~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate PG]

LovelyChocolate
dark-arcobaleno
harivongola
sakuragi nana
_YURI_
Tsuna-kun
MeMie~
knomjeen
~~HiBird~~
monday
sawachi-yuki
giftae
16 posters

:: CTC :: Yaoi_Land

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate  PG] - Page 2 Empty Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate PG]

ตั้งหัวข้อ by giftae Tue Apr 27, 2010 10:45 pm

First topic message reminder :

คำนำ

ดีจ้า ... วันนี้ของแต่งเรื่อง Y เป็นของตัวเองบ้างแล้ว .. หลังจากที่เขียนต่อจากชาวบ้านมานาน..ขอแนะนำเนื้อเรื่องบางส่วนก่อนนะจ้าสำหรับ
ตัวละครในเรื่องยังคงอ้างอิงมากจากตัวละครในเรื่อง Reborn อยู่.....แต่เนื้อเรื่องนั้นก็แตกต่างออกไป
เหมือนกับว่าเป็นเรื่องของโลกคู่ขนานอีกโลกหนึ่งที่พวกเค้าไม่ได้เจอ
รีบอร์น และไม่ได้เกี่ยวข้องกับมาเฟีย ลองมาติดตามกันดูนะว่าจะเป็นอย่างไร

ปล. แต่ก็ยังคงเอกลักษณ์ของตัวละครไว้นะจ้า อิอิ

....ติดตามกันได้เลยนะจร้าา....

แนะนำตัวละคร(หลัก)

[You must be registered and logged in to see this link.]

credit : giftae

สคอลโล่ :
หนุ่มนักดนตรีสุดเท่ห์ .. รักกีต้าร์เป็นชิวิตจิตใจ..เป็นคนพูดจาตรงไปตรงมา (เสียงดังด้วย)..ไม่ค่อยเกรงใจใคร..เห็นเค้าเป็นคนแบบนั้น แต่เค้าก็เป็นคนที่มีน้ำใจมากๆแค่ความรู้สึกของคนอื่นเสมอ สคอลโล่เป็นคนอิตาลี่ แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างทำให้เค้าต้องย้ายมาอยูที่ญี่ปุ่น
แต่เค้าก็ไม่เคยทิ้งความฝันการเป็นมือกีต้าร์ของเค้าเลย

ยามาโมะโตะ ทาเคชิ:
ครูพละหนุ่มไปแรง(แห่งโรงเรียนนามิโมริ) แสนจะใจดี อบอุ่น(แถมยังเนียนตัวพ่อเลย...) ความฝันของเค้าคือ การเป็นนักเบสบอลอาชีพแต่เค้าก็ทิ้งความฝัน และผันตัวเองมาเป็นครูพละที่โรงเรียนนามิโมริด้วยความที่เป็นคนอบอุ่น ใจดี และจิงจังเวลาที่เล่นเบสบอลทำให้เค้าเป็นที่ชื่นชอบของนักเรียนหญิงของนามิโมริ..และเค้ายังสนิทสนมกับผู้อำนวยการโรงเรียนนามิโมริตั้งแต่สมัยเด็กอีกด้วย^^

ฮิบาริ เคียวยะ:
ผู้อำนวยการหนุ่มของโรงเรียนนามิโมริ ..หลังจากที่เค้าได้รับหน้าที่ให้ดูแลโรงเรียนต่อจากพ่อและแม่ของเค้าเค้าก็ได้ทำหน้าที่อย่างดีที่สุด เป็นคนรักกฏระเบียบ..ไม่ชอบการสุ่มหัว..พูดน้อยต่อยหนัก (โหด)...และก็รักโรงเรียนนามิโมริที่สุด เค้าดูแลนักเรียนของเค้าเป็นอย่างดีไม่มีใครหน้าไหนมาทำร้ายนักเรียนของเค้าได้เพราะว่าถ้ามีใครมาทำร้ายนักเรียนของเค้า เค้าก็จะไปขย้ำด้วยตัวเอง..

