~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~ Empty ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~

ตั้งหัวข้อ by Mook Love Reborn~ Mon May 24, 2010 6:59 pm

อันนี้ก็ไม่รู้จะจริงรึปล่าวนะคะแต่ก็ลองกันดูแล้วกัน

Spoiler:
[You must be registered and logged in to see this link.]

ก็ถ้าชาตะของคุณเป็นยังไงก็บอกกันได้นะคะ [You must be registered and logged in to see this image.]เพราะของข้าน้อยไม่ค่อยดีสะเท่าไร

ลาหระค่ะ

[You must be registered and logged in to see this link.]

[You must be registered and logged in to see this image.]

[You must be registered and logged in to see this image.]
Mook Love Reborn~
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 149
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 713
<b>CTC</b> CTC : 17
วันเกิด วันเกิด : 09/02/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : Sawada Home~
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 23
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : มุก

ขึ้นไปข้างบน Go down

ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~ Empty Re: ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~

ตั้งหัวข้อ by ringo Mon May 24, 2010 7:48 pm

ตามเลขศาสตร์ดีทุกประการ

แต่พอมาที่อารยตนะแล้วช่างเลวร้าย - -"

งั้นจะชื่อแต่ครึ่งบนแล้วกัน 555
ringo
ringo
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 448
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 545
<b>CTC</b> CTC : 19
วันเกิด วันเกิด : 11/02/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใจกลางดวงอาทิตย์ - -"
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเชือด เชือดก่อนชิม(ไอบ้า)
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เปิ้ล

ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~ Empty Re: ชื่อบอกชะตาตามหลักอรายตนะ~

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Mon May 24, 2010 7:49 pm

ของเราดีมาก ๆ เลยค่ะ :)
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

ตั้งหัวข้อ by prikcub Mon May 24, 2010 10:31 pm

Spoiler:

ชื่อคิดเป็นเลขศาสตร์ได้ค่า 17 (หมายเลข 17)
หากรวมกันแล้วได้เลข 17 ละก็ เค้าว่ากันว่า คนผู้นี้ เป็นผู้มีสติปัญญาดี เฉลียดฉลาดยิ่งนัก จึงส่งผลให้หลายๆครั้งผ่านพ้นอุปสรรคไปได้อย่างเฉียดชิว แต่มักประสบความล้มเหลวในชีวิตครอบครัว คนผู้นี้ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของดาวอาทิตย์ และดาวเสาร์ ซึ่งจะส่งผลให้ มีชะตาชีวิต ที่อยู่ในเกฑณ์ปานกลาง มีความสุข เจิญรุ่งเรื่องระดับน่าพอใช้ แต่มักถูกว่า ร้ายนินทา ถูกกลั่นแกล้ง จากผู้ที่มีอิทธิพลที่เหนือกว่า มักไม่เป็นที่รักของเจ้านาย ดังนั้น ทุกข์ที่เกิดขึ้น มักเกิดจากผูที่เป็นนาย ใหญ่โตกว่า แต่อิทธิพลของดาวพุธยังพอช่วยให้แคล้วคลาดจากเหตุการณ์ร้ายๆได้บ้าง

ตรวจสอบเลขศาสตร์ จากนามสกุล
นามสกุลคิดเป็นเลขศาสตร์ได้ค่า 20 (หมายเลข 20)
หากรวมกันได้เลข 20 ล่ะก็ เค้าว่าคนผู้นี้ ชอบทำอะไรแปลกใหม่ จิตการกว้างไกล บางทีไกลมากเกินไป จนกลายเป็นเพ้อเจอ คนผู้นี้ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของดาวจันทร์ และดาวมฤตยู ส่งผลให้คนผู้นี้มีอุปนิสัย กล้าได้กล้าเสีย กล้าเสี่ยงในสิ่งที่ตนตั้งใจ หรือ กะเกณฑ์ไว้ เป็นคนช่างฝัน มีลางสังหีณ์ที่ค่อนข้างแม่นยำ คิดสิ่งใด หรือคาดเดาอะไร สิ่งนั้นมักเกิดขึ้นอยู่เสมอๆ ประสบความสำเร็จในชีวิตง่ายดาย ด้วยเพราะเป็นคนกล้าลองนี่แหละ

ตรวจสอบเลขศาสตร์ จากการรวมชื่อและนามสกุล
เมื่อนำชื่อ+นามสกุลได้ค่า 37 (หมายเลข 37)
หากรวมกันแล้วได้เลข 37 ล่ะก็เค้าว่ากันว่าคนผู้นี้ มักมีชะตาชีวิต ไม่สู้ดีนัก มักประสบความผิดหวังซ้ำๆซากๆ ต้องพบเจอกับเรื่องที่ไม่คาดคิด นับไม่ถ้วน พบเจอแต่เรื่องร้ายๆ บางก็กำพรแร่ร่อน อยู่นั้นทีนี่ที หรือไม่ก็ต้องพลัดพรากจากครอบครัวตั้งแต่เยาว์วัย แต่ด้วยคนผู้นี้ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของดาว อังคารและดาว เสารจึงส่งผลให้คนผู้นี้ มีจิตใจเด็ดเดียว กล้าหาญ อดทน และมีสติในการคิดและการตัดสินใจ แต่ถ้าหากบทจะไม่ฟัง ใครก็เอาไม่อยู่ ควรระวังเรื่องเจ้าคิดเจ้าแค้น เพราะจะทำให้มิตรบริวารไม่อยากเข้าใจ หรือให้ความไว้เนื้อเชื่อใจ

ตรวจสอบชื่อตามหลัก อายตนะ 6
เมื่อนำชื่อ ....... ของท่านมาตรวจสอบตามหลัก อายตนะ6 ผลมีดังนี้
ชื่อของท่านได้เลขอายตนะ6 คือ เลข 8 มีบารมีดั่งเป็นเจ้าคนนายคน เป็นหัวหน้าเป็นผู้จัดการ เป็นที่เคารพยำเกรงแก่ผู้คน เจ้าชะตามักต้องแบกภาระ แต่มีความสุขกาย สุขใจดี มีอำนาจวาสนา มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบมาก

ก็ดี
prikcub
prikcub
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 384
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 27396
<b>CTC</b> CTC : 66
วันเกิด วันเกิด : 25/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านการ์ตูน
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : ผู้เฝ้ามอง
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โคโรเนโร่/แพร

http://my.dek-d.com/prikcub/

ตั้งหัวข้อ by sunday Mon May 24, 2010 11:10 pm

อัปปรีย์สุดๆ- -

sunday
sunday
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 875
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2727
<b>CTC</b> CTC : 403
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนแผ่นดินไทย
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊งDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Tue May 25, 2010 7:34 am

ขอบคุณครับ -0-

เอาไว้อ่านคนเดียวดีกว่า เหอะๆ

Spoiler:

Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ตั้งหัวข้อ by kamisho Tue May 25, 2010 10:13 am

*0*ว้าวๆ

ของเราดีมากเลย

ขอบคุณมากนะคะที่นำของดีมาบอก 555
kamisho
kamisho
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 748
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 12432
<b>CTC</b> CTC : 104
วันเกิด วันเกิด : 09/09/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : 天国
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
อาชีพ อาชีพ : assassino
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : คามิ

ตั้งหัวข้อ by HiMiZustory Tue May 25, 2010 4:46 pm

งง

เดี๋ยวบอกดี มีคนคอนช่วยเหลือยามยาก

เดี๋ยวบอกไม่ดี หักไปทางไหนไม่มีใครเกื้อหนุน

เอาไงดี
HiMiZustory
HiMiZustory
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 430
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 487
<b>CTC</b> CTC : 9
วันเกิด วันเกิด : 14/07/1990
ที่อยู่ ที่อยู่ : LAMPANG
เข้าร่วม เข้าร่วม : 13/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : KILLER
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : MiwWiE

ตั้งหัวข้อ by AUGUZT Tue May 25, 2010 6:02 pm

ก็ดีนะ -3-
AUGUZT
AUGUZT
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 670
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1467
<b>CTC</b> CTC : 128
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านป๊ะป๋ากะมิหมี่ ;b
อาชีพ อาชีพ : นักปั่นนิยาย
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AUGUZT , เรียกว่ากัสก็ได้ : )

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Tue May 25, 2010 6:31 pm

ตรงอื่นก็พอได้นะ มีทั้งดีและไม่ดี
แต่พอเอาชื่อกับนามสกุลมาบวกกันแล้วอัปปรีย์สุดๆเลยอ่ะ
แล้วก็ๆ พอออกมาเป็นอายตนะล่ะดีมากๆเลย 55+
ชื่อของท่านได้เลขอายตนะ6 คือ เลข 6 เปรียบดังราชินี มีอำนาจวาสนาสูง เป็นที่รักใคร่นิยมชมชอบแก่คนทั่วไป มีแต่ผู้คนอยากพบเห็นอยากอยู่ใกล้ชิด มีเสน่ห์นักหนา มีความสุขทั้งกายและใจ หน้าตาอิ่มเอิบ อุดมสมบูรณ์ ดีนัก
โว้วว ว *0*
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by Mook Love Reborn~ Tue May 25, 2010 6:37 pm

sunday พิมพ์ว่า:อัปปรีย์สุดๆ- -

มันก็มีดีและไม่ดีแหละเดย์ข้ายังไม่ดีตอนท้ายๆเลย- -

Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 149
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 713
<b>CTC</b> CTC : 17
วันเกิด วันเกิด : 09/02/1998
ที่อยู่ ที่อยู่ : Sawada Home~
Age Age : 23
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : มุก

ตั้งหัวข้อ by wowee Tue May 25, 2010 8:06 pm

ตรงเรื่องข้อระวัง - -"
wowee
wowee
Gold Kidz
Gold Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 830
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1444
<b>CTC</b> CTC : 18
วันเกิด วันเกิด : 10/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : สักที่
อาชีพ อาชีพ : -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อัญ

ตั้งหัวข้อ by kulathida Sat May 29, 2010 4:34 pm

ดีบ้างไม่ดีบ้างปะปนกันไป
ยังไงก็ขอบคุณค่ะ
kulathida
kulathida
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 114
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 141
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 10/02/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : hart
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : killer
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : POISON

ตั้งหัวข้อ by onizo Sat May 29, 2010 4:57 pm

ชื่อดีโคตร ตรงสุด ๆ
นามสกุลไม่ดีเท่าที่ควรเพราะมันบอกว่าผมรักใครรักจนไม่ลืมหูลืมตา - -
รวมกันออกมาก็มีความสุขปานกลางถึงดี

สรุปดี - -
onizo
onizo
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 66
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 121
<b>CTC</b> CTC : 3
วันเกิด วันเกิด : 15/11/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : นรก ขุมพิพากษา
อาชีพ อาชีพ : ซาตาน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โซนะ zona(ta)

ตั้งหัวข้อ by RINACHANS Sat May 29, 2010 7:07 pm

วินาศสันตะโรเลยค่ะ........ชื่อเรามันไม่ดีตรงไหนหว่า
เกิดมา พระก็ตั้งให้...ดวงของวันที่เกิดออกจะมีมงคล
ไม่เชื่อรองไปเปิดดูชื่อดิฉันก็ได้
นางสาวนฤมล สิ้นทุกข์ เกิด 7 สิงหา 38 ไปดู...เลย อนาถายิ่งนัก TUT
RINACHANS
RINACHANS
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 15
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 20
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 07/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : 80/133 ม.6 อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เลย์

ตั้งหัวข้อ by WB Sun May 30, 2010 2:02 pm

ของเราดีหมดเลย
ทั้งชื่อ ทั้งนามสกุล
รวมกันแล้วก็ดี
ตามหลักอายตนะ 6 ก็ดี
^^~
WB
WB
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 8
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 10
<b>CTC</b> CTC : 0
วันเกิด วันเกิด : 11/08/1986
ที่อยู่ ที่อยู่ : นามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 16/05/2010
Age Age : 34
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : WB

http://harusame86.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by saxzz Sun May 30, 2010 2:31 pm

มันเป็นแค่ชื่อสมมุติไว้เรียกกันเท่านั้น
จะดีไม่ดีก็อยู่ที่ตัวเรานั้นแหล่ะ ^^"
saxzz
saxzz
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 218
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 325
<b>CTC</b> CTC : 26
วันเกิด วันเกิด : 06/04/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : กระท่อมข้างประสาท
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NaKaYaMa YuSuKe Seiiii

ตั้งหัวข้อ by B.O.Y BAS Sun May 30, 2010 6:34 pm

ได้อย่างงี้อ่ะ ไม่รู้ว่าดีหรือร้ายกันแน่=w='?
V
V
V
Spoiler:
ตรวจสอบเลขศาสตร์ จากนามสกุล
นามสกุลคิดเป็นเลขศาสตร์ได้ค่า 25 (หมายเลข 25)
หากได้เลข 25 ล่ะก็ เค้าว่ากันว่าคนผู้นี้ ชอบสืบเสาะหาความรู้ใสตัว อยู่เฉยเป็นไม่ได้ต้องค้นคว้าหาสิ่งที่ส้นใจอยู่เป็นนิต คนผู้นี้ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของดาวจันทร์ และดาวพฤหัส ซึ่งส่งผลให้ คนผู้นี้มีชะตาชีวิตที่ ดี ปานกลาง กชีวิต อยู่ในช่วงที่ไม่สู้ดีนัก ก็มักได้คนเข้ามาช่วยเหลือ หรืออุปถัมป์ค้ำชู้เสมอ หากประกอบกิจการ ก็มักมีผู้ใหญ่ให้ความช่วยหลือ ให้ผ่านลุล่วงไปด้วยดี อุปนิสัยของคนผู้นี้ มักความความยุติธรรมอยู่เป็นที่ตั้ง เป็นกลาง และมีจิตใจที่มั่นคง และจะได้คู้ครองชีวิตที่ดียิ่งนัก แต่ด้วยผลของเลขนี้หากประกอบกันแล้ว มีผลให้ชีวิตพลิกผันได้ง่าดายมาก

ตรวจสอบเลขศาสตร์ จากการรวมชื่อและนามสกุล
เมื่อนำชื่อ+นามสกุลได้ค่า 44 (หมายเลข 44)
หากรวมกันแล้วได้เลข 44 ล่ะก็เค้าว่าคนผู้นี้ มีชะตาชีวิตอยู่ในเกณฑ์เจริญรุ่งเรืองดีมาก.. ด้วยเพราะคนผู้นี้ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของดาว พุธ ยกกำลังสอง จึงส่งผลใหเ ความรุ่งโรจน์ในชีวิตเป็นไปในทางที่ดี แต่มีขอควรระวังเป็นอย่างยิ่ง เพราะในทางงตรงกันข้ามแล้ว 4+4 เท่ากับ 8 จะตกอยู่ที่ดาวราหู ดังนั้นชีวิต มีความไม่แน่นนอน หากคิดจะทำอะไรการใหญ่ละก็ ควรตัดสินใจให้ถี่ถ้วนเสียก่อน อย่าหลงลมปากคนง่ายๆ แต่ด้วยความที่คนเลขนี้มีจุดเด่นที่ "ปาก" เป็นผู้ที่มีวาจาดี สติปัญญาล้ำเลิศ จะนำมาซึ่งความสำเร็จ ดังนั้น ควรใช้การพูดการจานี้ ในทางที่ดี ที่ถูกที่ การงานรุ่งเรื่องมาก หากได้งานที่เกี่ยวข้องกับการพูด นักการเมือง พิธีกร ทนาย เพราะไม่ว่าจะพูดอะไร คนมักให้ความสนใจ และเป็นที่เชื่อถือยิ่งนัก

ตรวจสอบชื่อตามหลัก อายตนะ 6
ผลมีดังนี้
ชื่อของท่านได้เลขอายตนะ6 คือ เลข 2 มีจิตใจเหมือนแม่ รักใคร่ดูแล ห่วงใย เมตตา คนรอบข้างเป็นอย่างดี ใครได้อยู่ด้วยแล้วอิ่มหนำสำราญ มีความสุขกาย สุขใจ เจ้าชะตาอยู่ที่ใดก็จะมีผู้คนไปมาหาสู่ รักใคร่ คิดถึง ตลอดไป

Spoiler:

B.O.Y BAS
B.O.Y BAS
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 562
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1773
<b>CTC</b> CTC : 211
วันเกิด วันเกิด : 13/10/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Railgun
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ต่อกันดั้ม- -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BAS[TER]=W='

ตั้งหัวข้อ by DNGZ Sun May 30, 2010 6:46 pm

อืม ของเราเหมือนว่าจะร้ายแหละTOT
DNGZ
DNGZ
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 322
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 580
<b>CTC</b> CTC : 28
วันเกิด วันเกิด : 22/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน
อาชีพ อาชีพ : สมาชิกDNG
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NAN

ตั้งหัวข้อ by Akira_Kung Sun May 30, 2010 7:13 pm

ตรงมากๆเลยครับ

ไม่น่าเชื่อว่าเพราะชื่อกับนามสกุบจะมีผลต่อชีวิตและโชคชะตาด้วย [You must be registered and logged in to see this image.]
Akira_Kung
Akira_Kung
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 490
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 610
<b>CTC</b> CTC : 32
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านหลังหนึ่ง
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ฺBright

