~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ

hiployzii
=DARK TERO=
6 posters

Go down

ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ Empty ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ

ตั้งหัวข้อ by =DARK TERO= Tue Apr 06, 2010 10:01 am

ไทโตะ คุโบะ

ไทโตะ คุโบะหรือนามปากกาว่า คุโบะ ไทเทะ หรือ ไทเทะ คุโบะ ชื่อจริงคือ โนริอะกิ คุโบะ เป็นนักวาดการ์ตูนชาวญี่ปุ่น เกิดเมื่อ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2520ผลงาน

คุโบะเริ่มวาดการ์ตูนตั้งแต่สมัยอยู่ไฮสคูล โดยเป็นสมาชิกของชมรมการ์ตูนในโรงเรียน และได้เริ่มวาดการ์ตูนเรื่องแรกคือ ซอมบี้พาวเดอร์ และได้ตีพิมพ์ในภายหลัง เริ่มต้นชีวิตทำงาน คุโบะได้วาดการ์ตูนเรื่องเทพมรณะ หรือ บลีช โดยหวังว่าจะได้ตีพิมพ์จากโชเน็นจัมป์รายสัปดาห์ แต่ถูกปฏิเสธจากทางบริษัทเนื่องจากเหตุผลว่า โครงเรื่องมีลักษณะใกล้เคียงกับเรื่องคนเก่งฟ้าประทาน อย่างไรก็ตามในที่สุดผลงานเรื่อง เทพมรณะก็ได้ลงตีพิมพ์ในโชเน็นจัมป์รายสัปดาห์
=DARK TERO=
=DARK TERO=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 237
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 345
<b>CTC</b> CTC : 33
วันเกิด วันเกิด : 13/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทลาส์นอเช่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : หน่วยลอบสังหาร
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : พลอย

http://bleach13.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ Empty Re: ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Tue Apr 06, 2010 4:32 pm

ขอบคุณค่ะ
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ Empty Re: ประวัติของผู้แต่ง BLEACH เทพมรณะ

ตั้งหัวข้อ by ll - ZRainbo - ll Fri Apr 09, 2010 10:36 am

- ขอบคุนคะ.
ll - ZRainbo - ll
ll - ZRainbo - ll
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 36
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 110
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 29/09/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : โกคุโยแลนด์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : # # . Bobiexs }

http://bowzz-kitty.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by taepunk Thu May 06, 2010 1:59 am

thx จ้า

taepunk
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 8
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 8
<b>CTC</b> CTC : 0
วันเกิด วันเกิด : 22/12/1981
ที่อยู่ ที่อยู่ : 37/1 bkk
เข้าร่วม เข้าร่วม : 18/04/2010
Age Age : 42
อาชีพ อาชีพ : part time
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : tae

ตั้งหัวข้อ by satur Thu May 06, 2010 4:24 pm

คุณจร้า
satur
satur
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 176
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 318
<b>CTC</b> CTC : 13
วันเกิด วันเกิด : 02/01/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : nu
เข้าร่วม เข้าร่วม : 28/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : free
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~*Once.:.Mai*~

ตั้งหัวข้อ by ToMl3oY Sat May 15, 2010 3:25 pm

คุโบะ ไทเทะ ผมชอบนามปากกาของเขามากกว่า ชื่อจริงๆของเขาซะอีก เหอะๆ [You must be registered and logged in to see this image.]
ToMl3oY
ToMl3oY
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 117
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 339
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 28/05/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านเอเจ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 30/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : กิ๊กลับๆของสาวผู้มีเจ้าของ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : แอร์(กี่)

http://lukshafong.hi5.com

ขึ้นไปข้างบน