~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประวัติของ กอน-..-

snshguy2
hiployzii
ผ.บ.ท.บ.
=DARK TERO=
8 posters

Go down

ประวัติของ กอน-..- Empty ประวัติของ กอน-..-

ตั้งหัวข้อ by =DARK TERO= Mon Apr 05, 2010 3:14 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]

กอน
ชื่อจริงคือ ไคโซ คอนปาคุ(มอดโซล -- วิญญาณดัดแปลง) แต่อิจิโกะเรียกว่า"กอน" ทั้งๆที่เขาอยากจะให้เรียก"ไค" เขาเป็นวิญญาณเทียมที่สิงสู่ตุ๊กตาสิงโต และจะสิงร่างอิจิโกะ ในขณะที่ตัวของอิจิโกะเองนั้นทำหน้าที่เป็นยมทูต ซึ่งต่อมาอิชชิน พ่ออิจิโกะก็รู้ความจริงเรื่องนี้ (ตอนกอนอยู่ในร่างอิจิโกะนั้น อิชชินไม่เคยเรียกชื่อ "อิจิโกะ" เลย)กอนนั้นก็ถือเป็นตัวตลกประจำเรื่อง มักจะเป็นที่ระบายอารมณ์ หรือ โดนใครต่อใครแกล้ง ไม่ว่าจะเป็นอิจิโกะ ,อิชิดะ ที่มักจะเย็บปักตกแต่งกอนในสไตล์ที่ไม่ปลื้มบ่อย ฯลฯ มีเพียงแช้ดเท่านั้นที่กอนดูจะเชื่อใจที่สุด และ เขาหวังอยากจะใกล้ชิดกับโอริฮิเมะที่สุด(หลักๆเพราะอยากจะซบอกของเธอนั่นเอง) ซึ่งกอนนั้นก็มีอีกชื่อหนึ่งคือ บอสตาฟ ซึ่งเป็นชื่อที่ ยูซึ น้องสาวของอิจิโกะเป็นคนตั้ง[You must be registered and logged in to see this image.]
ตุ๊กตาที่กอนสิงอยู่นั้นจริงๆ แล้วมาจากตัวละครเอกของรายการดัง "คาร์นิวอร์ คิงดอม" ชื่อว่า "ป็องคิจิ" ตุ๊กตาตัวนี้ยังเป็นของรางวัลในเกมยิงปืนในงานเทศกาลของเมืองคาราคุระอีกด้วย
[You must be registered and logged in to see this image.]

เครดิต [You must be registered and logged in to see this link.]
=DARK TERO=
=DARK TERO=
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 237
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 345
<b>CTC</b> CTC : 33
วันเกิด วันเกิด : 13/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทลาส์นอเช่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : หน่วยลอบสังหาร
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : พลอย

http://bleach13.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประวัติของ กอน-..- Empty Re: ประวัติของ กอน-..-

ตั้งหัวข้อ by ผ.บ.ท.บ. Mon Apr 05, 2010 7:13 pm

ตุ๊กตาที่อิจิโกะ เก็บได้สินะ
ผ.บ.ท.บ.
ผ.บ.ท.บ.
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 96
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 255
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 07/04/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : อยู่ไหนหว่า ? ลืมใครก้ได้บอกหน่อย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : -0-ผู้บัญชาการที่บ้าน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เบส(ตูเป็นผู้หญิง) ชื่อโหลก้งี้

ประวัติของ กอน-..- Empty Re: ประวัติของ กอน-..-

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Mon Apr 05, 2010 8:20 pm

พึ่งรู้นะเนี่ย
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ตั้งหัวข้อ by snshguy2 Sat Apr 17, 2010 2:40 pm

พึ่งรู้เหมือนกัน

snshguy2
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 280
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 586
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาทวาเรีย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 11/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : TGOM
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : GUY

ตั้งหัวข้อ by ~Seek_O.G.~ Fri Apr 23, 2010 6:05 pm

กอน น่าสงสาร
โดนตื้บตลอดศก

555+
~Seek_O.G.~
~Seek_O.G.~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 434
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1181
<b>CTC</b> CTC : 110
วันเกิด วันเกิด : 27/07/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : คนเทพๆเท่านั้นถึงรู้ 555+
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : สายลับ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ใครๆ ก็เรียกผมว่าSeek

ตั้งหัวข้อ by VIBEs Sun Apr 25, 2010 9:44 pm

กอนสมกับเป็นตัวตลกประจำเรื่องจริงๆ

โดนแกล้งตลอด 5555
VIBEs
VIBEs
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 103
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 127
<b>CTC</b> CTC : 4
วันเกิด วันเกิด : 05/09/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : นอกโลก
เข้าร่วม เข้าร่วม : 18/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : FernZ

ตั้งหัวข้อ by show Wed Apr 28, 2010 5:47 pm

ชิชิชิ...ไปสู่สุขติเถิด อาเมน~
show
show
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 125
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 216
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 02/01/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : ฐานทัพวาเรีย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 27/04/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Show-Chan

ตั้งหัวข้อ by satur Tue May 11, 2010 4:09 am

แต่ก็น่ารักดีนะ [You must be registered and logged in to see this image.]
satur
satur
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 176
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 318
<b>CTC</b> CTC : 13
วันเกิด วันเกิด : 02/01/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : nu
เข้าร่วม เข้าร่วม : 28/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : free
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~*Once.:.Mai*~

ขึ้นไปข้างบน