~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

หยิบสวยจากตู้เย็น

Go down

หยิบสวยจากตู้เย็น Empty หยิบสวยจากตู้เย็น

ตั้งหัวข้อ by kulathida Sat May 29, 2010 4:39 pm

สูตร 1
ผิวกายที่ว่าหมองและหยาบกระด้างเป็นกระดาษทราย
จัดการขัดให้ใสนุ่มด้วยมะขามเปียก โดยฉีกเอามะขามเปียกเหนียวๆมาประมาณ 2
ช้อนโต๊ะ
แกะเม็ดและใยออกจนเหลือแต่เนื้อล้วนๆชโลมผิวด้วยน้ำแล้วใช้เนื้อมะขามเปียก
ขัดให้ทั่วตัวเลยค่ะ ทิ้งไว้ 2-3 นาทีแล้วล้างออก ผิวจะเนียนใสดังใจ

สูตร 2

คนที่มีผิวกายแห้งมากๆลองใช้วิธีนี้ดูนะคะ
บดกล้วยที่สุกงอมผสมกับเบบี้ออยล์ ถ้ามีงาขาวก็ให้ผสมลงไปด้วยเล็กน้อย
นำมาพอกตัว ตรงไหนแห้งมากก็พอกทิ้งไว้เลยประมาณ 10 นาที
จากนั้นค่อยๆใช้มือถูวนตรงบริเวณที่พอกแล้วค่อยล้างออก
จะช่วยขัดผิวที่แห้งลอกออกไปพร้อมกับบำรุงผิวให้ชุ่มชื้น

สูตร 3

วิธีแก้ไขขอบตาคล้ำๆ นอกจากจะใช้แตงกวาแล้ว
ยังสามารถใช้มันฝรั่งฝานบางๆแล้ววางบนเปลือกตาทั้งสองข้าง ทิ้งไว้ 10-15
นาที รอบดวงตาจะชุ่มชื้นขึ้น ลดรอยหมองคล้ำได้

สูตร 4
ไม่รู้ว่าที่บ้านยังมี ดินสอพอง กันอยุ่บ้างหรือเปล่า
แต่ถ้ามีบดให้ละเอียดเลยนะคะแล้วหยิบนมสดเย็นๆมาผสมให้เข้ากันจนได้เนื้อ
แป้งเหนียวๆ สำหรับคนผิวแห้งจะเติมน้ำผึ้งอีกหน่อยก็ได้
เอามาพอกหน้าทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วจึงล้างออกให้สะอาด
ดินสอพองจะช่วยบรรเทาผดผื่น กระชับรูขุมขนทำให้หน้าเนียน
ส่วนนมสดจะช่วยให้ผิวนุ่ม น้ำผึ้งช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว

สูตร 5
บางคนเชื่อว่ากินมะเขือเทศมากๆแก้มจะเปล่งปลั่งอมชมพูใส
แต่ถึงแม้ไม่ได้กินเข้าไป แค่เอามาแปะๆไว้ที่ผิวหน้าก็ช่วยให้สวยได้แล้วค่ะ
ฝานมะเขือเทศเป็นแว่นบางๆ แปะลงทั่วใบหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที
จึงล้างออกหรือจะคั้นเอาแต่น้ำมะเขือเทศสดมาทาผิวหน้าทิ้งไว้
แล้วล้างออกก็ได้นะคะ

สูตร 6

อยากผิวหน้านุ่มใสลองเอาน้ำผึ้งผสมไข่ขาวทาทั่วใบหน้า เว้นรอบดวงตา
ทิ้งไว้จนแห้งแล้วจึงล้างออกด้วยน้ำอุ่น

สูตร 7

เอามะนาวผสมกับดินสอพอง
ใช้มือบี้ให้เข้ากันจนเป็นเนื้อแป้งเหนียวๆเสร็จแล้วทาลงบนใบหน้า
เว้นเฉพาะรอบดวงตา ทิ้งไว้จนเนื้อแป้งแห้งสนิทแล้วค่อยล้างออก
ทำเป็นประจำจะช่วยลดความมันบนใบหน้า ทำให้ผิวใสขึ้น

สูตร 8

แตงกวาเป็นผักที่ให้ความเย็นและความชุ่มชื่น
เหมาะมากสำหรับผิวที่เผชิญแดดจนระอุและอ่อนล้า
นำแตงกวาสดจากตู้เย็นมาล้างให้สะอาด ปอกเปลือกออกแล้วบดละเอียด
พอกผิวหน้าไว้ประมาณ 15-20 นาที จึงล้างออก
จะช่วยปลอบประโลมให้ผิวผ่อนคลายและเย็นขึ้น

สูตร 9

คนผิวหน้ามันลองใช้สูตรนี้ บดมันฝรั่งดิบให้ละเอียดผสมน้ำอุ่นเล็กน้อย
ก่อนนำมาทาลงบนใบหน้าให้ทาผิวหน้าด้วยเบบี้ออยล์บางๆก่อน
มาส์กทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำอุ่น
เท่านี้ผิวก็กระชับเต่งตึงและเรียบเนียน

สูตร 10

บำรุงเส้นผมให้ดกดำนิ่มสลวยด้วยมะกรูดกันเถอะค่ะ
เพียงแค่ผ่ามะกรูดเป็นสองซึกแล้วคั้นเอาแต่น้ำ (กรองเม็ดและกากออก)
หลังจากสระผมจนสะอาด นำน้ำมะกรูดมานวดเส้นผมและหนังศรีษะ หมักทิ้งไว้ 5-10
นาที แล้วจึงล้างออก สำหรับคนที่หนังศรีษะมันมากๆ
ไม่จำเป็นต้องใช้ครีมนวดผมตาม จะช่วยลดอาการคันศรีษะได้ด้วย

สูตร 11

เจอส้มเขียวหวานเย็นๆแช่อยู่ อย่ารอช้า นำมาปอกเปลือก แกะเป็นกลีบๆ
ลอกใยและแคะเมล็ดออก แปะลงบนใบหน้าทิ้งไว้สัก 15-20 นาที
จะรู้สึกสดชื่นขึ้นทันที ถ้าทำบ่อยๆสัปดาห์ละครั้ง ติดกันประมาณ 3 เดือน
ผิวจะดูสดใสเปล่งปลั่งขึ้น

สูตร 12
มะขามเปียกก็หยิบมาบำรุงหน้าได้ แต่ต้องระมัดระวังหน่อย
โดยเฉพาะคนที่แพ้สาร AHA นี่ไม่ควรใช้ค่ะ วิธีการคือเอามะขามเปียกมาแช่น้ำ
แล้วคั้นเอาแต่น้ำมาผสมกับโยเกิร์ตรสธรรมดา พอกหน้าทิ้งไว้ 5-10 นาที
ระหว่างพอกถ้ารู้สึกคันมากจนแสบให้รีบล้างออก
สูตรนี้สามารถผลัดเซลล์ผิวเก่าให้ผิวหน้าใสขึ้น
ถ้าทำเป็นประจำจะช่วยลดริ้วรอยตื้นๆได้อีกด้วย

สูตร 13

แอปเปิ้ลบด ไข่ไก่และนมสด เอามาผสมรวมกันพอกหน้าไว้ 15 นาที
ล้างออกให้สะอาด
นอกจากจะเป็นมาส์กที่มีกลิ่นหอมมากๆแล้วผิวหน้าจะนุ่มขึ้นทันทีเลยล่ะ

สูตร 14

หยิบน้ำเย็นออกมาหนึ่งขวด ใช้ล้างหน้าเป็นประจำ เช้า-เย็น
จะช่วยให้ผิวตื่นตัว รูขุมขนกระชับขึ้น
แถมยังช่วยประโลมผิวที่อ่อนล้าจากการสัมผัสมลภาวะและความเครียดได้อีกด้วย

สูตร 15

ผิวหน้าแพ้เป็นผื่นคันอันเนื่องมาจากใช้เครื่องสำอางไม่เหมาะกับผิว
ลองใช้ไข่ขาวเนื้อหยุ่นๆพอกเฉพาะบริเวณที่แสบคัน ทิ้งไว้ประมาณ 5
นาทีแล้วล้างออกให้สะอาดด้วยน้ำเปล่า จะช่วยบรรเทาอาการแสบคันได้บ้าง
แต่หลังจากนั้นควรไปปรึกษาแพทย์ผิวหนัง

สูตร 16

พืชที่มีประโยชน์อีกอย่างคือ ว่านหางจระเข้ เพราะวุ้นใสๆที่ปอกเปลือกแล้ว
ใช้รักษาแผลสดได้ดีมากๆแถมยังรับประทานได้ด้วย
นอกจากนี้วุ้นใสยังช่วยบำรุงให้ผิวพรรณเปล่งปลั่ง รักษาสิวอักเสบได้
เพียงแค่เอาเมือกเหนียวใสจากวุ้นมาทาผิวหน้า
ทิ้งไว้จนแห้งแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด ผิวพรรณจะชุ่มชื่นสดใส

สูตร 17

ฟื้นฟูเส้นผมจากความแห้งกรอบด้วยน้ำมันมะกอก
หยดน้ำมันมะกอกลงบนฝ่ามือแล้วลูบไล้บริเวณปลายผมขณะที่เปียก
จากนั้นใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำอุ่นจัดโพกศรีษะทิ้งไว้ 15 นาที
สระออกด้วยแชมพูอย่างอ่อน เส้นผมจะนุ่มสลวยและเงางาม

ที่มา : Pooyingnaka.com
kulathida
kulathida
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 114
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 141
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 10/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : hart
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : killer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : POISON

ขึ้นไปข้างบน Go down

หยิบสวยจากตู้เย็น Empty Re: หยิบสวยจากตู้เย็น

ตั้งหัวข้อ by ringo Sat May 29, 2010 10:05 pm

กรี๊ดกร๊าด ขอบใจจ้า
ringo
ringo
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 448
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 545
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 11/02/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใจกลางดวงอาทิตย์ - -"
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเชือด เชือดก่อนชิม(ไอบ้า)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปิ้ล

หยิบสวยจากตู้เย็น Empty Re: หยิบสวยจากตู้เย็น

ตั้งหัวข้อ by sunday Sat May 29, 2010 11:25 pm

กริ๊ดดดด เริ่ดดดดด +1ๆๆๆ

[You must be registered and logged in to see this link.]

[You must be registered and logged in to see this link.]

sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ตั้งหัวข้อ by noynar_gokudera Sun May 30, 2010 2:42 pm

จะลองเอาไปใช้ดูนะคะ ^^

ขอบคุนสำหรับข้อมูลดี ๆ
noynar_gokudera
noynar_gokudera
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 445
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 655
<b>CTC</b> CTC : 20
วันเกิด วันเกิด : 06/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vogola Family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : มาเฟีย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า

http://www.noyhna300.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by saxzz Sun May 30, 2010 2:56 pm

อ่านะ
saxzz
saxzz
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 218
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 325
<b>CTC</b> CTC : 26
วันเกิด วันเกิด : 06/04/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : กระท่อมข้างประสาท
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NaKaYaMa YuSuKe Seiiii

ขึ้นไปข้างบน