~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า

Go down

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Empty (เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า

ตั้งหัวข้อ by ringo Sat Apr 10, 2010 10:08 pm

อาจาย์ฮิโระ มาชิม่านักวาดการ์ตูนชาวญี่ปุ่น เป็นที่รู้จักในฐานะนักวาดการ์ตูนเรื่อง เรฟ

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Ravemaster

RAVE Master หรือ เรฟ ผจญภัยเหนือโลก

ทุกๆความชั่วร้ายในโลกนี้ล้วนเกี่ยวข้องกับดาร์คบริงค์

ที่กำลังจะคืนชีพขึ้นมาหลังจากหลับไป 50 ปี

และบุคคลเพียงคนเดียวในโลกที่จะต่อต้านมันได้

คือผู้ใช้ศิลาศักดิ์สิทธิ์ RAVE และเขาคนนั้นคือ...!?

35 เล่มจบจ้า

(อ้างอิง ปกหลังของเรฟเล่มเเรก)

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า 11823_image

เรื่องสั้นขยันเขียน

เรื่องสั้นต่างๆนาๆ มุกประหลาดๆที่ค้นพบได้ในการ์ตูนทุกเรื่องของอาจารย์ฮิโระ

2 เล่ม จบ

(อ้างอิง หลังจากอ่านมาทุกเรื่อง)

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า 113127-fairy_tail1_super

Fairytail หรือ แฟรี่เทล ศึกจอมเวทอภินิหาร

(อันนี้หลายๆคนน่าจะรู้จักกันดี)

"กิลด์" นั้นเป็นสิ่งที่จอมเวทต่างๆพากันค้นหา มันจะเป็นสิ่งของต่างๆที่พลังเวท

ซ่อนอยู่ข้างใน และแต่ละอย่างก็จะมีวิธีการใช้งานที่แตกต่างกันไป และเมื่อลูซี่

หญิงสาวผู้มุ่งหวังจะเป็นจอมเวท มาเจอกับ นัตสึ ผู้ใช้เวทไฟ พลังของกิลด์

ได้ชักพาพวกเขาออกเดินทางร่วมกัน และผจญภัยไปกับอำนาจแปลกประหลาดของ

"Fairy Tail" กิลด์ที่ลูซี่หลงใหลอยู่!!!

ยังไม่จบจ้า

(อ้างอิง ปกหลังของแฟรี่เทลเล่มเเรก)

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า RavePlue1

RAVE ไดอารี่ของหมาพลู

หมามหัศจรรย์ !? นี่เป็นเรื่องราวสนุกๆของเจ้าพลู

ที่เเสนน่ารักกับเพื่อนๆจอมเฮฮา!!

รั่วได้อีก มุกมีทั้งฮาและแป็ก

3 เล่ม จบ

(อ้างอิง สันหน้าปกของหมาพลู)
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Monsters

Monster Soul หรือ มอนสเตอร์โซล

เอลเพ่นเเลนด์ เป็นดินแดนที่มนุษย์และมอนสเตอร์นั้นอยู่ร่วมกัน

แต่ในที่สุดดินแดนนั้นก็ถูกแบ่งเป็นสองฝั่ง คือ ฝั่งมนุษย์ กับ

ฝั่งมอนสเตอร์ และทำสงครามกัน ท่ามกลางสงครามนั้นยังมีกลุ่มโจรอิสระ

ที่ชื่อ "แบล็คอาส" อยู่ พวกเขาแข็งแกร่งกว่ามนุษย์ มีเมตตากว่ามนุษย์

และสมาชิกของกลุ่มนี้ ก็จะทำใหเอลเพ่นแลนด์เร่าร้อนลุกเป็นไฟ

2 เล่ม จบ

(อ้างอิง ปกหลังเล่มหนึ่งของมอนสเตอร์โซล)

เครดิต ringo[Ple] (ให้ตัวเองเฉยเลย - -")

ringo
ringo
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 448
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 545
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 11/02/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใจกลางดวงอาทิตย์ - -"
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเชือด เชือดก่อนชิม(ไอบ้า)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปิ้ล

ขึ้นไปข้างบน Go down

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Empty Re: (เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า

ตั้งหัวข้อ by *~xaou~* Sun Apr 11, 2010 2:30 pm

อ่า...ขอบคุณครับ

อืม มีแต่เรื่องที่ออกแนวคุ้นๆ ไม่อ่านเลย นอกจากแฟรี่ ที่อ่านิดนึง = =
*~xaou~*
*~xaou~*
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 986
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1981
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 01/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปลายเล็บโซเซ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : UndertaKer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : xaou [[หลอน]]

