~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ

paht
Giotto~1st~
AUGUZT
snshguy2
mukurosama_love
sunday
~~HiBird~~
morn13
sawachi-yuki
Lady G
!~PhAnToM~!
parinda
~Seek_O.G.~
sweetdream happyday
hiployzii
kamisho
zenkuro
21 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ - Page 2 Empty ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by zenkuro Wed Apr 07, 2010 4:03 pm

First topic message reminder :

สวัสดีครับทุกๆคนทั้งเพื่อนเก่าและใหม่

ผมก็มาจากที่ๆเดียวกันกับทุกคน(มั้ง)

ผมชื่อเซนครับ ตอนนี้อายุ16 พอถึงวันเด็กผู้ชายของยุ่นปีนี้ก้17และ(แก่เลยเรา) ผมมีน้องสาว 1 คน

ผมเกิดที่ไทย แต่ไปโตที่ยุ่น เพระพ่อผมคนยุ่น แม่ผมคนไทย ผมพูดและเขียนไทยได้แต่น้องสาวผมไม่ได้ทั้งสองอย่างเลยอ่ะ

ชักไม่แน่ใจเลยว่าน้องเราโตมาที่เดียวกันหรือป่าว- -+

ตอนนี้ผมกำลังเรียนอยู่ที่ยุ่น คาดว่าม.6จะได้มาเรียนที่นี่(พ่อสั่ง)= =^

ดีใจสุดๆที่ได้มาเล่นสงกรานต์ที่ไทย

ยามว่างผมก็นอน อ่านหนังสือ(การ์ตูน) กับเล่นบาส

การ์ตูนที่ชอบก็ ฯลฯ แต่หลักๆก็ reborn (ผมอ่านได้ทุกแนวที่มีให้อ่าน)

อนิเมที่ชอบ ก็ reborn naruto ฯลฯ

ผมสูง178 และ (ขอบคุณเพื่อนๆที่ชวนเล่นบาส)^^ แต่ตัวหนักไปหน่อย ตั้ง57ก.

ผมชอบ สีดำ แดง เทา

ผมชอบ แมวเหมียว(แต่ไม่ได้เลี้ยงแม่แพ้ขนแมว)เศร้าอ่ะT^T

เวลาเรียนของที่ยุ่นเรียนแค่ครึ่งวันเองนะ ที่ไทยเรียนกันหนักกว่าที่ยุ่นเยอะเลย

แต่มีอยู่วิชานึงผมว่ามันยากโคตร นั่น คือ วิชาคันจินั่นเอง - -เรียนแล้วสับสนกับภาษาจีนดี55

เกี่ยวกับผมก็มีแค่นี้อ่ะ - -+

สุกท้ายนี้ผมอยากฝากบอกไว้ว่า สินค้าจากการ์ตูนเรื่องต่างๆนั้นที่ยุ่นก็แพงไม่ต่างจากที่ไทยหรอกนะครับ เพราะค่าครองชีพที่นั่นมันสูง

และขอขอบคุณผู้ที่แวะมาอ่านนะครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย zenkuro เมื่อ Mon Apr 19, 2010 10:43 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
zenkuro
zenkuro
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 55
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 274
<b>CTC</b> CTC : 35
วันเกิด วันเกิด : 05/05/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 日本
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : 医者
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : zen(善)

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ - Page 2 Empty Re: ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by `STARSTAR. Sat Apr 17, 2010 7:34 pm

เซน เดอะสตาร์ !!! !! เอิ๊กกกกกก .
กำลังคลั่ง อิยะฮ่ะฮะฮ่าๆๆๆ ~

ชื่อสตาร์ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ : )
`STARSTAR.
`STARSTAR.
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 12
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 38
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 20/12/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : Sky ; D
เข้าร่วม เข้าร่วม : 17/04/2010
อาชีพ อาชีพ : กำจัด '' เกรียน '' -.,-
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : สตาร์ ~ ♥

ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ - Page 2 Empty Re: ผมอยากจะรู้จักกับทุกคนจังเลยอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by zenkuro Mon Apr 19, 2010 10:47 am

โอ้ววว เดอะสตาร์ เลยหรอ

55

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับคุณสตาร์ ^^
zenkuro
zenkuro
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 55
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 274
<b>CTC</b> CTC : 35
วันเกิด วันเกิด : 05/05/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 日本
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
อาชีพ อาชีพ : 医者
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : zen(善)

ตั้งหัวข้อ by LipsZion Wed Apr 21, 2010 5:46 am

ผมโดมนะคับ *-*

ขอต้อนรับๆ ๆ

ฝากกด+หัยผมด้วยนะคับ
LipsZion
LipsZion
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 578
<b>CTC</b> CTC : 140
วันเกิด วันเกิด : 01/11/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : สมุทรปราการ ด่านสำโรง
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : เรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โดม

http://domzazed.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by Sayuri-san Wed Apr 21, 2010 11:40 am

ดีค่ะเซน

เรา ซายูริ นะ

ยินดีที่ได้รู้จักจ้ะ

(onegaishimasu<<<ใช่อย่างนี้ป่ะ?)
Sayuri-san
Sayuri-san
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 283
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1042
<b>CTC</b> CTC : 46
วันเกิด วันเกิด : 26/12/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : in the world
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : sayuri

ตั้งหัวข้อ by kamisho Wed Apr 21, 2010 12:04 pm

Sayuri-san พิมพ์ว่า:ดีค่ะเซน

เรา ซายูริ นะ

ยินดีที่ได้รู้จักจ้ะ

(onegaishimasu<<<ใช่อย่างนี้ป่ะ?)

เอ่อคุณน้องคะ onegaishimasu มันแปลว่า ช่วยหน่อย ขอความกรุณา ได้โปรด นะคะ ^^
ถ้าอยากจะใช้ให้ขึ้นต้นว่าhajimemashiteตามด้วยชื่อน้องแล้วลงท้ายว่า douzoyoroshiku นะคะ ถึงจะถูกต้องตามหลักนะคะ
kamisho
kamisho
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 748
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12432
<b>CTC</b> CTC : 104
วันเกิด วันเกิด : 09/09/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 天国
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : assassino
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : คามิ

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน