~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ราศีกับการกิน

wowee
sunday
~~HiBird~~
HK_1849_CDEF
B.O.Y BAS
9 posters

Go down

ราศีกับการกิน Empty ราศีกับการกิน

ตั้งหัวข้อ by B.O.Y BAS Sun May 30, 2010 6:52 pm

ลองเล่นกันดู
V
V
V
[You must be registered and logged in to see this link.]

ป.ล.ของจขกท.ไม่ค่อยดีอ่ะ ประมาณว่าเป็นประเภทกินเร็ว กินจุ... .
B.O.Y BAS
B.O.Y BAS
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 562
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1773
<b>CTC</b> CTC : 211
วันเกิด วันเกิด : 13/10/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Railgun
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : ต่อกันดั้ม- -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAS[TER]=W='

ขึ้นไปข้างบน Go down

ราศีกับการกิน Empty Re: ราศีกับการกิน

ตั้งหัวข้อ by HK_1849_CDEF Sun May 30, 2010 7:00 pm

เราได้
ราศีเมถุน ( 22 พฤษภาคม - 21 มิถุนายน )
ชาวราศีเมถุนไม่ค่อยปล่อยให้ตัวเองหิว แต่โชคดีที่สามารถเผาผลาญพลังงานได้อย่างรวดเร็ว จนไม่มีเหลือเก็บไปพอกตามจุดต่าง ๆ ของร่างกาย

นอกจากนี้ชาวราศีเมถุนยังเป็นคนขี้เบื่อ ชอบเปลี่ยนรายการอาหารไปเรื่อย ๆ ฉะนั้น วิธีการกินที่เหมาะสม สำหรับชาวราศีนี้คือ กินมื้อละน้อย ๆ แต่กินบ่อย ๆ
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 147
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 467
<b>CTC</b> CTC : 108
วันเกิด วันเกิด : 01/06/1997
ที่อยู่ ที่อยู่ : อยู่กับอิซายะ~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : นักแสดง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Meaw Meaw

ราศีกับการกิน Empty Re: ราศีกับการกิน

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Sun May 30, 2010 7:51 pm

ราศีพิจิก (23 ตุลาคม - 22 พฤศจิกายน ) ชาวราศีพิจิก
มองการกินอาหารเป็นเรื่องโรแมนติคที่แสนจะหวาบหวาม ทำให้กระเพาะ ครากอยู่บ่อย ๆ... ถ้าชอบกินอะไร ก็จะกินทีละเยอะ ๆ อาหารจานโปรดคือ พวกอาหารรส เครื่องเทศ ...

ชาวราศีนี้ยังชอบลงมือทำเอง ชอบลองทำอาหารใหม่ ๆ เปลี่ยนรสไปเรื่อย ๆ โชคดีที่ชาวราศีพิจิกแข็งแรง มีวินัย และควบคุมความอยากของตัวเองได้ ถ้ารู้สึกว่าตัวเอง เริ่มมีปัญหาเรื่องน้ำหนัก ก็จะลดทันทีโดยไม่รีรอ แต่บางครั้งเข้มงวดกับตัวเองมากเกินไป จนทำให้หงุดหงิด

เรื่องโรแมนติคที่แสนจะหวาบหวาม มันเป็นยังไงหว่า??
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by sunday Sun May 30, 2010 8:50 pm

ราศีเเมถุน ( 22
พฤษภาคม - 21 มิถุนายน )

ชาวราศีเมถุนไม่ค่อยปล่อยให้ตัวเองหิว
แต่โชคดีที่สามารถเผาผลาญพลังงานได้อย่างรวดเร็ว
จนไม่มีเหลือเก็บไปพอกตามจุดต่าง ๆ ของร่างกาย

นอกจากนี้ชาวราศีเมถุนยังเป็นคนขี้เบื่อ
ชอบเปลี่ยนรายการอาหารไปเรื่อย ๆ
ฉะนั้น วิธีการกินที่เหมาะสม สำหรับชาวราศีนี้คือ กินมื้อละน้อย ๆ
แต่กินบ่อย ๆ

+1ๆๆๆตรงๆๆๆ เริ่ดๆๆ

sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ตั้งหัวข้อ by wowee Sun May 30, 2010 9:32 pm

ได้ราศีมีน แบบกินเก่งลดน้ำหนักไม่ค่อยได้ นอกจากจำเป็น+เต็มใจ
wowee
wowee
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 830
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1444
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 10/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : สักที่
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อัญ

ตั้งหัวข้อ by swada-tsunayoshi-kun Mon May 31, 2010 5:02 pm

ราศีพิจิก (23 ตุลาคม - 22 พฤศจิกายน ) ชาวราศีพิจิก
มองการกินอาหารเป็นเรื่องโรแมนติคที่แสนจะหวาบหวาม ทำให้กระเพาะ ครากอยู่บ่อย ๆ... ถ้าชอบกินอะไร ก็จะกินทีละเยอะ ๆ อาหารจานโปรดคือ พวกอาหารรส เครื่องเทศ ...

ชาวราศีนี้ยังชอบลงมือทำเอง ชอบลองทำอาหารใหม่ ๆ เปลี่ยนรสไปเรื่อย ๆ โชคดีที่ชาวราศีพิจิกแข็งแรง มีวินัย และควบคุมความอยากของตัวเองได้ ถ้ารู้สึกว่าตัวเอง เริ่มมีปัญหาเรื่องน้ำหนัก ก็จะลดทันทีโดยไม่รีรอ แต่บางครั้งเข้มงวดกับตัวเองมากเกินไป จนทำให้หงุดหงิด
แม่นมากงับงับงับ
swada-tsunayoshi-kun
swada-tsunayoshi-kun
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 140
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 275
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 13/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : {ฐานทัพวองโกเล่ใต้โรงรถห้างนามิโมริ}
เข้าร่วม เข้าร่วม : 16/05/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เรียกว่า โบกี้ ละกัน

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Mon May 31, 2010 6:01 pm

ราศีกันย์ ( 24 สิงหาคม - 22 กันยายน ) ชาวราศีกันย์เป็นคนเจ้าหลักการ
อะไรก็ต้องถูกต้องสมบูรณ์แบบ ก็เลยจู้จี้เรื่องอาหาร มักจะกังวลว่าตัวเองจะกินของไม่ดีเข้าไป ดังนั้นเราจึงมักเห็นชาวราศี นี้ชอบ ทานมังสวิรัติ นอกจากนนี้ยังวิตกเรื่องสุขภาพของตนจนเกินเหตุ จึงฉลาด เลือกอาหาร และใส่ใจ อาหารเพื่อสุขภาพเสมอ..

อย่างไรก็ตาม..ชาวราศีนี้มีปัญหาในเรื่องความอ้วน ( Y.Y)และไม่ค่อยอดทนนัก... ควรเลิกทานอาหารที่ให้พลังงานต่ำ และหันมาทานอาหารที่มีกากใยเข้ามาแทน และที่สำคัญ อย่าลืมออกกำลังกายนะ
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ตั้งหัวข้อ by bassleo Mon May 31, 2010 10:07 pm

ราศีพฤษภ ( 21 เมษายน - 21 พฤษภาคม )
การควบคุมอาหารเป็นเรื่องหนักหนาสาหัสสำหรับชาวราศีพฤษภ เหมือนกันต้องกินยาขม หม้อโตๆ อย่างงั้นแหละ..เพราะชาวราศีนี้รักการกิน.. โดยเฉพาะอย่างยิ่งอาหารแปลก ๆ หรือ "ถึงเครื่อง" ชาวราศีพฤษภชอบคิดค้นทำเมนูอาหารใหม่ๆ อยู่เสมอเลย ถึงจะสนุกกับการกิน แต่ถ้าต้องลดน้ำหนักก็ทำได้ไม่ยาก แต่ถ้าวันใดที่รู้สึก หดหู่ หรือรู้สึกแย่ จะทำให้ทานเยอะผิดปรกติ...จุ๊ จุ๊ ..นี่เป็นนิสัยอันตรายนะ..ระวังหน่อย... แต่ก้อยังนับว่าโชคดีนะ ที่ดาวพฤหัสในลัคนาทำให้ชาวราศีนี้รักสวยรักงาม คอยดูแลรูปร่างอยู่เสมอ ๆ จะควบคุมน้ำหนัก ได้สำเร็จตามที่ตั้งเป้าไว้ ถ้าจำเป็นจริงๆ
bassleo
bassleo
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 69
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 99
<b>CTC</b> CTC : 5
วันเกิด วันเกิด : 25/04/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : ที่บ้าน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/05/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : ว่าง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : bass

ตั้งหัวข้อ by pickes002 Tue Jun 01, 2010 5:29 am

ราศี
ธนู ( 23 พฤศจิกายน - 21 ธันวาคม )

ชาวราศีธนูไม่ค่อยอยู่กับที่และรีบเร่งตลอดเวลา ถ้าเดินทางไปประเทศไหน
ก็ชอบ
ชิมอาหารพื้นเมืองของประเทศนั้น เป็นประเภทกินเร็ว กินจุ...

เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลา ทำให้ชาวราศีนี้ไม่ค่อยคำนึงถึงคุณค่าทางอาหาร
หรือเลือก
กินเฉพาะอาหารแคลลอรี่ต่ำ เราจึงมักพบเห็นชาวราศีธนู
ตามร้านฟาสต์ฟู้ดมากกว่า
ชาวราศีอื่น ๆ

เป็นประเภทกินเร็ว กินจุ...
-เรอะ แล้วทำไมผมกินจานนึงเกือบ2ช.ม.อ่ะ

เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลา

-เวลาเหรอเหลือเฟือ ครับ

ทำให้ชาวราศีนี้ไม่ค่อยคำนึงถึงคุณค่าทางอาหาร
-แล้วทำไมผมถึงพยายามกินให้ครบ5หมู่อ่ะ?

หรือเลือก
กินเฉพาะอาหารแคลลอรี่ต่ำ

-อันนี้ตรงครับ

เราจึงมักพบเห็นชาวราศีธนู
ตามร้านฟาสต์ฟู้ดมากกว่า
ชาวราศีอื่น ๆ

-เหรอ ผมจำได้ว่าผมทำกับข้าวเองไว้ไปกินที่ร้านทุกวันเลยนา

สรุปคือไม่ตรงกับผมแทบทุกข้อเลยครับ
pickes002
pickes002
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 108
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 132234
<b>CTC</b> CTC : 13
วันเกิด วันเกิด : 01/12/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : LarGran3
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : นักดองโม
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : กิต

ขึ้นไปข้างบน