~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พ่อสอนการเมืองลูก

3 posters

Go down

พ่อสอนการเมืองลูก Empty พ่อสอนการเมืองลูก

ตั้งหัวข้อ by swada-tsunayoshi-kun Sun May 23, 2010 4:52 pm

พ่อสอนลูกเรื่องการเมือง ฮามาก
...เอามาฝาก พ่อสอนการเมืองลูก ... โดนใจจริงๆ.....

เป็นเรื่องของเด็กน้อยคนหนึ่งซึ่งมีครอบครัวที่อบอุ่นซึ่งในครอบครัวมีด้วยกัน ทั้งหมด 5 คน

วันนึงขณะที่เด็กน้อยนั่งกินข้าวเช้าอยู่บนโต๊ะอาหาร

เด็กน้อยมองเห็นคุณพ่อดูข่าว TV เกี่ยวกับการ เมือง '

พ่อ...การเมืองคืออะไรอ่ะ ' เด็กน้อยถามพ่อด้วยความสงสัย

พ่อทำท่าทางคิดหนักก่อนจะตอบกลับไปว่า

'อืม...มันก็ไม่ยากหรอกลูกเปรียบเทียบง่ายๆนะลูก '

- เปรียบ พ่อเป็น พ่อค้านายทุน ก้อคอยหาเงินไง
- เปรียบ แม่เป็น รัฐบาล ก็คอยเอาเงินจากพ่อมาบริหารไง !
- เปรียบ ตัวลูกเองเป็น ประชาชน ที่ต้องมีรัฐบาลคอยดูแล
- เปรียบ น้องชายของลูกเป็น อนาคตของชาติ
- เปรียบ พี่แจ๋ว (พี่เลี้ยงของเด็กในบ้าน) เป็นชนชั้นแรงงาน

เด็กน้อยทำหน้า งง ก่อนจะปล่อยให้ ความสงสัยนั้นอยู่ในหัวตลอดทั้ง-วันจนเมื่อ
ถึงเวลาตกดึกของวันนั้น
ขณะเด็กน้อยกำลังหลับ ' แงๆๆๆๆๆ ' เสียงน้องชายตัวน้อยของเค้าร้องดังขึ้น

เด็กน้อยเดินไปดูที่เปลจึง
ได้รู้ว่าน้อยชายของเค้า ขี้แตก

เด็กน้อยรู้ทันทีว่าต้องไปตามแม่มาดูน้อง
ขณะเดินไปตามแม่เด็กน้อยได้ยินเสียงออกมาจากห้องของพี่แจ๋วพี่เลี้ยงคนสวย
ด้วยความสงสัยจึงแง้ม ประตูดูพบว่า พ่อเค้ากำลังอยู่บนตัวของพี่แจ๋ว

เด็กน้อยจึงเดินไปที่ห้องของแม่พบว่าแม่ของเค้ากำลังนอนหลับไม่รู้เรื่องอยู่
เด็กน้อยพยายามปลุกแต่ก็ ไม่ยอมตื่น เด็กน้อยท้อใจเดินกลับห้องนอนและหลับไปหลังจากคิดอะไรได้มากมาย

ตื่นตอนเช้าขณะลงมาจากห้องเพื่อกินข้าวเช้า เด็กน้อยเห็นพ่อของเค้า ' พ่อๆ ผม
รู้แล้วละว่าการเมืองเป็นยังไง '
เด็กน้อยยิ้มที่ตัวเองเข้าใจในสิ่งที่ผู้ใหญ่บางคนยังไม่เข้าใจ
' แล้วมันเป็นยังไงละไหนบอกพ่อสิลูก ' พ่อถามด้วยความอยากรู้

' การเมืองก็คือ
..... การที่พ่อค้าหรือนายทุนกดขี่ชนชั้นแรงงาน!!
ในขณะที่รัฐบาลก็หลับหูหลับตาไม่สนใจประชาชน
แม้ว่าประชาชนจะเรียกร้องยังไงก็ตาม!! ......โดยทิ้งอนาคตของชาติให้จมบนกองขี้!!

เครดิต : [You must be registered and logged in to see this link.]
. . .
swada-tsunayoshi-kun
swada-tsunayoshi-kun
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 140
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 275
<b>CTC</b> CTC : 12
วันเกิด วันเกิด : 13/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : {ฐานทัพวองโกเล่ใต้โรงรถห้างนามิโมริ}
เข้าร่วม เข้าร่วม : 16/05/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เรียกว่า โบกี้ ละกัน

ขึ้นไปข้างบน Go down

พ่อสอนการเมืองลูก Empty Re: พ่อสอนการเมืองลูก

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Sun May 23, 2010 6:28 pm

555+
มากคะ
แต่รู้สึกว่าจะซ้ำนะจ๊ะ
[You must be registered and logged in to see this image.]
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

พ่อสอนการเมืองลูก Empty Re: พ่อสอนการเมืองลูก

ตั้งหัวข้อ by Lambo-G Mon May 24, 2010 8:41 am

นี่ ก็ อีกคน น่ะ !!!

ถือว่า เตือน 2 ครั้ง แล้ว น่ะค่ะ

ถ้า เห็นว่า ในบอร์ดยังมีอีก กระทู้ ใคร คนที่ 3 ที่ตั้งกระทู้ละก็

จะไม่มา บอกอย่างนี้แล้วน่ะค่ะ

แบน อย่างเดียวคะ
Lambo-G
Lambo-G
ผู้ช่วย
ผู้ช่วย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 51
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 222
<b>CTC</b> CTC : 61
วันเกิด วันเกิด : 10/04/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : SOUR
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
Age Age : 32
อาชีพ อาชีพ : DETECTIVE
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : G

ขึ้นไปข้างบน