~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า]

AUGUZT
DNGZ
sunday
7 posters

Go down

มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า] Empty มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า]

ตั้งหัวข้อ by sunday Mon Jun 21, 2010 10:20 pm

แม่ ของลูก เรียกว่า แม่บังเกิดเกล้า

แม่ ของขี้เมา เรียกว่า แม่โขง

แม่ ของชาวพระโขนง เรียกว่า แม่นาก

แม่ ของชายที่รัก เรียกว่า แม่ทูนหัว

แม่ ของคุณตัว เรียกว่า แม่เล้า

แม่ ของทหารเรา เรียกว่า แม่ทัพ

แม่ ชอบทำกับข้าว เรียกว่า แม่ครัว

แม่ ชอบก่อสร้างทั่วไป เรียกว่า แม่แบบ

แม่ ด่าเจ็บแสบ เรียกว่า แม่ค้า

แม่ สอนให้ศึกษา เรียกว่า แม่พิมพ์

แม่ เลี้ยงเราจนอิ่ม เรียกว่า แม่โพสพ

แม่ น็อกศอกเข่าสลบ เรียกว่า แม่ไม้มวยไทย

แม่ ทำเซอร์ไพรส์ เรียกว่าแม่เจ้าโว้ย

แม่ ของนักเล่นแชร์ เรียกว่า แม่ชม้อย

แม่ หาคู่ให้คนบ่อย เรียกว่า แม่สื่อแม่ชัก

แม่ ช่วยลิเกเป็นหลักเรียกว่า แม่ยก

แม่ ของหญิงสามีตายตก เรียกว่า แม่ม่าย

แม่ มีพลังดึงดูดมากมาย เรียกว่า แม่เหล็ก

แม่ ของเรือเล็กใหญ่ เรียกว่า แม่ย่านาง

แม่ ของหญิงตัวอย่าง เรียกว่า แม่ศรีเรือน

แม่ หมอดีผีสะเทือน เรียกว่า แม่มด

แม่ รับน้ำหนักได้ร้อยแปด เรียกว่า แม่พระธรณี

แม่ จัดงานแล้วชอบชี้ เรียกว่า แม่ งาน

แม่ ไหลท่วมบ้าน เรียกว่า แม่น้ำ

แม่ ทิ้งลูกให้ระกำ เรียกว่า แม่ของดาวพระศุกร์

เครดิต-เย็นตาโฟ ~
sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ขึ้นไปข้างบน Go down

มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า] Empty Re: มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า]

ตั้งหัวข้อ by DNGZ Tue Jun 22, 2010 7:15 pm

555+ฮาดี
DNGZ
DNGZ
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 322
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 580
<b>CTC</b> CTC : 28
วันเกิด วันเกิด : 22/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : สมาชิกDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NAN

มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า] Empty Re: มารู้จักแม่27แม่กันเถอะ [ซ้ำเปล่าหว่า]

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Wed Jun 23, 2010 5:27 pm

55555 ,คิดได้ไง ><
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Wed Jun 23, 2010 6:23 pm

[You must be registered and logged in to see this image.] มีหลายแม่จัง
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ตั้งหัวข้อ by bozaja06 Wed Jun 23, 2010 6:41 pm

แม่ ทิ้งลูกให้ระกำ เรียกว่า แม่ของดาวพระศุกร์

เออ ใช่
bozaja06
bozaja06
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 320
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 395
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 25/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ฆ่าคน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ??

ตั้งหัวข้อ by NR_inw Thu Jun 24, 2010 5:42 pm

แม่ ของขี้เมา เรียกว่า แม่โขง

เหล้าโดยแท้ เหล้ายิ่งเก่ายิ่งดี!!!!
NR_inw
NR_inw
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 647
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 905
<b>CTC</b> CTC : 64
วันเกิด วันเกิด : 12/12/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : CSI:NY
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นินจาในตำนาน&โฮคาเงะ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Danny Messer :)

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Thu Jun 24, 2010 5:56 pm

ชอบแม่เจ้าโว้ย
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ขึ้นไปข้างบน