~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้

Go down

15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้ Empty 15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้

ตั้งหัวข้อ by kulathida Sat Jun 12, 2010 5:30 pm

^^เรื่องรักรักที่เธอ ควรรู้

1. อารมณ์หึงของคนเกิดขึ้นได้ง่าย เกิดขึ้นได้ทั้งกับชายและหญิงแต่อารมณ์หุงของผู้หญิงจะซับซ้อนกว่าผู้ชาย

2.ผู้ชาย ร้อยละ90 ชอบผู้หญิงที่สวยน่ารัก ^.^ >< แต่ผู้ชายร้อยละ10 อยากอยู่กับผู้หญิงที่เฉลียวและฉลาด

3.คนที่มีกิ๊กนอกเหนือจากแฟนตัว จริง คือ คนไม่ศรัทธาในความรัก O.o

4.อย่ากลัวการอกหก เอ้ยยย!!! อกหัก เพราะไม่มีใครตายจากโรคอกหัก มีแต่ความอ่อนแอเท่านั้นที่ทำให้ คนฆ่าตัวตาย

5.ความรักมักไม่เกิดตอนที่เฝ้ารอ แต่เมื่อปล่อยตัวตามสบาย ความรักมักจะมาเซอร์ไพรส์ให้หัวใจ

6.ถึงจะ ไว้ใจเพื่อนแค่ไหน ก็อย่าให้เพื่อนกับแฟนเราสนิทกันมากเกินไป เพราะหายนะ(อาจ)จะตามมา

7.ถ้าเรารู้สึกอายเวลาเดินเคียงข้างเเฟนที่ ขี้เหร่ นั่นหมายความว่า เราไม่ได้รักเค้าจริง

8.อย่าบ่นให้ใครฟัง ว่าแฟนไม่เคยทำตัวดีขึ้นเลย เพราะคุณจะโดนย้อนกลับว่า " เเล้วจะทนโง่คบกันอยู่ทำไม "

9.ถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนขี้หึงขั้นรุนแรง อย่าได้เลือกคบผู้ชายที่หน้าตาดีและมนุษยสัมพันธ์ดีเป็นอันขาด =.= o.o

10.อายุ ที่มากขึ้นอาจทำให้สเปกชายในฝันน้อยลง แต่ข้อที่ไม่ควรลดเด็ดขาดคือ ความดีและความจริงใจ

11.อายุไม่ใช่อุปสรรคของความรัก ถ้าความคิดหัวใจตรงกันความมั่นคงก็เกิดขึ้นได้ ^^ *o* (โห อันนี้ดูดีมีสาระสุดๆเหอๆ)

12.ในชีวิตจริงของความรัก เราอาจไม่ใช่นางเอกที่แสนดี บางทีต้องมีการใช้ไหวพริบในการแย่งชิงบ้าง

13.คน สวยหรือคนหล่อก็สามารถอกหักได้เหมือนกัน ถ้าทำตัวไม่ดีหรือมีเวลาให้ความรักไม่พอ

14.คนต่างชาติ ต่างภาษา ก็สามารถรักกันได้เพราะภาษาหัวใจเป็นภาษาสากลที่ไม่ต้องการคำแปล

15.อย่า รีบมีแฟนหลังจากอกหัก เพราะเราจะแยกแยะไม่ออกว่านั่นเป็นความรักหรือเป็นการฆ่าเวลา

สุด ท้ายก็อยากจะบอกทุกๆคนนะคะว่า " คนรักกันไม่จำเป็นต้องเดินจับมือหรือคุยกันตลอดทางแค่ความรู้สึก ว่ามีให้กันและกันก็เพียงพอแล้วจ้า
kulathida
kulathida
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 114
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 141
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 10/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : hart
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : killer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : POISON

ขึ้นไปข้างบน Go down

15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้ Empty Re: 15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้

ตั้งหัวข้อ by DNGZ Sat Jun 12, 2010 5:46 pm

โฮะๆๆขอบคุณๆๆ+1ให้ๆๆ
DNGZ
DNGZ
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 322
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 580
<b>CTC</b> CTC : 28
วันเกิด วันเกิด : 22/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : สมาชิกDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NAN

15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้ Empty Re: 15 เรื่องรักที่คุณต้องรู้

ตั้งหัวข้อ by CzesLaw_Meyers Sat Jun 12, 2010 6:37 pm

ขอบคุณครับ +1
CzesLaw_Meyers
CzesLaw_Meyers
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 73
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 314
วันเกิด วันเกิด : 01/05/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 27/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : น.ร.
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Max

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Sat Jun 12, 2010 9:46 pm

เจ๋งๆๆ

[You must be registered and logged in to see this image.]
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ตั้งหัวข้อ by paew14789 Sun Jun 13, 2010 11:40 am

ขอบคุณนะคะ
paew14789
paew14789
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 338
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 431
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เวนิซ ประเทศ อิตาลี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *+pa_reta_*+

ขึ้นไปข้างบน