โกคุเดระ ฮายะโตะ:
นักร้องหุน่มร๊อคเสียงสวรรค์ หล่อ เท่ห์....(อยู่วงเดียวกับสคอลโล่และสนิทกันมาก) เป็นลูกครึ่งคนอิตาลี่-ญี่ปุ่นใจร้อน ขี้โมโห ..ไม่ค่อยเปิดใจให้ใครง่ายๆ ..ชอบการมีเรื่อง..แต่เค้าก็รักเพื่อนแบบสุดๆ (ยอมตายแทนได้ว่างั้น)...โกคุเดระนี้เระที่เป็นสาเหตุให้สคอลโล่ต้องย้ายมาอยู่ญี่ปุ่น

ซาวาดะ สึนะโยชิ : ผู้ชายธรรมดา ธรรมดาสุดๆ ไม่มีอะไรโดดเด่น ไม่มีงานทำ (ตกงาน)..ห่วย ...ใช้ชีวิตไปวันๆ 5555

เท่านี้ก่อน ....
ขอบคุนทุกคนที่ติดตามนะค่ะ ... ไม่มีอะไรตอบแทน เดวกด CTC ให้ล่ะกัน ^^ อิอิ

ตอน 1-7 ย้อนอ่านกันได้ [You must be registered and logged in to see this link.]

[Ch. 8] เปลี่ยนใจ

Spoiler:

[Ch. 9] เซอร์ไพรส์

Spoiler:

[Ch. 10] มาเล่นกันนะ ..

Spoiler:
[Ch. 11] การกลับมา

แขกรับเชิญ คุนดีโน่

Spoiler:

[Ch. 12] เอาชนะ

Spoiler:
[Ch. 13] ปกป้อง..
Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย giftae เมื่อ Wed Jun 23, 2010 11:10 pm, ทั้งหมด 18 ครั้ง
giftae
giftae
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 375
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 935
<b>CTC</b> CTC : 235
วันเกิด วันเกิด : 19/12/1985
ที่อยู่ ที่อยู่ : โรงเรียนนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 38
อาชีพ อาชีพ : เลขากรรมการนักเรียนของท่านฮิบาริ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GiFt

ขึ้นไปข้างบน Go down

Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate  PG] - Page 2 Empty Re: Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate PG]

ตั้งหัวข้อ by LovelyChocolate Fri Jun 11, 2010 10:25 pm

55555+ งุงิ
ชอบอ่ะ
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 41
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 55
<b>CTC</b> CTC : 14
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1985
ที่อยู่ ที่อยู่ : VONGOLA HEADQUARTERS
เข้าร่วม เข้าร่วม : 22/04/2010
อาชีพ อาชีพ : Engineer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PattY

Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate  PG] - Page 2 Empty Re: Y Story [Ch.8-13] ตอน 13 อัพแล้ว[10/06/10] !!! [Rate PG]

ตั้งหัวข้อ by giftae Fri Jun 11, 2010 10:28 pm

ชอบ ตรงไหน ... ตรงนั้นหรือป่าววว
giftae
giftae
Moderators
Moderators

ที่อยู่ ที่อยู่ : โรงเรียนนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : เลขากรรมการนักเรียนของท่านฮิบาริ

ตั้งหัวข้อ by LovelyChocolate Fri Jun 11, 2010 10:29 pm

ตรงไหนก็ชอบหมดอ่ะแหละ 55555555+
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 41
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 55
<b>CTC</b> CTC : 14
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1985
ที่อยู่ ที่อยู่ : VONGOLA HEADQUARTERS
เข้าร่วม เข้าร่วม : 22/04/2010
อาชีพ อาชีพ : Engineer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PattY

ตั้งหัวข้อ by giftae Thu Jun 17, 2010 10:50 pm

อยากได้ชื่อเรื่องแล้วอ้าาาาาาา

ใครก็ได้ช่วยคิดหน่อยยยย เร็ววววววว!!! [You must be registered and logged in to see this image.]
giftae
giftae
Moderators
Moderators

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics

:: CTC :: Yaoi_Land