~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ

3 posters

Go down

วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ Empty วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ

ตั้งหัวข้อ by osonteenzao Mon May 03, 2010 7:19 pm

อยางแรกครับ

ใช้เครื่องมือ ชื่อมันยาว เอาเป็นว่า คีย์ลัด กด M

แล้วก็เลือกส่วนที่ต้องการหมุน

2. ถ้าเลือกได้แล้ว ไห้กด Ctrl + t แล้วก็ คริ้กขวานะครับ มีลูกเล่นไห้ ลองทำดูนะครับ Rotate เป็น เอียงรูปนะครับ

แล้วก็จะเหมือนลายเซ็นผมนะครับ งง กันนิดถ้าว่างจะทำรูปไห้

osonteenzao
Moderators
Moderators

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 140
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 595
<b>CTC</b> CTC : 124
วันเกิด วันเกิด : 08/11/1994
ที่อยู่ ที่อยู่ : โรงพัก
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/04/2010
Age Age : 29
อาชีพ อาชีพ : ยาม
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เบียร์-L.ก.ฮ

ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ Empty Re: วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ

ตั้งหัวข้อ by hiployzii Tue May 04, 2010 7:26 pm

ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากเลย
+1 ค่ะ
hiployzii
hiployzii
Knight Kidz
Knight Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1074
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 3192
<b>CTC</b> CTC : 138
วันเกิด วันเกิด : 01/09/1992
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟนทอมไฮฟ์
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 31
อาชีพ อาชีพ : ล้างจาน =_=
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PLOY

วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ Empty Re: วิธีทำ รูปเอียงโดยโฟโต้ช๊อป ไม่ได้อัพรูปนะ

ตั้งหัวข้อ by noon_noon Sat May 22, 2010 7:00 pm

เก่งจังรู้ด้วยว่าเรา งง จริงๆ
ถ้ามีรูปจะเยี่ยมมากคะ
ใจจ้า
จะลองทำดูก็แล้วกัน
[You must be registered and logged in to see this image.]
noon_noon
noon_noon
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 477
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 779
<b>CTC</b> CTC : 36
วันเกิด วันเกิด : 18/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : bangkok
เข้าร่วม เข้าร่วม : 21/04/2010
Age Age : 28
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : noon

ขึ้นไปข้างบน