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Empty Re: (เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า

ตั้งหัวข้อ by !~PhAnToM~! Sun Apr 11, 2010 5:10 pm

เราอ่านทุกเรื่องเยย

ชอบคนแต่งคนนี้

ทำเราร้องไห้บ่อยดี

Rave ร้องไป3

Fairy tail อีก4T^T

Monter soul สนุก>///<

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Tx9df

Spoiler:
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Akhrs
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Phantom
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Rp6sd
!~PhAnToM~!
!~PhAnToM~!
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1165
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3013
<b>CTC</b> CTC : 171
วันเกิด วันเกิด : 21/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Castle
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ..
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAM~!

ตั้งหัวข้อ by B.O.Y BAS Sun Apr 11, 2010 10:25 pm

โอ้วว~มาเจิมผลงานอาจาร์ยฮิโระ
ผลงานอาจาร์ยฮิโระ
มีแต่เรื่องสนุกๆทั้งนั้นเลย

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Railgun
Spoiler:

(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Railgun
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Bsblackstar
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Hct11
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Nadekobas2
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Nadekobas3
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Moebas
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Bspmoster
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Anigifskoonbas
(เจิม)แนะนำผลงานต่างๆของอาจารย์ฮิโระ มาชิม่า Drrrbaskun
B.O.Y BAS
B.O.Y BAS
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 562
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1773
<b>CTC</b> CTC : 211
วันเกิด วันเกิด : 13/10/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Railgun
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ต่อกันดั้ม- -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAS[TER]=W='

ตั้งหัวข้อ by J€ST€R-WA- Mon Apr 12, 2010 11:28 am

อ่านหมดทุกเรื่องเเล้วจ้า อิอิ สนุกหมดเลยละ

J€ST€R-WA-
J€ST€R-WA-
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 134
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 426
<b>CTC</b> CTC : 24
วันเกิด วันเกิด : 20/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : -
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 23
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : วิน

ตั้งหัวข้อ by KyOya My Love Mon Apr 12, 2010 3:54 pm

ทุกผลงานของอาจาร์ยฮิโระ
มีแต่เรื่องสนุกๆทั้งนั้นเลย ):
KyOya My Love
KyOya My Love
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 23
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 76
<b>CTC</b> CTC : 10
วันเกิด วันเกิด : 27/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : ห้องแล็บชั้น4 CTC
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : ผู้ช่วยนักเขียนฟิค
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : FeRn<ใบเฟิร์น>

ตั้งหัวข้อ by snshguy2 Mon Apr 12, 2010 9:41 pm

แบล็คอาส

เขียนยังไงอ่ะ Black As Or Black Ass หรือ บลาๆๆๆๆ

snshguy2
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 280
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 586
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทวาเรีย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 11/04/2010
Age Age : 23
อาชีพ อาชีพ : TGOM
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GUY

ตั้งหัวข้อ by icezaa01 Tue Apr 13, 2010 1:35 pm

ใจนะ
icezaa01
icezaa01
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 19
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 46
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 25/07/1989
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านอยู่บนโลกนี้ละคับ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : นักศีกษา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ไอซ์

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Thu Apr 15, 2010 7:26 pm

อ่านไปแต่แฟรี่เทลเรื่องเดียวเองอ่ะ
ไว้ว่างๆเดี๋ยวจะตามเก็บเรื่องที่เหลือ ^^
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by akegrammar Fri Apr 23, 2010 10:25 am

ขอบคุนสาระแล้วความรู้เรื่อง การตูนนะครับ

akegrammar
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 47
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 101
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 01/04/1988
ที่อยู่ ที่อยู่ : ในตรอก ไบเล่
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : นักศึกษา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : bungseed

ตั้งหัวข้อ by knomjeen Tue Apr 27, 2010 6:33 pm

เคยอ่านแค่ 2 เรื่องเองอ่ะ

ต้องติดตาม ~
knomjeen
knomjeen
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 154
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 402
<b>CTC</b> CTC : 5
วันเกิด วันเกิด : 02/02/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ที่ไหนก็ได้อ่ะ เอามาเถอะ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 19/04/2010
อาชีพ อาชีพ : top secret --''
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : หนมจีน

ขึ้นไปข้างบน