~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความแตกต่างระหว่างความ "รัก" กับ "ชอบ"

Go down

ความแตกต่างระหว่างความ "รัก" กับ "ชอบ" Empty ความแตกต่างระหว่างความ "รัก" กับ "ชอบ"

ตั้งหัวข้อ by Devil_NeKo Sat Jun 26, 2010 9:29 pm

* ต่อหน้าคนที่รัก หัวใจเราเต้นรัว

* ต่อหน้าคนที่ชอบ เรารู้สึกมีความสุข

* ถ้าจ้องหน้าคนที่รัก เราจะหน้าแดง

* ถ้าจ้องหน้าคนที่ชอบ เราจะยิ้มออกมา

* ต่อหน้าคนที่รัก เราไม่สามารถพูดทุกสิ่งในใจได้

* ต่อหน้าคนที่ชอบ เราทำได้

* ต่อหน้าคนที่รัก เราจะเขินอาย

* ต่อหน้าคนที่ชอบ เราเปิดเผยความเป็นตัวเองได้

* เราไม่สามารถสบตาคนที่รักตรง ๆ ได้

* แต่เรายิ้มและสบตาคนที่ชอบตรง ๆ ได้

* เมื่อคนที่รักร้องไห้ เราจะร้องไห้ไปกับเขา

* แต่เมื่อคนที่ชอบร้องไห้ รเาจะปลอบเขา

* ความรู้สึกรักเริ่มขึ้นจากดวงตา

* ความรู้สึกชอบเริ่มต้นที่หู

* ฉะนั้นถ้าเราเลิกชอบคนที่ชอบก็เพียงปิดหูเท่านั้นก็พอ

* แตุ่ถ้าพยายามจะปิดตา รักจะกลายเป็นน้ำตา

* และเมื่อเปิดตาขึ้นมาอีกครั้ง

* เราจะได้รู้ว่าสิ่งที่เสียไปคือคนที่เรารักมากที่สุด
[You must be registered and logged in to see this image.]
Devil_NeKo
Devil_NeKo
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 190
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 537
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/03/1991
ที่อยู่ ที่อยู่ : อิตาลี ( KHR Family )
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 33
อาชีพ อาชีพ : -
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : น้อยหน่า [ The Little ] ♥

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน