้ย(แล้ว เดธเดอะคิด?)

[You must be registered and logged in to see this image.]

ส่งงานท่านหลอน

Spoiler:

ส่งงานท่าน IceDraGon

Spoiler:

ส่งงานน้องจี

Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย =XANXUS= เมื่อ Sun May 09, 2010 9:10 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
=XANXUS=
=XANXUS=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 243
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 5611
<b>CTC</b> CTC : 149
วันเกิด วันเกิด : 10/10/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : Varia Quality/Italy
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : มือขวาหน่วยวาเรีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป๋าเถื่อน

http://cartoonclub.nstars.org

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!) - Page 2 Empty Re: ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!)

ตั้งหัวข้อ by Lady G Mon May 10, 2010 11:51 am

[You must be registered and logged in to see this image.] คุณๆๆนะค่า ป๋า =3=

คริคริ I love my principe
^
^
555+ถูกปะเนี้ย อัง+อิตาลี [You must be registered and logged in to see this image.]

แก้ไขล่าสุดโดย Lady G เมื่อ Tue May 11, 2010 5:28 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Lady G
Lady G
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 611
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1605
<b>CTC</b> CTC : 94
วันเกิด วันเกิด : 21/02/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : หัวใจเจ้าชาย ~อุชิๆ~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : เจ้าหญิง(ของเจ้าชาย)55+
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : จีจังกี้

ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!) - Page 2 Empty Re: ห้องภาษา ไทย-อิตาลี(New!)

ตั้งหัวข้อ by *~xaou~* Tue May 11, 2010 11:07 am

=XANXUS= พิมพ์ว่า:
*~xaou~* พิมพ์ว่า:
=XANXUS= พิมพ์ว่า:
*~xaou~* พิมพ์ว่า:อืม ผมอยากรู้คำว่า หัวหน้า,ประธาน,แกนนำ (อุ้ยไม่ใช่) อะไรเทือกนั้นอะครับ

(รู้นะเปิด โปรแกรม แปลภาษา อยู่//ผัวะ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็ต้องเปิดดิ๊กอยู่แล้วครับ สำหรับบางคำที่ไม่เคยเรียน =w=

โอ้ ขอบคุณอย่างแรง

ท่านล่อแปลให้ซะทุกคำ แถมยาวยืดไปยันการเมืองด้วย (แกเริ่มนี่ฟะ)

ทำงานหนักระวังเหนื่อย [You must be registered and logged in to see this image.] รับการนวดแผนฉลาม โดย พี่หลาม สุดสวยมั้ยครับ (หึหึ)

รับ!!~ [You must be registered and logged in to see this image.]

รีบอรับแบบไม่คิด ไปบอกภรรยาพี่เอาเองแล้วกัน = =" (ระวังลูกๆแอบดูนะ)
*~xaou~*
*~xaou~*
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 986
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1981
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปลายเล็บโซเซ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
อาชีพ อาชีพ : UndertaKer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : xaou [[หลอน]]

ตั้งหัวข้อ by kyakuran Thu May 13, 2010 11:59 am

ขอบคุนอย่างยิ่ง
kyakuran
kyakuran
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 51
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 58
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 29/01/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 12/05/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน/มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ◄◄▐ -¯l¯♡∩-▐►►

ตั้งหัวข้อ by _YURI_ Fri May 14, 2010 11:50 am

'งั้นข้าเอาเป็น!!!!!!!!!1

ti amo

จุ๊บๆ ^^

'w'
55555555+
_YURI_
_YURI_
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 304
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 754
<b>CTC</b> CTC : 149
วันเกิด วันเกิด : 12/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Paris
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : นักเต้น
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Urenus เคราะห์น้อย - -*

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Fri May 21, 2010 5:19 pm

ภาษาอิตาลียากน่าดูเลยใช่มะ

สู้ๆนะ ป๋าเถื่อน

[You must be registered and logged in to see this image.]
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

ตั้งหัวข้อ by oFilmMono Sun Jun 06, 2010 9:44 pm

ภาษาเทพ มาก ๆ
oFilmMono
oFilmMono
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 70
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 110
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 24/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : 522/36
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/06/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ฟิล์ม

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน