~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย)

Go down

ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย) Empty ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย)

ตั้งหัวข้อ by saxzz Sat May 22, 2010 3:33 pm

ความรัก กับ ต้นหญ้า...

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว
...มีครูกับลูกศิษย์นั่งอยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ซึ่งใกล้กั บสนามหญ้าอันกว้างใหญ่
ทันใดนั้น ลูกศิษย์คนหนึ่งก้อถามขึ้นมาว่า

ลูกศิษย์ : อาจารย์คับ ผมสงสัยจังเลยว่า เราจะหาคู่แท้เราเจอได้ไงคับ
อาจารย์บอกผมหน่อยได้ไหม คับ?

อาจารย์ : (เงียบไปพักหนึ่ง ก่อนที่จะตอบ) อืม มันเป็นคำถามที่ยากนะ
ในขณะเดียวกันมันก็เป็นคำถาม ที่ง่ายเหมือนกันนะ

ลูกศิษย์ : (นั่งคิดอย่างหนัก) อืม?....งงอะไม่เข้าใจ

อาจารย์ : โอเค งั้น เธอลองมองไปทางนั้นนะ ตรงนั้นน่ะ มีหญ้าเยอะแยะ เลยใช่ไหม
เธอลองเดิน ไปหาหญ้าต้นที่สวยที่สุด แล้วเด็ดมาให้ครูสิ ต้นเดียวเท่านั้นนะ
แต่ว่า เวลาเธอเดินเนี่ย เธอต้องเดินไป ข้างหน้าอย่างเดียวนะ ห้ามเดินถอยหลัง
เข้าใจไหม

ลูกศิษย์ : ได้เลยครับ จาน รอสักครูน่ะครับ (ว่าแล้ว ก้อวิ่งตรงไปยังสนามหญ้า)
หลังจากนั้นไม่นาน....

ลูกศิษย์ : ผมกลับมาแล้วครับจาน

อาจารย์ : อืม...แต่ทำไมครูไม่เห็นต้นหญ้าสวย ๆ ในมือเธอเลยหละ

ลูกศิษย์ : อ๋อ คืองี้ครับจาน ตอนที่ผมเดินไปแล้วผมเจอต้นหญ้าสวย ๆ เนี่ย
ผมก้อก้อคิดว่า เออ เดี๋ยว ก้อคงเจอต้นที่สวยกว่านี้ ดังนั้นผมก็เลยไม่เด็ดมัน
แล้วผมก็เดินไปเรื่อย รู้ตัวอีกที มันก็สุดสนามหญ้าแล้ว ครับ
จะเดินกลับก้อไม่ได้ เพราะจานสั่งห้ามไว้

อาจารย์ : นั่นแหละ คือสิ่งที่จะเกิดขึ้นในชีวิตจริงหละ ...

เรื่องนี้ต้องการที่จะสื่ออะไรกับเรา ต้นหญ้า ก็คือ คนที่อยู่รอบ ๆ ตัวคุณ
ต้นหญ้าที่สวยงาม ก็คือ คนที่คุณชอบ หรือคนที่ดึงดูดคุณนั่นแหละ ส่วนทุ่งหญ้า ก็คือ เวลา ...
เวลาที่คุณจะหาคู่แท้ของคุณ อย่ามัวแต่เปรียบเทียบ แล้ว คิดว่า
คงจะมีที่ดีกว่านี้ เพราะถ้าคุณ มัวแต่ เปรียบเทียบ
คุณจะเสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์ อย่าลืมว่า..."เวลาไม่เคยย้อนกลับ"
ไม่ใช่แค่ความรักเท่านั้น เรื่องนี้ ยังสามารถใช้ได้กับ
การหาคนที่จะมาทำงานร่วมกับคุในชีวิต หรือ แม้กระทั่งงานที่เหมาะสมกับคุณ
ดังนั้น มันจึงเป็นสัจธรรม ที่ว่า ..."จงรัก และ ไขว่คว้า
โอกาสที่คุณมีในขณะนี้ อย่ามัวแต่เสียเวลา บางครั้งคนเราก็มีโอกาสเลือกแค่
เพียงครั้งเดียวเท่านั้น..."

[You must be registered and logged in to see this image.]
saxzz
saxzz
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 218
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 325
<b>CTC</b> CTC : 26
วันเกิด วันเกิด : 06/04/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : กระท่อมข้างประสาท
เข้าร่วม เข้าร่วม : 07/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : NaKaYaMa YuSuKe Seiiii

ขึ้นไปข้างบน Go down

ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย) Empty Re: ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย)

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Sat May 22, 2010 8:21 pm

สรุปง่ายๆก็คือ เรื่องมากจะขึ้นคาน ใช่มั้ยคะ -0-?
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 25
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย) Empty Re: ความรัก กับ ต้นหญ้า ^^"(ซ้ำอภัย)

ตั้งหัวข้อ by aMil3A Sat May 22, 2010 8:38 pm

~~HiBird~~ พิมพ์ว่า:สรุปง่ายๆก็คือ เรื่องมากจะขึ้นคาน ใช่มั้ยคะ -0-?
คงตามนั้นล่ะมั๊งโย T^T

[You must be registered and logged in to see this link.]
[You must be registered and logged in to see this image.]
Spoiler:
aMil3A
aMil3A
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 498
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 18790
<b>CTC</b> CTC : 195
วันเกิด วันเกิด : 29/11/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : Death City
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 26
อาชีพ อาชีพ : ไม่ทำมาหากินรวยแล้ว
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจ๊ปริ๊นซ์*prince

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Sun May 23, 2010 7:35 pm

เห็นด้วยกับ คห.ที่1 เลยค่ะ
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ตั้งหัวข้อ by HiMiZustory Mon May 24, 2010 3:16 pm

ต้นหญ้านี่คือต้นคาใช่ไหม

ไอ้ที่สานๆ เอามาคลุมหลังคาบ้านอยู่ข้างๆ "คาน"
HiMiZustory
HiMiZustory
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 430
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 487
<b>CTC</b> CTC : 9
วันเกิด วันเกิด : 14/07/1990
ที่อยู่ ที่อยู่ : LAMPANG
เข้าร่วม เข้าร่วม : 13/04/2010
Age Age : 30
อาชีพ อาชีพ : KILLER
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : MiwWiE

ขึ้นไปข้างบน