ตั้งหัวข้อ by jaysod Sat Jun 05, 2010 11:13 pm

ไม่ค่อยตรง มากก
jaysod
jaysod
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 397
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 473
<b>CTC</b> CTC : 4
วันเกิด วันเกิด : 15/05/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : ที่สาวน่ารักๆอยู่
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจเจ

ตั้งหัวข้อ by DanGerBomBer Sun Jun 06, 2010 3:55 pm

ดีมากเลยอ่า
DanGerBomBer
DanGerBomBer
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 599
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 11515
<b>CTC</b> CTC : 117
วันเกิด วันเกิด : 30/07/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : ムーン
เข้าร่วม เข้าร่วม : 13/04/2010
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : 重要な

http://aeziiz.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by cartoonclub Sun Jun 06, 2010 5:31 pm

ของผมดูแล้วมันมีทั้งครึ่งดี และไม่ดี แบบว่าชีวิตรุ่งเรืองเลยก็มี แบบเสียชีวิตกว่าวัยอันควรก็มี ยังไงซะถึงแม้จะออกมาดูเลวร้ายถึงกับทำนายว่าจะเสียชีวิตก่อนวัยอันควร แต่เข้าก็มีคำว่า ระวัง นำหน้าด้วย งั้นก็ไม่แน่เสมอไป บางที่ถ้าผมระวัง ผมอาจจะไม่ตายก็ได้ ยังไงซะ ผมก็ไม่เชื่อ แต่ก็ไม่ลบหลู่ครับ เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง อันที่ดีๆ ผมก็เชื่อและเอาเข้าตัวครับ ส่วนอันที่ไม่ดีก็เอามันออกห่างๆตัวครับ แล้วก็พยามสร้างเกราะกัน ความเลวร้ายไม่ใฝห้มันมาหาเรา

----------------------------------------------------

"ก้อนหิน"เล็กๆก่อนนี้มันดูไม่มีความหมาย
"ฟ้า"สีฟ้าก็เหมือนหาดูได้ง่ายดาย
"ดอกไม้สีขาว"ทั้งสวนก็ล้วนแต่ดูคล้าย
อย่างกับ"ชั้น"ที่เธอมองผ่านไป ไม่เคยรู้ดี"ไม่เคย"สะกิดใจ
แต่ถ้า"เธอ"คิดดูดีๆ ช่วยมองอีกซักที"
ก็จะเห็นว่ามี"อะไรซ่อนไว้...."
"ก้อนหินทุกก้อนไม่เหมือนกัน ฟ้าทุกวันไม่ซ้ำกัน ชั้นก็คงไม่ซ้ำใคร ถ้าเธอมองลึกลงไป"
cartoonclub
cartoonclub
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 312
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 790
<b>CTC</b> CTC : 30
วันเกิด วันเกิด : 28/12/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : วองโกเล่แฟมิลี่บนcartoonclub.nstar.org
อาชีพ อาชีพ : ผู้บัญชาการหน่วยกองกำลังประชากรที่ดีcartoonclub
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ไซโค

ตั้งหัวข้อ by lovereborn Sun Jun 06, 2010 6:25 pm

ของเราดีหมดเลย
ยกเว้นอันนี้ [You must be registered and logged in to see this image.]
ชื่อของท่านได้เลขอายตนะ6 คือ เลข 3 เปรียบดังคนรับใช้ในบ้าน ต้องเหนื่อยหนักตลอดไป มีชีวิตที่น้อยหน้าผู้อื่น ถูกรังแกข่มเหง ตนเองจะได้กินน้อย ใช้น้อย ชีวิตจะลำเค็ญ เป็นที่ดูแคลนแก่คนพบเห็น คนใกล้ชิด หาคนรักจริงยาก
ตรงคนรับใช้ในบ้านนี่ตรงสุดๆตรงมากอยู่ที่บ้านโดนใช้ตลอดเลย
lovereborn
lovereborn
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 106
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 246
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 23/01/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านซาวาดะ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/04/2010
อาชีพ อาชีพ : ......
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : นุ๊บนับ

ตั้งหัวข้อ by phutagram Sun Jun 06, 2010 6:51 pm

ก็ดีบ้างไม่ดีบ้าง
phutagram
phutagram
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 420
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 786
<b>CTC</b> CTC : 27
วันเกิด วันเกิด : 16/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola Family
เข้าร่วม เข้าร่วม : 14/05/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Gram

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน