~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

گ ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้

4 posters

Go down

گ  ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้ Empty گ ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ Sat Jun 26, 2010 7:06 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]

1. คนจีนชอบเข้าห้องน้ำแล้ว ไม่ราด

2. ทั้งๆที่ชักโครกก็ ไม่เสีย น้ำก็มี แต่มันไม่ราด

3. คนแรกเข้าแล้วไม่ ราดไม่ว่า คนที่สองพอเข้าบ้างก็ไม่ราดของคนแรกทิ้งก่อน

4. แถมบอมบ์ซ้ำก่อน เดินตัวปลิวจากไป ทิ้งให้คนที่สามเผชิญหน้ากับสองก้อนแรกอย่างอุจาด (รับไม่ได้)

5. กลอนประตูห้องน้ำ จีนมักจะเสีย

6. แต่ถึงไม่เสีย มันก็ไม่ยอมล็อก

7. คนจีนทำไมถึงชอบขี้ กันไม่ลงโถ เดี๋ยวก็ติดGPSให้ซะนี่

8. เมืองจีนมีไฟแดง แต่ไม่ขลัง

9. มีทางม้าลาย แต่ก็ไม่ขลังเช่นกัน

10. คนจีนจะขับรถมาด้วย ความเร็ว 180กม./ชม. และจะเหยียบเบรคก็ต่อเมื่อห่างจากไฟแดงไปหนึ่งเมตรเท่านั้น

11. เพราะฉะนั้นแม้ตอน ไฟแดง คนข้ามก็ต้องคอยวัดดวงเสมอว่ามันจะเบรคหรือเปล่า

12. จุดนี้รถมอเตอร์ไซค์และจักรยานดีกว่ามาก เพราะมันไม่เบรคชัวร์ เราไม่ต้องลังเล

13. "เข้าคิว" แปลว่าอะไร

14. แล้วทำไมจะรอให้ผม ลงรถก่อนแล้วค่อยขึ้นรถไม่ได้มิทราบครับ

15. ผู้หญิงจีนไม่ชอบ โกนขนรักแร้

16. แถมชอบใส่เสื้อกล้าม

17. แล้วถ้าตอนขึ้นรถ เมล์เธอต้องยืนห้อยโหนนะเมึ้ง

18. คนจีนกล้าแต่งตัว มาก สีสันสุดๆ

19. กางเกงขาสั้นของ สาวๆจะสั้นมาก ในประเทศไทยจะเห็นคนใส่แบบนี้ตอนอยู่ในหอนักศึกษา หรือตามชายหาด

20. ชุดนอนถือเป็นชุด ประจำชาติอย่างนึง

21. เพราะเขาใส่ออกมา เดินห้างกันได้

22. ถ้าจะให้ดีอย่าหา แฟนเป็นผู้หญิงเซี่ยงไฮ้

23. เธอไม่เคยไว้หน้า แฟนครับ และจะกุมอำนาจในบ้านเอาไว้แต่เพียงผู้เดียว

24. ทีวีจีนถ้าติด เคเบิลจะมีหกสิบกว่าช่อง

25. ซึ่งช่องที่เยอะ ขึ้นมาจะไม่ใช่ HBO, Cartoon Network, ESPN แต่อย่างใด

26. แต่มันคือช่องทีวี จากจังหวัดอื่นๆต่างหาก

27. คุณสามารถดู Full House, องค์หญิงกำมะลอ, มังกรหยก ได้อย่างเมามันส์ เพราะแต่ละช่องก็จะเอามาฉายซ้ำอยู่นั่นแหละ

28. ละครที่จีนทำขึ้น เองส่วนใหญ่เกี่ยวกับทหาร เนื้อหาจะเกี่ยวกับช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง ด่าญี่ปุ่นกระจายทั้งเรื่อง

29. ถ้าไม่มีไต้หวัน กับฮ่องกง วงการบันเทิงจีนจะไม่มีความบันเทิงแม้แต่นิดเดียว

30. แต่จีนทำสารคดี เกี่ยวกับประเทศตัวเองได้น่าสนใจมากนะครับ

31. อาจเป็นเพราะ ประวัติศาสตร์เขายาวนาน เลยเอามาเล่าได้สนุกมาก

32. เดินกระทบไหล่กัน เป็นเรื่องปกติ เดินกระแทกไหล่จนเราตัวปลิวเป็นเรื่องธรรมดา

33. ขากกกกกกกกกก..... ถุย

34. ถ้าคุณไม่หันไปมอง พวกเขา คุณไม่มีทางรู้หรอกว่าเขาแค่คุยกันหรือทะเลาะกันอยู่

35. คนจีนในไทยไม่ชอบ ซื้อรถสีดำ

36. แต่คนจีนในจีนชอบ ขับรถสีดำ

37. คนจีนในไทยที่ นับถือเจ้าแม่กวนอิมจะไม่กินเนื้อ

38. แต่ที่นี่ไม่มีข้อห้าม

39. ถ้าจะซื้อของที่นี่ ให้เริ่มต่อที่ 20-30%ของราคาที่เขาตั้งไว้ แล้วค่อยๆเพิ่มราคาทีหลัง

40. แต่ก่อนจะต่อดูหน้า คนขายนิดนึง

41. เพราะเคยมีคดีเจ้า ของร้านฆ่าลูกค้ามาแล้ว

42. ถ้าต่อราคาจนถึง ราคาที่เราต้องการแล้วมันยังไม่ขายก็วางของลงแล้วเดินออกจากร้านซะ

43. แล้วมันจะเรียกเรา ให้กลับมาซื้อเอง

44. แต่ถ้ามันไม่เรียก ก็เดินไปหาร้านใหม่ละกัน

45. ของราคาไม่เท่าไรก็ อย่าไปต่อเขาเลยครับ

46. ถ้าอยากมาเที่ยว เมืองจีน ซื้อทัวร์จากไทยมาเลยดีกว่า

47. ทัวร์เมืองจีน บริการและคุณภาพห่วยแตกมาก

48. ร้านอาหารเมืองจีน ถ้าคุณสั่งข้าวผัดแล้วสั่งให้ใส่หมูเพิ่ม มันจะทำกันไม่เป็น

49. ถ้าอยากเปลี่ยนเมนู จากเนื้อวัวน้ำมันหอยเป็นเนื้อหมูน้ำมันหอย มันก็ทำกันไม่เป็นอีก

50. เพราะมันไม่อยู่ใน เมนูของร้าน

51. ก๋วยเตี๋ยวเมืองไทย เส้นน้อย เครื่องเยอะ ส่วนก๋วยเตี๋ยวเมืองจีนเส้นเยอะเครื่องน้อย

52. อาหารจีนมันมากกกกก กกกกก

53. น้ำมันในจานผัดผัก หากเทออกมา สามารถเอามาทอดไข่เจียวต่อได้อีกห้าฟอง

54. อาหารจีนเค็มมากกก กกกกกก

55. อาหารจีนชูรสเยอะ มากกกกกก

56. เวลาเด็กไทยมาสั่ง อาหารในจีนจะชอบพูดว่า 少油 少盐 不要味精

57. แปลว่า น้ำมันน้อย เกลือน้อย ไม่ใส่ผงชูรส

58. แล้วบ๋อยมันจะทำ หน้างงๆ ว่าพวกเรากินกันเข้าไปได้ไง

59. แต่อาหารจีนอร่อยๆ ก็เยอะ

เครดิต ที่นี่.คอม
~~HiBird~~
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ขึ้นไปข้างบน Go down

گ  ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้ Empty Re: گ ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Sat Jun 26, 2010 7:21 pm

รับไม่ได้เลยกับเมืองจีน ซกมกว่ะ
Hayato^^
Hayato^^
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1092
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 21955
<b>CTC</b> CTC : 141
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักปราบเกรียน *: )
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

گ  ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้ Empty Re: گ ๕๙ ความจริงในประเทศจีน ที่คุณอาจยังไม่รู้

ตั้งหัวข้อ by paew14789 Sat Jun 26, 2010 7:59 pm

ไม่ค่อยอยากไปจีนซะเท่าไร เลย
paew14789
paew14789
Level 3
Level 3

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 338
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 431
<b>CTC</b> CTC : 6
วันเกิด วันเกิด : 19/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เวนิซ ประเทศ อิตาลี
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : *+pa_reta_*+

ตั้งหัวข้อ by love-kyoya Sat Jun 26, 2010 8:02 pm

รับไม่ได้กับห้องน้ำ อะ

เห็นแล้วอยากอ้วก

[You must be registered and logged in to see this image.]
love-kyoya
love-kyoya
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 583
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 910
<b>CTC</b> CTC : 23
วันเกิด วันเกิด : 25/03/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/05/2010
อาชีพ อาชีพ : student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : nam wan

ขึ้นไปข้างบน